• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

wildcat

Hi bạn cho mình hỏi 1 câu nữa thôi là làm làm để chọn nhạc chuông tin nhắn từ bên ngoài, và làm thế nào để khi tin nhắn tới thì màn hình nó sáng lên vì hiện tại mỗi lần tin nhắn tới điện thoại của mình nó chỉ kêu chứ màn hình ko sáng lên gì cả Click here to enlarge

1. Bạn cài BsB Tweaks bật Message Notification lên là có tin nhắn đến màn hình sẽ sáng lên.
2. Nhạc chuông cho cuộc gọi thì copy vào thư mục My Device\My Documents\My Ringtones
3. Nhạc chuông cho tin nhắn thì copy vô thư mục My Device\Windows

pi82

Mọi người giúp mình với, sau khi UP thành công lên ROM 166.707.01 và cài 1 vài cái tool để tweak như kiểu BSB...taskmanager...mọi thứ chạy rất OK, sáng ra uninstall cái taskmanager rồi khởi động lại thì máy nó bị bệnh, hỏi là có allow 1 cái file DLL gì đấy mà mình ko nhớ tên chạy không ? yes hay no đều ko được, rồi treo đơ máy ! tháo pin ra lắp vào tưởng ok thì từ đấy mỗi lần khởi động ko load được HTC sense nữa. mọi thứ cứ đen xì, vào programs thì cũng bị loạn cả lên, ko vào được setting. bấm vào icon nó cứ thành cái Move To Top ! chán kinh khủng !

Có ai bị thế ko ? em định Hard Reset nhưng muốn hỏi là HReset xong nó sẽ về nguyên bản lúc mua túc là ROM 141. hay là cái ROM mình vừa up ?
Có thể nào virus máy tính ảnh hưởng đến WM ko ? PC bị dính con virus picture.exe :((
Cắm thử vào PC thì nó cũng ko sync ko nhận được nữa :(
Làm thế nào để em HTC quay trở lại bt bây giờ ? Help pleaseeee

NhatToai

Super V.I.P
cho e hỏi muốn reset lại máy nguyên như lúc mới mua thì làm thế nào ạ

Reset không trở về nguyen bản ROm khi mua được. Bạn phải Hard lại máy mới về nguyên được. Qua đây để biết cách Hard nhé.!:D

Mọi người giúp mình với, sau khi UP thành công lên ROM 166.707.01 và cài 1 vài cái tool để tweak như kiểu BSB...taskmanager...mọi thứ chạy rất OK, sáng ra uninstall cái taskmanager rồi khởi động lại thì máy nó bị bệnh, hỏi là có allow 1 cái file DLL gì đấy mà mình ko nhớ tên chạy không ? yes hay no đều ko được, rồi treo đơ máy ! tháo pin ra lắp vào tưởng ok thì từ đấy mỗi lần khởi động ko load được HTC sense nữa. mọi thứ cứ đen xì, vào programs thì cũng bị loạn cả lên, ko vào được setting. bấm vào icon nó cứ thành cái Move To Top ! chán kinh khủng !

Có ai bị thế ko ? em định Hard Reset nhưng muốn hỏi là HReset xong nó sẽ về nguyên bản lúc mua túc là ROM 141. hay là cái ROM mình vừa up ?
Có thể nào virus máy tính ảnh hưởng đến WM ko ? PC bị dính con virus picture.exe :((
Làm thế nào để em HTC quay trở lại bt bây giờ ? Help pleaseeee
Các bạn lưu ý:
Hard Reset là cho máy trở lại hiện trạng khởi đầu của bản ROM hiện tại,Không phải cho máy về lại như lúc mới mua.(vì lúc đó có thể là bản ROM khác)
@ ongbut888: Muốn trở về lại như lúc mới mua thì up lại bản ROM/Radio/SPL theo máy lúc mới mua.
@ pi82: Bạn cứ HardReset lại thôi,không hề gì.

Chỉnh sửa cuối:

smile_1512

cho mình hỏi sao mình cài nhạc chuông vào My Device\My Documents\My Ringtones nhưng vẫn không sử dụng được nhạc chuông đó? Khi Tick chọn thì máy không phát ra cho mình nghe thử giống các nhạc chuông mặc định của máy, mình nhấn OK thì khi thoát ra nó lại chọn nhạc chuông của máy chứ không phải bài mình vừa chép, mình chép nhạc mp3 thôi. có bạn nào biết tại sao không, help please!!!:|

NhatToai

Super V.I.P
cho mình hỏi sao mình cài nhạc chuông vào My Device\My Documents\My Ringtones nhưng vẫn không sử dụng được nhạc chuông đó? Khi Tick chọn thì máy không phát ra cho mình nghe thử giống các nhạc chuông mặc định của máy, mình nhấn OK thì khi thoát ra nó lại chọn nhạc chuông của máy chứ không phải bài mình vừa chép, mình chép nhạc mp3 thôi. có bạn nào biết tại sao không, help please!!!:|

Mình nhớ là đã trả lời cái này rồi hay sao ấy...
Bạn muốn dùng MP3 làm nhạc chuông thì cứ chép các bài đấy ra thư mục gốc của thẻ nhớ(đừng cho nằm trong thư mục nào hết).
Sau đó vào Settings/Phone/Ring tone mà chọn.cách này sẽ không làm hao hụt bộ nhớ máy.
Còn dùng cách trên của bạn sẽ không hiệu quả với các file có dung lượng lớn,đồng thời tiêu hao bộ nhớ máy!

smile_1512

Thanks bạn NhatToai, cho mình hỏi thêm tí xíu nữa ha, mình lỡ chép vô thư mục trong bộ nhớ máy, giờ muốn xóa thì nó không cho xóa, báo là "Problem deleting file....", mình phải làm sao?

cuteboygovap

bác nào chỉ mình sync danh bạ , nhạc , game vào pc cái , mỗi lần up rom mất hết :( , mà kô biết sao lưu lại như thế nào nữa :( , phải chi nó giống thằng iphone thỉ đỡ cực nhỉ :)

Azzura

nghe nói rom Miri nhiều.vậy bản nào bạn ưng ý nhất chỉ mình với.

Miri hầu như bây giờ là pro nhất mà :D
[http://htcpedia.com/miri_hd2_wm21889_rom_sense25_v2_4/soft/htc-leo-rom
Hiện giờ đang có bản rom làm cho Ram của HD2 lên 576 :U
Có lẽ nên dùng thử em này thì hơn hehe http://htcpedia.com/duttys_leo_hg_multi_lang_v_9f8ef5533cf709534/soft/htc-leo-rom.html

Cảm ơn bạn đã trả lời, mình đã up tất cả các rom cho HD có trên PDAviet và XDA kể cả rom Ship đều bị tình trạng như vậy, mặc dù trước hoặc sau 30" khi có tín hiệu gọi đến thì song rất đầy, trong khoảng 30" như đã nói ở trên thì sóng tụt xuống, có khi chỉ còn 1 vạch, gây ra mất tiếng bên thoại, mình đang xài mobi, ở trung tâm TPHCM, hay là do HD của mình có ván đề, có nên chuyển qua HD2 không nhỉ ? ths

Mình ở trung tâm HN lúc nào cũng thấy full vạch cả, mình cũng mới chuyển qua dùng WM nên chưa có kinh nghiệm gì cả, cũng ko biết gì về HD cả :p
Nhưng nếu bạn muốn chuyển qua HD2 thì theo mình nên đợi phiên bản HD2 của T-Mobile, bản đó cấu hình sẽ khủng hơn HD2 hiện tại bây giờ

NhatToai

Super V.I.P
Thanks bạn NhatToai, cho mình hỏi thêm tí xíu nữa ha, mình lỡ chép vô thư mục trong bộ nhớ máy, giờ muốn xóa thì nó không cho xóa, báo là "Problem deleting file....", mình phải làm sao?
Bạn vào lại Setting/Phone/Ring Tone chọn qua nhạc khác thì mới xóa được vì hiện tại nó đã được chọn.
bác nào chỉ mình sync danh bạ , nhạc , game vào pc cái , mỗi lần up rom mất hết :( , mà kô biết sao lưu lại như thế nào nữa :( , phải chi nó giống thằng iphone thỉ đỡ cực nhỉ :)
Nếu xài XP thì cài Active Sync 4.5,còn Vista và win7 thì cài Windows Mobile Device Center cùng với bộ Microsoft Office là có thể sao lưu các thông tin cá nhân cần thiết.Còn Game và nhạc thì bạn để trên thẻ nhớ thì có liên quan gì tới up ROM đâu mà mất?
Cac bac giup em voi,muon dong bo voi pc thi lam the nao? Thank!
Đọc câu trả lời ở trên nhé và nhớ gõ tiếng Việt có dấu đấy.

smile_1512

Muốn xóa file nhạc cài vào thì vào File Explore phải không bạn NhatToai? mình đã chọn sang nhạc khác rồi vào explorer/my device/window/rings , chọn bài cần xóa mà sao vẫn không xóa được, vẫn báo lỗi???:(

NhatToai

Super V.I.P
Muốn xóa file nhạc cài vào thì vào File Explore phải không bạn NhatToai? mình đã chọn sang nhạc khác rồi vào explorer/my device/window/rings , chọn bài cần xóa mà sao vẫn không xóa được, vẫn báo lỗi???:(
Bạn cài Resco File explorer(qua khu vực PPC'Soft đấy) vào mà dùng.thử Reset máy lại phát.

Young

mấy bác cho thắc mắc chút là build các bản ROM thì build cho COM2 khác gì so vs build COM5??? Mình ko hiểu COM là gì ?? Viết tất của chữ gì vậy?? Thanks mọi người trước..

phamthaitl

hôm nay trong khi chờ đợi bản V13 của Man PhamQuang.mình đã up một bản không nhớ rõ tên tuổi.để đến khi tắt màn hình là không tài nào khởi động đc nữa.chỉ có tháo pin ra và bật lại.đã cài lại nhưng vẫn bị.anh em nào biết nguyên nhân không và cách khắc phục.

PhamQuang

Manager
hôm nay trong khi chờ đợi bản V13 của Man PhamQuang.mình đã up một bản không nhớ rõ tên tuổi.để đến khi tắt màn hình là không tài nào khởi động đc nữa.chỉ có tháo pin ra và bật lại.đã cài lại nhưng vẫn bị.anh em nào biết nguyên nhân không và cách khắc phục.

Chắc bản ROM đó tích hợp IPL và SPL mới rồi.
Bạn hãy Up lại Ship ROM của HTC toàn bộ lại 1 lần rồi HR lại xem sao.

phamthaitl

Chắc bản ROM đó tích hợp IPL và SPL mới rồi.
Bạn hãy Up lại Ship ROM của HTC toàn bộ lại 1 lần rồi HR lại xem sao.

không chỉ riêng bản đó thôi.đến bây giờ dawload được bản của MAN vê up thì ok ngay.không bị như thế.

PhamQuang

Manager
không chỉ riêng bản đó thôi.đến bây giờ dawload được bản của MAN vê up thì ok ngay.không bị như thế.

Có những ROM, một số Cooker để cả phiên bản SPL khác với các SPL của HTC, khi Up rất hay bị treo máy. Riêng các ROM của PDAVIET chỉ tích hợp OS và phiên bản V13 thì thêm Radio cho nên không động chạm gì tới SPL cả, sẽ an toàn.
Lưu ý các bạn hiện tại trào lưu Cook ROM rất "loạn" cho nên nên chọn các ROM của các Cooker có kinh nghiệm chút mà Up, các ROM của các Cooker "mới học việc" cũng đưa bừa lên XDA, đôi khi gây trục trặc đấy. :D

alozng

@ các cao thủ pdaviet
- làm sao có thể xóa các chương trình mặc định kèm theo HD2 vậy ? VD Getting Started, MSN Weather..... Mình chỉ cần chức năng cơ bản ko cần nhìu nên ko muốn để lại.
- làm sao có thể thay đổi icon của các chương trình

cám ơn các cao thủ chỉ điểm

Status
Không mở trả lời sau này.