• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ngphuongqt

Nhờ các bác giúp dùm em sao biến HD2 thành webcam cái. xin cảm ơn

Cái này lâu lắm rồi không thấy ai hỏi và hình như ít người dùng.
Nếu bạn thích thì search Mobiola web camera. Trước đây dùng tốt trên Touch HD (HD1). Nghịch phá 1 lúc thì được chứ dùng nhiều thì nên mua lấy 1 cái webcam chuyên dụng cho nó lành!
P/S. Hình như vấn đề của bạn hơi bị lạc topic rồi đó! Bạn nên sang bên box phần mềm.

ngphuongqt

vậy nếu muốn chỉnh rung cho bàn phím sswype và vnkeyboard thì làm thế nào hả bác?

Bác vào Setting - Personal - Input - chọn input method là Swype hay vnkeyboard rồi chọn Options.. Muốn chỉnh rung hay sound gì cũng được.

vanthai1592

hiện tại em xài HTC HD2 T8585, em cần đổi cái thẻ nhớ, thẻ nhớ hiện tại là 8GB, các bác tư vấn cho em dùng loại nào, giá bao nhiêu và có tình trạng máy ko đọc được thẻ nhớ giống như các topic ở ngoài nói ko. em xin cảm ơn các bác:-?

sv_tn

Các bác ơi cho em hỏi. Máy của em (T8585 - Orange) trước đây vào 3g (Viettel) vô tư. khoảng 3 đến 4 tuần nay trục trặc ngày càng nặng. bệnh của nó là vào 3G xong em vào đọc báo. vừa mở trang báo nhiều lúc chưa tải hết đã tự reset lại. lúc đầu mới bị thì đọc vài trang mới reset giờ vừa vào là bị luôn. ko biết có bác nào gặp tình huống giống em ko? có bác nào biết cách chữa bệnh này ko? giúp em với. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

forus1983

Tự động đóng ứng dụng của HTC HD2?

Anh em cho xin link pm tự đóng các ứng dụng sau một khoảng thời gian không sử dụng. Thỉnh thoảng mở task manager ra thấy một đống ứng dụng thoát ra rồi vẫn đang chạy --> tốn pin wa:|

ancola66

Super V.I.P
Anh em cho xin link pm tự đóng các ứng dụng sau một khoảng thời gian không sử dụng. Thỉnh thoảng mở task manager ra thấy một đống ứng dụng thoát ra rồi vẫn đang chạy --> tốn pin wa:|
HTC TASK MANAGER là cái bạn cần. Nếu lười tìm trên diễn đàn thì tìm ở đây cái gì cũng ra :
http://www.google.com.vn/

vanthai1592

hiện tại em xài HTC HD2 T8585, em cần đổi cái thẻ nhớ, thẻ nhớ hiện tại là 8GB, các bác tư vấn cho em dùng loại nào, giá bao nhiêu và có tình trạng máy ko đọc được thẻ nhớ giống như các topic ở ngoài nói ko. em xin cảm ơn các bác:-?

tư vấn em 1 cái mấy bác

alanlee

tư vấn em 1 cái mấy bác

Dung lượng ngon lành : 16G SDHC
Nhãn hiệu tốt : SanDisk
Class tuơng đối ngon : 6
Định dạng : FAT32
Giá cả phỏng đoán : < 1T

Nếu bạn mua thẻ này mà máy không đọc được thì do máy.

Nếu tài chính của bạn ngon lành thì sẽ có thẻ ngon hơn nữa cơ ( thẻ loại này đã làm nhiều AE thèm nhiều lắm rồi ) :D

hlp

Bác vào Setting - Personal - Input - chọn input method là Swype hay vnkeyboard rồi chọn Options.. Muốn chỉnh rung hay sound gì cũng được.

bác đã bao h thwr theo cách bác chỉ chưa ạ? e đã từng mò theo cách đó rồi nhưng khổ nỗi trong option của nó lại ko có mới khổ...

ngphuongqt

bác đã bao h thwr theo cách bác chỉ chưa ạ? e đã từng mò theo cách đó rồi nhưng khổ nỗi trong option của nó lại ko có mới khổ...

Làm được mới chỉ bác chứ ! ;;)
Trước khi trả lời bác, mình đã reboot máy sang WM, rồi test thử lại nữa đó! Chứ kg phải trả lời không không đâu :D
Có thể là do từng bản ROM chăng :-? Mình đang dùng Elegancia V5.0 Final (Com 2)

Các bản rom WM6.5.X như COM5, COM3, COM8,... không có Input trong Personal đâu, chỉ có COM2 mới có thôi. Bạn vào Options theo menu popup khi nhấp vào hình biểu tượng bàn phím ở thanh bar nhé..

nguyen_hoang

Hiện nay mình đang dùng ROM Atermis v37.0
Trong mục up ROM có ghi
NOTE 6 : I use for my tests, the Official HTC WWE radio 2.07.51.22_2 from latest stock 1.66 ROM,
but you can use 2.09.51.03, 2.10.50.19_2, HTC 2.15.50.14 WWE etc (download from here).
Any Radio for HTC HD2 is OK ...
DON'T use Radio from TMUS-ROMs with 1024Mb ROM.

thì liệu có dùng được radio này ko
* Link tải Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13-3.14 sẽ có thông số RAM là 576Mb.
CLICK HERE TO DOWNLOAD

ngphuongqt

Hiện nay mình đang dùng ROM Atermis v37.0
Trong mục up ROM có ghi
thì liệu có dùng được radio này ko

Đã được ghi chú là: DON'T use Radio from TMOUS-ROMs with 1024Mb ROM rồi sao bác lại còn hỏi Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS):

nguyen_hoang

1024Mb ROM mình ko hiểu thông tin đấy, 2 cái đều nội dung là Tmous nhưng cái kia thêm chi tiết nên mình nghĩ có sự khác biệt

hlp

Làm được mới chỉ bác chứ ! ;;)
Trước khi trả lời bác, mình đã reboot máy sang WM, rồi test thử lại nữa đó! Chứ kg phải trả lời không không đâu :D
Có thể là do từng bản ROM chăng :-? Mình đang dùng Elegancia V5.0 Final (Com 2)

gửi bác soi hộ em mấy cái hình option xem chỉnh ở đâu với ạ....

mình đang dùng rom enegy....cái giao diện option này của phần mềm thì ko liên quan đến rom chứ nhỉ? nó chỉ là do phần mềm ntn thì nó như thế thôi chứ nhỉ...bác set ntn để rung được thì chỉ em nhé...thanks

forus1983

Dung lượng ngon lành : 16G SDHC
Nhãn hiệu tốt : SanDisk
Class tuơng đối ngon : 6
Định dạng : FAT32
Giá cả phỏng đoán : < 1T

Nếu bạn mua thẻ này mà máy không đọc được thì do máy.

Nếu tài chính của bạn ngon lành thì sẽ có thẻ ngon hơn nữa cơ ( thẻ loại này đã làm nhiều AE thèm nhiều lắm rồi ) :D

Cho mình hỏi trên con thẻ SanDisk 16G của mình có chữ C to tướng lồng quanh số 2 thì có phải thẻ này là Class 2 không? Thanks!

Cho mình hỏi trên con thẻ SanDisk 16G của mình có chữ C to tướng lồng quanh số 2 thì có phải thẻ này là Class 2 không? Thanks!
Chính xác đó bạn...

mình đang dùng rom enegy....cái giao diện option này của phần mềm thì ko liên quan đến rom chứ nhỉ? nó chỉ là do phần mềm ntn thì nó như thế thôi chứ nhỉ...bác set ntn để rung được thì chỉ em nhé...thanks
Trong VnKeyboard có chức năng rung, bạn chỉnh trong phần Sound of click và Sound after hold timeout nhưng có lúc rung lúc không...

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.