• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

hunter_black

lưu data là sao bác nhỉ..e chưa hiểu lắm...

Lưu data lại, vào setting hard reset lại cái, format cái thẻ nhớ luôn, không hết flash lại luôn.

cứ mỗi lần khởi động lại nguồn thì có được một vài ứng dụng chạy được..những cái kia vẫn báo là ứng dụng ko tồn tại lạ thế

nh0kkul

BÁC PHẠM QUANG ƠI cho cháu link dows radio và tool của htc desire a8181 ạ.

cháu đọc bài có bác trả lời nhưng link trong đấy không vào đc nữa ạ.cháu không biết up radio mới như thế nào.up như up rom nhưng không được ạ.bác dành chút thời gian chỉ giúp cháu ạ.thanks bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

qocdong

Help desize bị die

tình hình là con desize của em không thể up rom do khi ấn tổ hợp phím để vào fastboot thì máy hiện chữ htc và tam giác chấm than ở bốn góc. đã thử mọi cách vẫn bị thế. em search trên mạng cũng có bác bị thế nhưng không rõ cách khắc phục. anh em nào có kinh nghiệm giúp em với. trước giờ toàn dùng sony với sky nên chuyển sang con này không quen cách xử lý cho lắm. mong được anh em giúp sớm. TKs all

máy bị treo ở logo htc

bác nào giúp e với. tình hình là e mới mua con htc cũ về dùng thì báo hết pin lúc xạc bật máy lên thì chỉ hiện logo htc không vào được nữa . e kết nối với pc thì thiếu driver android usb devices không úp được room nữa . e mới dùng htc . cũng không recovery được.. bác nào giúp e e cảm ơn

bác nào giúp e với. tình hình là e mới mua con htc cũ về dùng thì báo hết pin lúc xạc bật máy lên thì chỉ hiện logo htc không vào được nữa . e kết nối với pc thì thiếu driver android usb devices không úp được room nữa . e mới dùng htc . cũng không recovery được.. bác nào giúp e e cảm ơn
Để kết nối với PC thì trên PC của bạn phải cài HTC Driver. Bạn thử tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó khởi động lại xem sao. Nếu vẫn bị treo ở logo HTC thì bạn vào HBOOT (tắt nguồn máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra), sau đó bạn chọn Factory reset nhé.

blackdoor

Manager

Bạn cần tải HTC Driver về cài vào để PC có thể nhận được thiết bị:
http://downloads.unrevoked.com/HTCDriver3.0.0.007.exe

khong_co_ai

Active Member
Vấn đề cụ thể không được của bác thế nào? bác cứ nói chung chung thế thì biết sao mà giúp được

hieulai712

hỏi cách chụp ảnh màn hình htc desire a8181

có bác nào biết cách chụp màn hình của htc desire a8181 thì chỉ cho e với,e lên anh gúc gồ sớt mà mãi k làm đc.HDH 2.2 nha các bác :(:(

linhtinhcp

các bác ơi có ai bị tình trạng thế này chưa ạ, máy em up bản room nào thì phía bên trái cũng hiện chữ safe mode mờ mờ, với lại em cài ứng dụng nào từ googleplay cũng không thấy xuất hiện tại home screen, nút volume - thì chỉ có tác dụng trong bootloader hoặc recovery, mỗi khi tắt màn hình thì nó lại tự động bật lên :(((,

hoangarc

cuu htc a8181 bi treo logo android

hom qua do em muon reset lai máy thế là sau khi vao CWM chon wipe data/factory thế là máy khởi động lên bị treo ở chữ android hjxhjx.các bác giúp em với

toolhack3

các bác cứu e với. máy e k0 biết up rom hay thế nào mà giơ bị mất sóng, camera bật lên là máy tắt khởi độgn lại liên tục, giờ chỉ dùng dc wifi và dùng bắt wifi tầm 15 phút là cũng bị khởi động lại ko lên dc như ki bật camera. giờ máy e chỉ để nghe nhạc thôi....

chithienvu

Mình có con HTC Desire U, liệu có up dc rom của mấy bác kia post ko. Hay là phải up rom riêng cho nó.