• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

lbt_ars

Bạn format lại thẻ bằng SD Formatter, sau đó chia thẻ bằng Recovery rồi convert sang EXT4, sau đó cài lại bản rom không nhận phân vùng đó xem có nhận không nhé.
À là chia bằng Recovery xong convert sang EXT4 bằng partition wizard phải ko anh,sao ko làm trực tiếp đc nhỉ

congnhon

Member
Hi
Mình có thằng cháu no có 1 con HD2 Tmobile nhờ mình úp Andoid cho nó nhunh mình đã đoc và làm nhiều cách trên PDAViet nhu7nh không có cách nào làm được mình đua lên đây có bác nào biết giúp cho mình với . Tình hình máy hiện tại :
Chạy rom wp 6.5 : không kết nối được với PC khi cằm vào hiện ra bảng USB Divice Not Rocognizer ( Mặc dù PC của mình đã có Window Device Center Mobile Và con HD2 của nình dang sử dụng vẫn syn được với PC )
Vào Bootloader có thông số như sau : SPL-2.10.000 8G XE , cắm cáp vào PC không hiện ra USB ( Không cách nào Task 29 và các thứ khác )
Tạo Goldcard trên thẻ SD chép file LEOIMG rồi bỏ vào DT Nhấn giữ Volumedown và nhấn nhả Power, tiếp tục giữ Volumedown nhưng không hiện ra chữ Loading...nhưng nó chỉ vào màn hình bootloader rồi nháy 1 cái vào lại bootloader ( đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn không load )
Đã ra tiệm kiểm tra chân Micro USB vẫn còn nguyên . Có bạn nào giúp đở mình nhá . Thanks

HiChạy rom wp 6.5 : không kết nối được với PC khi cằm vào hiện ra bảng USB Divice Not Rocognizer ( Mặc dù PC của mình đã có Window Device Center Mobile Và con HD2 của nình dang sử dụng vẫn syn được với PC )
Máy của bạn chạy Windows 7 hay 8? Bạn gỡ WDC ra rồi cài lại rồi đưa máy về Bootloader cắm cáp kết nối với PC xem có hiện USB không nhé.

Vào Bootloader có thông số như sau : SPL-2.10.000 8G XE , cắm cáp vào PC không hiện ra USB ( Không cách nào Task 29 và các thứ khác )
Máy của bạn chưa HSPL, nếu thành công bước trên thì bạn tiến hành HSPL cho máy nhé.

Tạo Goldcard trên thẻ SD chép file LEOIMG rồi bỏ vào DT Nhấn giữ Volumedown và nhấn nhả Power, tiếp tục giữ Volumedown nhưng không hiện ra chữ Loading...nhưng nó chỉ vào màn hình bootloader rồi nháy 1 cái vào lại bootloader ( đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn không load )
Đã ra tiệm kiểm tra chân Micro USB vẫn còn nguyên . Có bạn nào giúp đở mình nhá . Thanks
Có thể bạn tạo GoldCard chưa đúng nên không úp được. Tên đúng của file rom úp qua thẻ nhớ là LEOIMG.nbh, nếu máy là TMOUS thì bạn tải bản Ship Rom mới nhất dành cho TMOUS về và tiến hành úp bằng thẻ nhớ chứ không nhất thiết phải dùng GoldCard.

minhlc1958

Active Member
Hi
Mình có thằng cháu no có 1 con HD2 Tmobile nhờ mình úp Andoid cho nó nhunh mình đã đoc và làm nhiều cách trên PDAViet nhu7nh không có cách nào làm được mình đua lên đây có bác nào biết giúp cho mình với . Tình hình máy hiện tại :
Chạy rom wp 6.5 : không kết nối được với PC khi cằm vào hiện ra bảng USB Divice Not Rocognizer ( Mặc dù PC của mình đã có Window Device Center Mobile Và con HD2 của nình dang sử dụng vẫn syn được với PC )

Lưu ý khi tải goldcard nếu dùng cho WM và WP thì chọn như hình dưới rồi tải về và tạo goldcard

congnhon

Member
( TMOUS về và tiến hành úp bằng thẻ nhớ chứ không nhất thiết phải dùng GoldCard. ) Máy mình TmoUs cách úp rom bằng thẻ nhớ o dùng goldcard là sao nhỉ , co thể hướng dẫn mình không ??
Mình tạo goldcard theo huong dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.p...cho-htc-hd2-bang-dau-doc-the-nho#.UW60FEp7c0w , rồi tải rom về ; dạng rom .exe , giai nén ra thấy rất nhiều file chọn file RUU_signed.nbh
- Hãy đổi tên ROM trên thành LEOIMG.nbh và copy vào thẻ trên
PC cua mình chạy W7

( TMOUS về và tiến hành úp bằng thẻ nhớ chứ không nhất thiết phải dùng GoldCard. ) Máy mình TmoUs cách úp rom bằng thẻ nhớ o dùng goldcard là sao nhỉ , co thể hướng dẫn mình không ??
Mình tạo goldcard theo huong dẫn này, rồi tải rom về ; dạng rom .exe , giai nén ra thấy rất nhiều file chọn file RUU_signed.nbh
- Hãy đổi tên ROM trên thành LEOIMG.nbh và copy vào thẻ trên
PC cua mình chạy W7
Chỉ dùng GoldCard khi bạn muốn úp một bản Ship Rom khác không phải là Ship Rom gốc và máy chưa được HSPL hay dùng để cứu máy khi úp rom bị lỗi. Còn nếu bạn đã có Ship rom gốc trong tay thì rất đơn giản là bạn giải nén file .exe của bản Ship rom gốc đó ra, copy file RUU_signed.nbh vào thư mục gốc của thẻ nhớ và đổi tên thành LEOIMG.nbh là được.

Bạn tham khảo cách úp rom bằng thẻ nhớ ở dưới:

UP ROM bằng THẺ NHỚ :

* Tốt nhất là dùng một thẻ nhớ riêng chuyên để up rom dung lượng 1GB và được Format với định dạng FAT32
* Pin trên máy nên còn trên 50%
* Tải File ROM về (Nếu là file*.zip,rar,7z thì giải nén)
* Đổi tên ROM RUU_signed.nbh thành LEOIMG.nbh
* Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ
* Tắt máy hoàn toàn
* Nhấn giữ Nhấn giữ nút Volumedown và nhấn nhả nút Power, vẫn giữ nút Volumdown cho đến khi hiện chữ Loading... thì bỏ tay ra
* Khi nhận được thông báo thì nhấn nút Power để Up rom
* Sau vài phút thì quá trình up rom hoàn tất, tháo nắp pin chọt vào nút Reset(Mầu đỏ) để máy khởi động lại là xong

Vậy là không cần thẻ có goldcard hả bạn
Không cần nếu như bạn úp Ship Rom gốc, còn muốn úp các bản Ship Rom khác thì bạn HSPL cho máy là úp được hết...:D Với TMOUS thì chú ý không được úp rom có Base dưới 2.10 và Radio dưới 2.08 nếu bạn muốn làm cục chặn giấy đắt tiền...X_X

congnhon

Member
Mình không biết rom gốc của máy này, do không syn với PC được ( kể cả wp6.5 dang chạy và bootloader ) nên mình nghĩ là do trước đây ai đó đã úp bằng thẻ nhớ nẹn vào bootlaoder bị đẩy lên SPL-2.10.000 8G XE và bạn room họ úp bị lỗi không syn với PC nên mình muốn úp lại 1 bản ship nào đó để xem có sửa được lỗi này o .

Con HD2 này hiện tại đang chay bản 6.5 co thông số :
OS version : 5.2.21913
Manila version : 2.5.20181424.0
Rom Version : 3.14.531.1 WWE
Radio : 2.15.50.14

Không syn được với PC ( kể cả vào bootloader ) nên không làm gi được , bức súc ghê

Chỉnh sửa cuối:

congnhon

Member
Mò cả sáng nay , nay đã úp được romship bằng thẻ goldcar , úp từ bản ship 1.43.112 , đến bản 2.07.531.6 , đến bản 2.10.531.0 , đến bản 3.14.531.1 nhưng vần không khắc phục được tình trạng không syn được với PC ( đã gỡ bỏ Windows Mobile Device Center trên Win7, cài bản mới ; cài ActiveSyn trên WinXP , thay 3 sợi cáp ) tháo máy kiểm tra chân USB vẫn còn nguyên .... không biết bị gì nữa . nản quá

Mò cả sáng nay , nay đã úp được romship bằng thẻ goldcar , úp từ bản ship 1.43.112 , đến bản 2.07.531.6 , đến bản 2.10.531.0 , đến bản 3.14.531.1 nhưng vần không khắc phục được tình trạng không syn được với PC ( đã gỡ bỏ Windows Mobile Device Center trên Win7, cài bản mới ; cài ActiveSyn trên WinXP , thay 3 sợi cáp ) tháo máy kiểm tra chân USB vẫn còn nguyên .... không biết bị gì nữa . nản quá
Bạn đã thử Sync với một máy tính khác chưa vậy?

congnhon

Member
Nếu mà do tiếp xuc thì sao khi cắm vào PC , trên PC hiện ra thông báo USB DiviceNo1t Recognizer với hình tam giác màu vàng ở phí trước

Nếu mà do tiếp xuc thì sao khi cắm vào PC , trên PC hiện ra thông báo USB DiviceNo1t Recognizer với hình tam giác màu vàng ở phí trước
Bạn thử vào Device Manager, ở phần Device hay Other device, nếu thấy có tam giác và dấu chấm than thì bạn click chuột phải và chọn Update driver và chọn Search driver... nhé.