• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

winlachoi_ok

em đang dùng room v 68 của bác quang và radio 2.15.50.14, và 2.15.50.04, nhưng máy lướt web có khi đc và khi không kể cả sóng để nghe gọi cũng thế, máy thì nóng lắm , vậy giờ mong các anh em đã dùng hd2 tmobile, đã dùng qua room và radio nào tốt cho hd2 tmobile thì cho mình biết với, cám ơn nhiều lắm ạ

heobanhki

bạn nên task29 rồi úp lại rom ship xem sao, radio 2.15 theo mình thấy khá ổn, có thể máy bạn có vấn đề

winlachoi_ok

bạn nên task29 rồi úp lại rom ship xem sao, radio 2.15 theo mình thấy khá ổn, có thể máy bạn có vấn đề

nhưng mình nghe nói task nguy hiểm dể hư máy lắm, vậy các anh em có cách nào chỉ em với em cám ơn nhiều ạ, với máy em chỉ đọc đc thẻ nhớ của em thôi, thẻ khác chính hãng bỏ vào máy cũng ko đọc đc là bị gì ạ

thanhdq1

Máy mình bị mất biểu tượng loa, mình chỉ cài 1 số game.
Bác nào biết chỉ dùm cách khắc phục, mới sài chưa rành lắm.
Cám ơn!

matdemd9

HD2 -Tmobile ko vào được WIFI khi cài android

Dear các bác.Số là em mới lây 1 em HD2 TMobile ,khi mua em nó dùng Win6.5 vào WIfi lướt web vẫn ok.cài Rom win7 vẫn ok.Nhưng đến khi em nhờ up lên rom android phiên bản 2.2 cho em nó, thì up đi up lại vẫn không sao sử dụng được Wifi.1 số rom thì cứ bấm turn on wifi là bị đẩy ra màn hình screen lock.Hiện tại em dùng bản Rom của Nhật cường Up cho thì ko bị thế nữa nhưng cũng ko thể tìm thấy wifi (Đứng cạnh hay đứng xa moden đều thế hết ạ - loại trừ sóng khỏe sóng yếu)
Ẻm muốn hỏi các cao thủ có bác nào gặp trường hợp như thế này bao giờ chưa ạ.Có cách nào khắc phục được ko :-/ .
(em mới dùng HD2 cũng như android nên chưa có nhiều kn - mong các bác chỉ giáo ạ) Thanks các bác nhiều

NguyenTu

Super V.I.P
nhưng mình nghe nói task nguy hiểm dể hư máy lắm, vậy các anh em có cách nào chỉ em với em cám ơn nhiều ạ, với máy em chỉ đọc đc thẻ nhớ của em thôi, thẻ khác chính hãng bỏ vào máy cũng ko đọc đc là bị gì ạ

Ai nói Task nguy hiểm bạn? Máy mình task29 suốt có sao đâu?

Máy mình bị mất biểu tượng loa, mình chỉ cài 1 số game.
Bác nào biết chỉ dùm cách khắc phục, mới sài chưa rành lắm.
Cám ơn!

Bạn đang dùng hệ điều hành nào?

Dear các bác.Số là em mới lây 1 em HD2 TMobile ,khi mua em nó dùng Win6.5 vào WIfi lướt web vẫn ok.cài Rom win7 vẫn ok.Nhưng đến khi em nhờ up lên rom android phiên bản 2.2 cho em nó, thì up đi up lại vẫn không sao sử dụng được Wifi.1 số rom thì cứ bấm turn on wifi là bị đẩy ra màn hình screen lock.Hiện tại em dùng bản Rom của Nhật cường Up cho thì ko bị thế nữa nhưng cũng ko thể tìm thấy wifi (Đứng cạnh hay đứng xa moden đều thế hết ạ - loại trừ sóng khỏe sóng yếu)
Ẻm muốn hỏi các cao thủ có bác nào gặp trường hợp như thế này bao giờ chưa ạ.Có cách nào khắc phục được ko :-/ .
(em mới dùng HD2 cũng như android nên chưa có nhiều kn - mong các bác chỉ giáo ạ) Thanks các bác nhiều

Bạn tham khảo bài này và cài lại Android cho máy mình lại xem sao nhé

Trong BOX HD2 có đủ mà bạn, bạn vào đọc và tìm hiểu nhé.

1. Đầu tiên là máy phải được HSPL (2.08.HSPL) (Tham khảo cách HSPL tại đây).
2. Úp Radio 2.15.50.14 (nên dùng) (Tham khảo các phiên bản Radio tại đây).
3. Đưa máy về Bootloader để flash MAGLDR 1.13.
4. Nhấn và giữ phím Power để vào menu của MAGLDR.
5. Flash Recovery.
6. Flash Android thông qua Recovery.

Bạn tham khảo cách cài Android trên NAND tại đây

Các bản rom Android cho HD2 bạn tham khảo tại đây

matdemd9

Thanks bac "NGUYENTU"

Cảm ơn bác ! em cũng muốn hỏi thêm bác chút ạ.Máy em vẫn đang bị lỗi Wifi vậy.giơ` em muốn mày mò up lại rom.Nhưng em chưa biết có thành công hay ko.EM muốn backup bản Rom trên máy em đang sử dụng lại nếu các bản em up ko ưng ý ,em có thể restore lại bản rom cũ để dùng.
vậy em phải dùng phần mềm gì để backup được Rom ạ.(em muốn backup toàn bộ ROm chứ ko phải chỉ back up contact ,calenda )
- Em cung ko rõ về Radio ,nhưng liệu có hy vọng mong mành nào cho vụ wifi của em ko nhỉ,Em đang dự định ,Format bằng task29 , rồi up lại radio.
Em cũng chưa biết kiểm tra máy mình đanh dùng ban Radio nao` nữa
Mong các bác giúp em ạ

conqueror8x

HD2 bị lock

Chào các bác,

Em đang dùng HD2-Tmobile, em vừa mới cài phần mềm Mdict trên máy, cài xong thấy máy báo phải khởi động lại, sau khi khởi động em nhập password thì không vào trong được nữa, có lúc máy báo password incorrect. em đã khởi động lại máy và nhập password vào cũng không được. các bác giúp đỡ em với ah

Em cám ơn nhiều nhiều...

Các bác ơi, giúp em với, máy em có nhiều dữ liệu quá.... ~X(~X(

HD2 bị lock

Chào các bác,

Em đang dùng HD2-Tmobile, em vừa mới cài phần mềm Mdict trên máy, cài xong thấy máy báo phải khởi động lại, sau khi khởi động em nhập password thì không vào trong được nữa, có lúc máy báo password incorrect. em đã khởi động lại máy và nhập password vào cũng không được. các bác giúp đỡ em với ah

Em cám ơn nhiều nhiều...

Các bác ơi, giúp em với, máy em có nhiều dữ liệu quá.... ~X(~X(
Máy bạn đang chạy HĐH gì vậy?

thedung

cho mình hỏi tý mính sử dụng máy no hay bị nóng nóng phần thân dưới máy quành vùng chỗ sạc,ko biết nguyên nhân gì,có ai bị thê ko nhỉ ,vào wifi tầm 15 fut thấy máy nong quá nên thoát ra ngoài luôn,có phải đi xem máy làm sao ko nhỉ

tonynhu

Các bác giúp em với. Wifi va bluetooth ko hoạt động. HD2

Tình hình là em có 1 em HTC HD2 T-mobile. của ông anh đem từ Us về và đã cài android 2.3.4 Nexus One sẵn nhưng em kô sao vào wifi và bluetooth dc. Bật wifi lên thì cứ bảo là đang quét hoài. Bluetooth cũng vậy.

Em có đọc mấy bài viết để cài rom khác nhưng không dc. Vì nút down Volume của máy đã bị liệt kô bấm dc.Máy đã có sẵn aMAGLDR.

Bây giờ em không bik lam thế nào để fix đc wifi và bluetooth đc mong các pro chỉ giáo.
Em (newbie) xin thành thật cảm ơn.

Tình hình là em có 1 em HTC HD2 T-mobile. của ông anh đem từ Us về và đã cài android 2.3.4 Nexus One sẵn nhưng em kô sao vào wifi và bluetooth dc. Bật wifi lên thì cứ bảo là đang quét hoài. Bluetooth cũng vậy.

Em có đọc mấy bài viết để cài rom khác nhưng không dc. Vì nút down Volume của máy đã bị liệt kô bấm dc.Máy đã có sẵn aMAGLDR.

Bây giờ em không bik lam thế nào để fix đc wifi và bluetooth đc mong các pro chỉ giáo.
Em (newbie) xin thành thật cảm ơn.
Phím Volume Down bị liệt thì bấm phím Volume Up được mà bạn. Bạn úp lại rom khác coi sao...

atulaphan

Để hạn chế việc sử dụng: volum down + end:
+ sau khi vào MAGLDR 1.13 ấn volume down den muc 10 (Sevices) rồi chọn ( nút gọi, màu xanh) tiếp tục chọn mục 1 trong mục 1 ta lại chon muc 2 và yes.

masterevil00

Bạn ơi cho mình hỏi là rom ship mình down về có đuôi là .exe thì làm sao đổi tên ROM RUU_signed.nbh thành LEOIMG.nbh để up bằng thẻ nhớ được? Có mấy rom mình down về là file nén thì giải nén ra 4 cái folder: META-INF,system,boot,data thì sao đổi tên rom được?

Bạn ơi cho mình hỏi là rom ship mình down về có đuôi là .exe thì làm sao đổi tên ROM RUU_signed.nbh thành LEOIMG.nbh để up bằng thẻ nhớ được? Có mấy rom mình down về là file nén thì giải nén ra 4 cái folder: META-INF,system,boot,data thì sao đổi tên rom được?
Bạn extract file rom .exe ra bằng Winrar sẽ thấy file RUU_signed.nbh ngay. Còn file rom nén dạng .zip có những folder kia là rom Android cài qua Recovery trên HD2...

masterevil00

Đt mình ko up rom được nó chạy tới 3% là đứng à. Task29 cũng vậy. Có bạn bên tinhte cũng bị vậy, bạn đó nói: "mình up rom bằng gold card thì chạy đc gần hết, nhưng vẫn bị đứng lại. sau đó mình chuyển qua up Maglr như up rom thì đc(vẫn dùng Goldcard nhé), cài tiếp CLK vào up lên AD thì đc bạn ah. Bạn cứ thử up rom bằng goldcard trước xem sao. Còn maglr dow về cũng có file RUU_signed.nbh, đổi tên up như up rom là đc".
Nên mình thử up rom android bằng goldcard nhưng không biết cách.

ldtri

[Cấp cứu] HD2 T-Mobile lỗi "Software update failed. Please try again."

Chào cả nhà,

Tình hình chiến sự nó thế này, em được ông anh gửi về cho con HTC HD2 T-Mobile, tưởng đời lên hương ai ngờ sắp lên bàn thờ. Cụ thể như sau:

- Máy mở nguồn không lên, em nghĩ hết pin chạy ra mua cục sạc về sạc. ;;)
- Khi cắm vào sạc, nhấn nút nguồn thì nó hiện lên 1 cái dấu chấm than to đùng kèm thông báo: "Software update failed. Please try again." 8-|
- Làm mọi cách mà em đọc được, nào là hard reset, soft reset gì gì đó đều vô vọng.
- Check với người gửi thì trước đó vẫn dùng bình thường, không up ROM gì hết, chỉ để nó hết pin rồi gửi về thôi :(
- Lần đầu cầm con HTC không biết làm gì, không mang đem ra tiệm vì sợ "giang hồ hiểm ác" :ar!

Nay, kính nhờ anh bà con cô bác giúp em xử lý nó, hoặc ít ra giúp e biết nó lỗi gì, sửa ra sao, nếu mang ra tiệm thì tiệm nào uy tín, chi phí khoảng khoảng bao nhiu.

Đội ơn bà kon, đang mong chờ triển chiêu :mad:)