• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

venusian

Moderator
Mình đã dùng thử hơn một ngày. Định làm một bài giới thiệu cho mọi người nhưng lạo thôi.
Thời điểm này sen 3.5 với DHD mới chỉ là bắt đầu. Cũng ko có nhiều buil cho DHD.
Dùng mình thấy cảm ứng chưa đc mượt lắm. Vẫn còn nhiều lỗi. Tóm lại dùng để thử nghiệm thì đc. Còn ổn định phải.chờ thời gian nữa.

venusian

Moderator

Cho e hỏi lại..
Thay đổi theme cho HTC Desire Hd như thế nào ạ...
Theme đó đuÔi là gì?
và cài đặt ntn ạ..
Tkss m.n trước

Muốn đổi Theme cho DHD thì bạn cần phải những điều sau.
Ban Rom bạn đang dùng là Rom gì để tìm Theme tuơng thích với Rom.
Theme là đuôi .zip
Dùng Recovery để cài như Up Rom.

Chỉnh sửa cuối:

takaru

trên xda có RCTEAM luôn luôn build đủ thể loại , hiện tại chúng ta đã có thể trải nghiệm những gì mới nhất của HTC trên chính DHD rồi . Từ Saga , Sensation cho đến Bliss , Runnymede đều có cả . Riêng Bliss và Runnymede dangs để chúng ta thử nghiệm đấy .

Tuy nhiên các bản rom của RCTEAM thường có lỗi nên cần phải đợi để được fix . Các bạn nào muốn ổn định thì xài rom của bác Quang nhé vì suy cho cùng thì sense 3.5 không khác quá nhiều so với sense3.0 .

sheva2202

cũng mới thử mà thấy lỗi tùm lum, chưa hoàn chỉnh với cũngko có nhiều khác biệt lắm so với sense 3.0 nên thôi. chờ bản ổn định rồi cũng có topic bên pda àh, bạn yên tâm :)

yeskia

Moderator
e mới mua 1 bé DHD thấy rất hứng thú, nhưng cho e hỏi nó có thể cài bản đồ như thàng iphone ko, và danh bạ từ sim làm sao copy qua máy đc, e mò 2 bữa nay vẫn chưa ra, thx mọi người trước.

Bạn hỏi riêng về dòng điện thoại DHD thì phải sang bên này, đừng lập topic không đúng chổ nữa nhé!
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?473-HTC-DESIRE-HD
Move!

st0ne91

Muốn đổi Theme cho DHD thì bạn cần phải những điều sau.
Ban Rom bạn đang dùng là Rom gì để tìm Theme tuơng thích với Rom.
Theme là đuôi .zip
Dùng Recovery để cài như Up Rom.
Mình đang dùng fw android : 2.3.4

venusian

Moderator
bạn biết cái sense của Honey3D ko? có cài cái sense đấy đc ko nhỉ

Mình biết cái đấy và đã dùng cái đấy rồi. Có cái theme đấy mà. Quan trọng là máy bạn có đáp ứng đủ yêu cầu để cài cái Theme đó không.

kokoro194

Mình biết cái đấy và đã dùng cái đấy rồi. Có cái theme đấy mà. Quan trọng là máy bạn có đáp ứng đủ yêu cầu để cài cái Theme đó không.
Con DHD có cài đc ko ạ.. Mình nhìn thấy đẹp quá mà ko tìm đc link down

venusian

Moderator
thank bạn.. vậy nếu mình cài rồi mà muốn gỡ bỏ thì làm như thế nào nhỉ ^^

Cái này mình cũng đã thắc mắc từ lâu. Chưa biết cách gỡ ra kiểu gì. Chỉ biết chán thì Up lại Rom và Up theme khác :))

kokoro194

Cái này mình cũng đã thắc mắc từ lâu. Chưa biết cách gỡ ra kiểu gì. Chỉ biết chán thì Up lại Rom và Up theme khác :))
cái theme honey 3d này ngốn ram và pin kinh quá :( sao mình cài vào ko có cái hình nền giống như trong hình nhỉ?
ban có biết trang nào down nhiều theme cho sense3.0 của DHD ko?
mà mình muốn quay lại cái theme vừa dùng trước kiểu gì nhỉ..

thekid82

mấy bác cho em hỏi sau khi em chụp hình xong , em đặt chế độ xem lại ảnh 3 giây, nhưng nó chỉ hiện màn hình màu đen trong 3 giây chứ ko hiện cái ảnh, có cách nào khắc phục ko? em dung rom coredroid v8.1

venusian

Moderator
mấy bác cho em hỏi sau khi em chụp hình xong , em đặt chế độ xem lại ảnh 3 giây, nhưng nó chỉ hiện màn hình màu đen trong 3 giây chứ ko hiện cái ảnh, có cách nào khắc phục ko? em dung rom coredroid v8.1

Cái này chắc do Rom bị lỗi rồi. Bản coredroid thường hay bị những lỗi vặt linh tinh. Bạn chuyển qua bản Rom khác đi.

cái theme honey 3d này ngốn ram và pin kinh quá :( sao mình cài vào ko có cái hình nền giống như trong hình nhỉ?
ban có biết trang nào down nhiều theme cho sense3.0 của DHD ko?
mà mình muốn quay lại cái theme vừa dùng trước kiểu gì nhỉ..

Cài đc nhưng xoá đi kiểu gì thì mình chịu bạn ạ.
Bạn qua đây để tìm theme này: http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=766

Tặng bạn cái Skin HoneyHD mình lấy Ra từ Rom Virtuous Down về cài dặt như file .Apk bình thường.
Bạn vào phần Skin để chọn nó nhé
link: http://www.mediafire.com/?ab970hv2iauhj10

Chỉnh sửa cuối:

thekid82

thanks bác nhiều với mấy bác cho em hỏi em cắm tai nghe khác vô nghe bi rè hoặc nếu ko rè thì chỉ nghe 1 bên( em thử 4 cái tai nghe), chỉ có cái của HTC là nghe bình thường, có bác nào bị giống em ko a

sheva2202

thanks bác nhiều với mấy bác cho em hỏi em cắm tai nghe khác vô nghe bi rè hoặc nếu ko rè thì chỉ nghe 1 bên( em thử 4 cái tai nghe), chỉ có cái của HTC là nghe bình thường, có bác nào bị giống em ko a
tại vì chất lượng âm thanh của mấy cái kia ko bằng HTC ấy :D

kokoro194

do chân tiếp xúc của máy ko khớp với chân của tai nghe đấy bạn ạ.. thử tìm loại tai nghe có giắc cắm 2 vạch xem.. nếu ko đc thì chắc là do chân tiếp xúc của đt có vấn đề rồi

sheva2202

do chân tiếp xúc của máy ko khớp với chân của tai nghe đấy bạn ạ.. thử tìm loại tai nghe có giắc cắm 2 vạch xem.. nếu ko đc thì chắc là do chân tiếp xúc của đt có vấn đề rồi
nếu là nghe đc thì fai chuẩn 3.5 chứ bạn ^^ tại cái đt thôi :)