• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

smile_1512

ko phai nhu vậy đâu pák oi, mình cũng bị tình trang như vậy, tại bản ROM thui, ngoài ra minh còn bị tình trang quay phim nhung ko xem album được mà phải xem bằng chương trình khác, minh cài bãn ROM khac thì đã khắc phuc được tình trạng đó, vào dòng chia sẽ chút kinh nghiệm, nhưng bản ROM này thi ko biết sao vào 3G của Viẹttel ko được

Mình đã khắc phục được lỗi rồi, thẻ nhớ bị lỗi nên mình đổi thẻ nhớ khác và Hadreset lại máy, giờ thì ok rùi, hihhi

acd

các ban ơi, cho mình hỏi làm sao vừa hiện đồng hồ vừa hiện pin trên thanh taskbar nhỉ. giúp mình với. thanks

TouchDiamond2

Mình xem được và rất tốt. Truoc tiên bạn đăng ký DV TV. Soạn tin nhắn: DK MTV TV1 gửi 999. TD sẽ gửi tin phản hồi bạn trả lời Y gưi 999. Đó là bước đăng ký.
Sau đó vào trang web: www.wap.mobifone.com.vn
ban kéo xuống cuối trang sẽ thấy WAP 3G---> click vào đó.
Rồi tìm Mobile TV seach kênh và xem bình thường thôi.
Good luck.

Tiện đây cho hỏi có ai biết tắt rung khi gõ bàn phím tin nhắn không? giúp mình

jackie08

bạn đọc qua top nick này thì nhanh hơn là hỏi đó.up rom khac là có tiếng anh ngay.rom sip hoặc rom của cac htv buil.theo mình bạn up bản v13 của Man PhamQuang đó.nhanh và đẹp.
xin cám ơn,xin cám ơn, được vậy là vui rồi..

stone0_0heart

Mình xem được và rất tốt. Truoc tiên bạn đăng ký DV TV. Soạn tin nhắn: DK MTV TV1 gửi 999. TD sẽ gửi tin phản hồi bạn trả lời Y gưi 999. Đó là bước đăng ký.
Sau đó vào trang web: www.wap.mobifone.com.vn
ban kéo xuống cuối trang sẽ thấy WAP 3G---> click vào đó.
Rồi tìm Mobile TV seach kênh và xem bình thường thôi.
Good luck.

Tiện đây cho hỏi có ai biết tắt rung khi gõ bàn phím tin nhắn không? giúp mình

Mình dùng bản tiếng Nga không rõ bản tiếng anh thế nào nhưng đại loại là để tắt rung thì nó nằm trong phần setting=> Personal.... đang làm luận án chưa có thời gian up len rom cua bac Quang ^^!!! Nhìn cho đỡ thèm thui!!!

stone0_0heart

Nhân tiện xin hỏi các bác là có tổ hợp phím nào để chụp nhanh màn hình HD2 như iphone ko?
hay phải qua soft nào đó?

NhatToai

Super V.I.P
Nhân tiện xin hỏi các bác là có tổ hợp phím nào để chụp nhanh màn hình HD2 như iphone ko?
hay phải qua soft nào đó?

IP thì có sẵn PM này trong máy còn PPC thì không,phải cài thêm PM(vì các PM này cho PPC nhiều quá hà,không như IP :)))
Sau khi đã cài PM rồi(ví dụ như Pocket Screenshot),bạn vào Settings/Personal/Buttons mà gán chương trình ấy vào Sendkey(Button 1-Hold)

phamthaitl

qua bên phần mềm ứng đụng có nhiều lắm.còn tích hợp như iphone thì không có.hoặc chưa có.

stone0_0heart

Vấn đề là ở đó tổng hợp các loại soft hỗ trợ QVGA, VGA, WVGA.... nên tìm 1 soft hay cũng khó! Định làm 1 thread riêng các game và soft hay riêng cho HD2 ngay ở đây nhưng sợ không đúng chỗ lại bị DEL! mong các ADMIN vs mấy mod tạo điều kiện cho a e chơi HD2, gom về 1 thread cho gọn!! ^^

NhatToai

Super V.I.P
Vấn đề là ở đó tổng hợp các loại soft hỗ trợ QVGA, VGA, WVGA.... nên tìm 1 soft hay cũng khó! Định làm 1 thread riêng các game và soft hay riêng cho HD2 ngay ở đây nhưng sợ không đúng chỗ lại bị DEL! mong các ADMIN vs mấy mod tạo điều kiện cho a e chơi HD2, gom về 1 thread cho gọn!! ^^
Đã tạo Thread theo yêu cầu của bạn rồi đó,trở ra lại khu vực HD2 sẽ thấy.
Còn Games thì khu vực HD2 này đã có thread từ lâu rồi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?79820-Tuyển-tập-game-hay-cho-HTC-HD2(Leo)

ngkhanhhoang

Mình có thêm 1 câu hỏi nữa là mình đang sử dụng mạng Mobifone. Mình gởi tin nhắn đăng ký 3G CAIDAT DATA đến 999 thì nhận được thông báo tin nhắn cấu hình nhưng HD2 đòi phải nhập Authentication code vào. Mình nhập 1111 nhưng bị báo sai nên vẫn chưa cấu hình 3G trên HD2 được. Ai biết giúp mình với nhé. Đa tạ
Có ai giúp mình vụ này ko???

tulove1

Bác PhamQuang làm ơn xem hộ tôi sao khi nhập IMEI trên trang chủ HTC và một số trang khác lại bị báo The serial number you’ve provided appears to be invalid. Please try again. thế ạ. Cám ơn

venusian

Moderator
cho em hỏi tẹo. Em đang sử dụng Dịch vụ 3G và wifi. Vậy khi em online thì làm như thế nào để em biết là em đang sử dụng loại kết nối nào.

Chỉnh sửa cuối:

lebinh__hung

nhìn cái biểu tượng phía trên là biết thôi bạn ơi, đang kết nối wifi thì có biểu tượng wifi, 3G thì có biểu tượng chữ H nhỏ xíu trên cột sóng

smile_1512

mình kg updated weather nen giờ màn hình Home biến mất tiêu, làm sao để nó hiển thị lại, có ai biết kg xin chỉ giúp với.

Azzura

mình kg updated weather nen giờ màn hình Home biến mất tiêu, làm sao để nó hiển thị lại, có ai biết kg xin chỉ giúp với.

Hiển thị lại thời tiết à bạn, vậy chỉ còn 1 cách là đi ra đâu đó có wifi mà update chùa thôi :)

Status
Không mở trả lời sau này.