• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

congnhon

Member
sao connection là serial vậy bro ? phải USB chứ

Đó là vấn đề ...hic hic . Khi vào bootloader ( màn hình 3 màu ) cắm cám vào PC phía dưới dòng serial không chuyễn thành USB đồng thời trên PC hiện ra thông báo :
USB Divice Not Recognizer với hình tam giác màu vàng ở phí trước. Nên không làm ăn gì được cả
Đã cài lại WBDCenter , thay chân Micro USB khác , th73 quá các PC khác rồi ....

cotinh1010

máy mình tự nhiên gần đây bị sao ấy....nghe và gọi bình thường...nhắn tin cho người khác cũng bt...MÀ MỖI LẦN AI NHẮN TIN CHO MÌNH thì tự nó treo 1 lúc rồi tắt máy...sao đó tự khởi động lại...ai giúp mình với

máy mình tự nhiên gần đây bị sao ấy....nghe và gọi bình thường...nhắn tin cho người khác cũng bt...MÀ MỖI LẦN AI NHẮN TIN CHO MÌNH thì tự nó treo 1 lúc rồi tắt máy...sao đó tự khởi động lại...ai giúp mình với
Máy chạy HĐH gì vậy bạn? Úp lại rom xem sao.

YinYang

Active Member

có phải máy bạn chạy rom MIUI đúng không?

lbt_ars

Híc,cái key hôm bữa a cho nó tiu rùi: KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF
A còn cái nào khác ko :D

anhbag

HD2 EU rất mong được cứu giúp!!!

Cái HD2 EU của em đang ở SPL 1.42 (những thông số khác em kg nhớ)
Vì muốn nạp Android 4.0 nên em đã theo bài hướng dẫn này : http://www.makeuseof.com/tag/install-android-ice-cream-sandwhich-htc-hd2-minutes/

Sau bước 2 (được thực hiện khá trơn tru, kg thấy báo lỗi gì) thì máy em chỉ lên cái logo và treo ở đó, em thử tháo pin lắp lại và bấm giữ nút nguồn cũng vẫn là treo logo, kg vào MAGLDR được.

Rất mong được các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn em phải làm sao?
Xin chân thành cảm ơn!

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC Touch HD2 (T8585)
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment
>|<
Very likely
Information on range assignment
Est. Date of Range Issuance Around Q1 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cái HD2 EU của em đang ở SPL 1.42 (những thông số khác em kg nhớ)
Vì muốn nạp Android 4.0 nên em đã theo bài hướng dẫn này : http://www.makeuseof.com/tag/install-android-ice-cream-sandwhich-htc-hd2-minutes/

Sau bước 2 (được thực hiện khá trơn tru, kg thấy báo lỗi gì) thì máy em chỉ lên cái logo và treo ở đó, em thử tháo pin lắp lại và bấm giữ nút nguồn cũng vẫn là treo logo, kg vào MAGLDR được.

Rất mong được các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn em phải làm sao?
Xin chân thành cảm ơn!

Hình như máy bạn chưa chạy HSPL thì phải, bạn xem kỹ hình minh hoạ sẽ thấy là HSPL 2.08 khi đưa máy vào Bootloader đó.
Do vậy giờ bạn làm thế này:
- Đưa máy vào Bootloader
- Tải và chạy HSPL cho máy.
- Sau đó lại đưa máy vào Bootloader và chạy lại MAGLDR
Yên tâm cứ theo trình tự đó mà làm, không hỏng đâu.
Trong Forum này có rất nhiều bài hướng dẫn tỷ mỷ từng bước đó, sao phải qua site tây tàu đó làm gì???

anhbag

Dạ Google dẫn em vào đó
Em đã HSPL thành 2.08 rồi mới vào Bootloader để nạp MAGLDR, tool thực hiện trơn tru và báo thành công nhưng máy chỉ treo Logo thôi (thay vì vào MAGLDR).

Dạ Google dẫn em vào đó
Em đã HSPL thành 2.08 rồi mới vào Bootloader để nạp MAGLDR, tool thực hiện trơn tru và báo thành công nhưng máy chỉ treo Logo thôi (thay vì vào MAGLDR).
Bạn khởi động lại máy đồng thời nhấn và giữ phím Power thì mới vào được MAGLDR nhé.

lbt_ars

E xem dùm e cái thế này có sai j ko,híc,e cài song song WP vs Android nhé:
1.Trên WP7 vào setting/about/reset your phone-->yes-->yes
2.Sau khi reset vào MAGLDR menu.Sau đó rút thẻ nhớ ra và cắm vào pc.
3.Chia thẻ:
+WP: file system unformatted,Create as Logical,size lớn hơn 1/2 thẻ.
+Android: file system FAT32,Create as Primary.
+Ext4:file system ext4,Create as Primary.
4.Sau đó e thiết lập AD SD Dir vào Folder "Recovery" để cài android,nhưng mà sau khi vào Service-->Boot Setting rồi click vào AD SD Dir là nó tự động out về lại màn hình MAGLDR ban đầu,chưa chọn vào folder Recovery đc.
Ko bik sai bước nào nữa :( e có tham khảo ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...at-wp7-va-android-song-song-chi-can-1-the-nho

nvhungxd

Mod @dinhtuandung2012 cho mình hỏi hiện nay có bản Rom Android nào tốt hỗ trợ cả cho HD2 T-Mobile ko vậy? Mới sắm con này về vọc mà mù mờ quá. Thanks

Mod @dinhtuandung2012 cho mình hỏi hiện nay có bản Rom Android nào tốt hỗ trợ cả cho HD2 T-Mobile ko vậy? Mới sắm con này về vọc mà mù mờ quá. Thanks
Các bản rom hiện tại đều có thể cài được cho HD2 thường và HD2 TMOUS bạn nhé.