• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

jimmyctho

ae cho mình hỏi ngoài lề 1 tí. mình có ông anh gửi về HD2 Tmobile mới nguyên, sau khi mình cài NAND android chạy rất tốt, tất cả các phần mềm rất ổn định, pin xài tầm 2 ngày. nếu vậy thì nếu so với X10 của SE thì em nó có ngon hơn o? so về cảm ứng, tốc độ, màn hình và nghe nhạc như thế nào? bạn mình cũng có con X10 trắng rất đẹp fullbox đòi đổi ngang HD2 của mình luôn ae thấy có nên o? thanks ae rất nhiều!!!

Last edited by a moderator:
ae cho mình hỏi ngoài lề 1 tí. mình có ông anh gửi về HD2 Tmobile mới nguyên, sau khi mình cài NAND android chạy rất tốt, tất cả các phần mềm rất ổn định, pin xài tầm 2 ngày. nếu vậy thì nếu so với X10 của SE thì em nó có ngon hơn o? so về cảm ứng, tốc độ, màn hình và nghe nhạc như thế nào? bạn mình cũng có con X10 trắng rất đẹp fullbox đòi đổi ngang HD2 của mình luôn ae thấy có nên o? thanks ae rất nhiều!!!
Nên dùng HD2 vì có nhiều cái nghịch hơn và cài được nhiều HĐH khác nhau....;;)

jimmyctho

game chơi lát thấy nóng lắm nếu để xung nhịp mặc định. mình để xung nhịp khi chơi game [400-650] vậy mà chơi o hề bị giật, như các game gunbross, đua xa AP, pes2011!! phê lắm!!;;) , nhưng có cái ngộ là lúc đầu chơi (hoặc lướt web) khoảng 20p khá nóng, nhưng tự nhiên sau đó nguội dần rồi hết nóng!!! o bít em nó bị bịnh bất ngờ o nữa!!! hix.... nên giờ mình o chơi nữa!!

game chơi lát thấy nóng lắm nếu để xung nhịp mặc định. mình để xung nhịp khi chơi game [400-650] vậy mà chơi o hề bị giật, như các game gunbross, đua xa AP, pes2011!! phê lắm!!;;) , nhưng có cái ngộ là lúc đầu chơi (hoặc lướt web) khoảng 20p khá nóng, nhưng tự nhiên sau đó nguội dần rồi hết nóng!!! o bít em nó bị bịnh bất ngờ o nữa!!! hix.... nên giờ mình o chơi nữa!!
Bạn đang nói máy nào vậy?

hieuantony

Cứu em với, máy em bị treo logo....khẩn cấp lắm rùi

Tình hình là máy em đang dùng Win 6.5,em định chạy lại android ,lúc em vừa cài lại rom xong thì máy khởi động lại hiện lên mỗi logo rồi đơ thẳng.em phải làm gì bây giờ:(:)(:)(:)(:)(:)((.hix:(:)(:)(:)(:)((

heobanhki

Treo logo HTC kg sao đâu, còn về bootloader được kg?
1./ Tháo pin chuyển về bootlader
2./ Up lại 1 rom của Leo
bro cứ bình tĩnh, kg dễ hư nhưng mọi người kêu đâu \-/

DucLong

Super V.I.P
Tình hình là máy em đang dùng Win 6.5,em định chạy lại android ,lúc em vừa cài lại rom xong thì máy khởi động lại hiện lên mỗi logo rồi đơ thẳng.em phải làm gì bây giờ:(:)(:)(:)(:)(:)((.hix:(:)(:)(:)(:)((

Máy của bạn chắc là Tmobile phải không. Chú ý là phải unlock cho máy trước(HSPL4) rồi mới tiến hành up rom nhé, radio phải từ 2.10.50 trở về sau và hàng số thứ 3 phải là 50 chứ không được là 51 ví dụ 2.14.51 là không được. khi up về rom ship cũng phải chọn đúng rom cho phiên bản gốc của máy.

hieuantony

máy em hàng bình thường không phải T- Mobile đâu ạ,mà máy bây giờ chỉ hiện lên logo rùi đứng hình luôn.hix.làm sao bây giờ được ạ

heobanhki

máy em hàng bình thường không phải T- Mobile đâu ạ,mà máy bây giờ chỉ hiện lên logo rùi đứng hình luôn.hix.làm sao bây giờ được ạ

Bro chưa nói là máy đã HSPL chưa? nếu rồi thì tháo Pin, lắp lại bấm giữ vol down+nguồn cho máy về bootloader ( 3 vạch màu ) rồi up 1 bản rom wm dành cho HD2 vậy là xong. Còn máy chưa có HSPL thì up 1 bản rom ship của HD2 512
sang đây down rom ship http://www.pdaviet.net/showthread.php?72615-★-LINKS-SHIP-ROM-WM6.5-CHO-HTC-HD2-(Leo)-★

HSPL http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-amp-HSPLV4-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★

connguab

máy mình bị vô nước đầy màn hình lun
mấy bro chỉ cho mình cách khắc phục với
hay là phải thay màn hình
hjc hjc cảm ơn trước nhìu lém lun

máy mình bị vô nước đầy màn hình lun
mấy bro chỉ cho mình cách khắc phục với
hay là phải thay màn hình
hjc hjc cảm ơn trước nhìu lém lun
Đến nước này thì phải thay màn hình thôi bạn ạ...;;)

longntt105

nhân tiện cho mình hỏi thăm ae ai đã sài pin nắp gù có dung lượng cao chưa ? sài ổn ko ?

phaolo090

Mình làm theo chỉ dẫn rồi nhưng up rom vào nó chạy có 2% rồi ngưng và báo lỗi ERROR [302], vậy giờ phải làm sao vậy bác? Giúp em với các bác ơi!

Skyler

cho em hoi là máy HD2 TMOUS nguyên bản WM 6.5 giờ muốn lên android cần làm những bước gì..?
1. HSPL dùng bản nào.!?
2. có nên úp rom ha radio gì ko.??? dùng bản nào
3.
4.
5.
6.
.....
Chân thành cảm ơn mấy bác nhiều lắm luôn.!

mấy bác tư vấn đưa giùm e cái link DHD android nào tương thich với HD2 TMOUS ve e ngâm cứu.! chân thành cảm ơn.!

cho em hoi là máy HD2 TMOUS nguyên bản WM 6.5 giờ muốn lên android cần làm những bước gì..?
mấy bác tư vấn đưa giùm e cái link DHD android nào tương thich với HD2 TMOUS ve e ngâm cứu.! chân thành cảm ơn.!
Trong BOX HD2 có đủ mà bạn, bạn vào đọc và tìm hiểu nhé.

1. Đầu tiên là máy phải được HSPL (2.08.HSPL) (Tham khảo cách HSPL tại đây).
2. Úp Radio 2.15.50.14 (nên dùng) (Tham khảo các phiên bản Radio tại đây).
3. Đưa máy về Bootloader để flash MAGLDR 1.13.
4. Nhấn và giữ phím Power để vào menu của MAGLDR.
5. Flash Recovery.
6. Flash Android thông qua Recovery.

Bạn tham khảo cách cài Android trên NAND tại đây

Các bản rom Android cho HD2 bạn tham khảo tại đây

daoduyngoc

help em gấp.......máy em sau khi up rom tự nhiên cảm ứng đơ luôn.em đã làm đủ kiểu up rom khác,hadreset,task rồi mà ko si nhê gì.có bác nào cũng bị trường hợp này nếu có cách giải quyết chỉ giúp em với hu hu.
EM YÊU HD2 LẮM KO XA NỔI NÓ

NguyenTu

Super V.I.P
help em gấp.......máy em sau khi up rom tự nhiên cảm ứng đơ luôn.em đã làm đủ kiểu up rom khác,hadreset,task rồi mà ko si nhê gì.có bác nào cũng bị trường hợp này nếu có cách giải quyết chỉ giúp em với hu hu.
EM YÊU HD2 LẮM KO XA NỔI NÓ

Bạn tắt hẳn máy (Tháo Pin ra ) để khoảng 15 phút, sau đó bật lên đưa máy về bootloader và up rom mới vào xem sao nhé. Nên Load bản Rom ship về up

daoduyngoc

Bạn tắt hẳn máy (Tháo Pin ra ) để khoảng 15 phút, sau đó bật lên đưa máy về bootloader và up rom mới vào xem sao nhé. Nên Load bản Rom ship về up

thanks mod.em đang thử đây.lạy chúa...................:-??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

mod nguyentu cho em hỏi máy em là TIMOUS UNLOCKED thì up rom ship cần lưu ý gì ko?em đọc thì thấy nói tránh up rom ship hu hu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 47 minutes:

ko si nhê gì mod ơi hu hu
mà như vậy là nó bị sao nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: