• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

gemcool

mấy anh ơi tình hình là e vừa tính up rom len v66(co8) thì máy lại báo là không có kết nối với PC, hd2 thì hiện ra bốn màu:đỏ - xanh lá - xanh dương - trắng
mấy lần up rom trước thì vẫn bình thường nhưng lần này không biết nó bị sao nữa!!!
khi PC thông báo là không thấy connect thì máy không chạy phần up do đó không có tình trạng up giữa chừng bị lỏng cáp!!!
các anh có thể giúp e được không???
(chụp trong tối nên chỉ có thể thấy mờ mờ thôi mong mấy anh thông cảm)

http://flic.kr/p/8MYieX

ở vùng màu đỏ thì có các dòng chữ như sau:
PB81100 HX-BC
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
cotullaHSPL 0x30

dòng màu trắng: serial

vì em thấy không động tĩnh gì nên e có rút cáp ra(chứ lúc đầu tiên nó không có "serial" ở dòng màu trắg đâu!!!)

xin cảm ơn mấy anh!!!

cảm ơn mấy anh, e đã reset lại máy thì thấy máy trở lại như cũ rồi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

em đã reset lại máy như đã nói, và up rom 1 lần nữa nhưng tình trạng vẫn như cũ
em đang dùng win 7, có khi nào em không up rom khi dùng win 7 không mấy anh???
xin mấy anh cho em ý kiến!!!

Chỉnh sửa cuối:

JohnnyBui

Hi All
Các Bro cho mình hỏi có ai bị giống mình ko?
Khi mình cắm cáp vào Laptop để Sync thì ngày lập tức Laptop treo luôn nhưng để chế độ Disk Drive thì ko sao cả?
Mình đã up 2 Rom của bác PhamQuang mà vẫn bị.

Chỉnh sửa cuối:

nevertinai

KHông biết bạn lấy thông số bootloader từ khi nào chứ nếu như thế thì máy bạn chưa chạy HSPL mà! Nhưng nếu chưa HSPL sao bạn dùng ROM V57 được nhỉ ! :-? Hoặc là máy bạn mua người ta đã HSPL - up ROM, rồi trả về lại SPL cũ !

Ah, Máy em là máy mới hoàn toàn. Hôm trứớc em đã cài HSPL v2 khi up rom v57, sau đó mới hủy HSPL v2 cai HSPLv3 rồi mới up rom tiếp theo. Khi cài HSPLv3 máy PC báo success nhưng trên Leo thì em ko thấy máy chuyển sang màn hình 3 màu như khi cài HSPL v2 ??? Thông số Boot loader em mới lấy hôm qua

Chỉnh sửa cuối:

congdien

Đưa máy về Boodloader ghi nhận thông tin các dòng chữ post lên đây xem thử Bạn đã HSPL thành công chưa? Mới chỉ tiếp.....................!:D

Em đã HSPL thành công rồi mà, nhưng mỗi lần e up rom thi e lại chạy lại HSPL thì có sao không? các BÁc giúp em nhe

phihung211

chào các bác,các bác cho em hỏi ko biết tại sao mà con HD2 của em không thẻ gửi mail đi được mặc dù nó vẫn nhận mail bình thường,cứ ấn sent là được khoảng nửa ngày nó lại báo lỗi không gửi dc,đến nản,em dùng gmail :(

jfk2000

Xóa folder trong Devices

các bạn ơi có cách nào giúp mình xóa cái folder mình lỡ tạo ra trong devices. Mình xóa nó ko cho nó cứ báo permitsion . Mình có chụp lại hình . Các bạn giúp mình với . Chân thành cảm ơn
i

i

jfk2000

Flash for HD2

các bác ơi , máy em sao duyệt web bằng IE nó ko thấy được mấy cái flash trên website vậy ? hình như chưa có flash phải ko ? các bác có ko cho em xin flash cho trình duyệt web IE . Máy em là HD2 - T MOBILE

HopANZ

các bác ơi , máy em sao duyệt web bằng IE nó ko thấy được mấy cái flash trên website vậy ? hình như chưa có flash phải ko ? các bác có ko cho em xin flash cho trình duyệt web IE . Máy em là HD2 - T MOBILE

Còn lâu mới được, đến Bill Gates còn kêu trời lên ấy chứ. Muốn chạy flash được thì cài Android mà dùng. Phê thì thôi rồi....

minhlc1958

Active Member
các bạn ơi có cách nào giúp mình xóa cái folder mình lỡ tạo ra trong devices. Mình xóa nó ko cho nó cứ báo permitsion . Mình có chụp lại hình . Các bạn giúp mình với . Chân thành cảm ơn
i

i

Làm mọi cách mà không xóa được thì bạn HR máy lại là nhanh nhất

ngphuongqt

Ah, Máy em là máy mới hoàn toàn. Hôm trứớc em đã cài HSPL v2 khi up rom v57, sau đó mới hủy HSPL v2 cai HSPLv3 rồi mới up rom tiếp theo. Khi cài HSPLv3 máy PC báo success nhưng trên Leo thì em ko thấy máy chuyển sang màn hình 3 màu như khi cài HSPL v2 ??? Thông số Boot loader em mới lấy hôm qua

Chắc chắn là HSPL chưa thành công. Khi dùng HSPLV3, nó xuất hiện nhiều lựa chọn nên có lẽ bạn đã chọn 2.08 thay vì phải là 2.08HSPL, vì vậy nên máy trà lại SPL gốc. Bạn thử làm lại xem nhé!

ngphuongqt

i

i

1. Dùng Resco File Explorer để xóa (chắc bạn dùng File Explorer của máy)
2. KHông được thì làm theo 2 cách trên.

minhthanh0122

nhờ các pro cho ý kiến!

sau khi minh đem con hd2 minh sữa chữa, (thay 2 con linh kiện gì đó do chết flash). sau khi minh test lại máy thì thấy số imeil khác với vỏ máy. ko biết co pro nào bị trường hợp như mình không.?

Lựa chọn duy nhất cho winmobile chạy được flash là dùng Uzard. Dĩ nhiên chạy flash ì ạch, xem phim hay nghe nhạc mệt thôi rồi. Chạy chrome trong android cho lành.

dale89

cách đơn giản và "hot" nhất là vào box Android bạn nhé coi hướng dẫn cài Android rồi vào đó mà xem flash

bucvuong

Vẫn rom cũ hả bạn hay rom mới. Vì khi mình up rom cooked thì số imei cũng bị thay đổi, chẳng hiểu nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.