• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC EXCALIBUR

susanmoore

máy e tự dựng các chương trình CorePlayer, IM+, MDict. Mobipocket, PocketPlayer,Spb Backup. báo lỗi alert. cant find. make sure the path and filename are correct and....
e mới dùng nên mong các bác chỉ giáo thêm!
cảm ơn các bác

cuongcanthi

Có bác nào biết cách vừa để chuông và rung cho tin nhăn không ? con HTC S620 (T-mobile) của mình chỉ chọn rung hoặc nhạc để hiện tin nhắn thôi không vừa rung vừa chuông dc.THANK

eddyjay89vn

c720w-làm sao để vể trạng thái như ban đầu???

Em đang dùng c720w, hệ điều hành wm 6.1 của Kanava. Giờ em muốn quay trở về dùng wm5, hoặc wm6 thì phải làm sao? ai giúp em với!!!

kiet_xu

Có bác nào biết cách vừa để chuông và rung cho tin nhăn không ? con HTC S620 (T-mobile) của mình chỉ chọn rung hoặc nhạc để hiện tin nhắn thôi không vừa rung vừa chuông dc.THANK

Bạn vào Settings->Profile, chọn Menu->edit, để chọn rung cho chuông bạn vào mục Ring type, chọn Vibrate and Ring (chuông và rung cùng 1 lúc) hoặc Vibrate then ring (rung trước chuông sau). Để cài rung cho tin nhắn bạn vào mục Notification type và lựa chọn giống như cài rung cho chuông

kiet_xu

Em đang dùng c720w, hệ điều hành wm 6.1 của Kanava. Giờ em muốn quay trở về dùng wm5, hoặc wm6 thì phải làm sao? ai giúp em với!!!

Bạn down bản ROM WM6 hoặc WM5 về sau đó tiến hành up ROM như bình thường thôi

joongnam1992

Cần giúp về vấn đề tin nhắn HTC S620

Mình mới hard reset máy không hiểu sao bây giờ khi có tin nhắn đến máy nó không tự vào tin nhắn để mình đọc mà phải tự vào trước khi hard reset khi có tin nhắn nó vẫn tự chuyển đến tin nhắn để mình đọc luôn
Và không biết hard reset có ảnh hưởng đến loa ngoài + phone ko nhỉ mình hard reset xong cứ thấy loa ngoài bé đi :D
Bạn nào hay add ảnh vào album để khi nghe có album art cho đẹp thì cho mình hỏi là cỡ ảnh bao nhiêu thì máy hiện lên được
Mình dùng wm 6.1 kavana bản final

miss_you505

các bác giup em voi

Các bác cho em hỏi với. Em vừa mua con máy C720 rồi lang thang lên mang tìm bản room 6.1 up vào máy nhưng sau khi Máy của up lên bản 6.1 lại tự dưng bị lỗi bàn phím, nhấn các phím ở khu vực phím số toàn ra các ký tự không có trên phím đó (VD: nhấn phím e thì ra chữ a, r thành chữ d. Mày mò mãi mà không biết tại sao. Các bác chỉ dùm em cách khắc phục với ạ.

Cám ơn các bác trước.

quocanh13

Các bác cho hoi 1 tí.E cũng mới tậu e htc s620, cai Rom Win6 cua BT, cũng gap lỗi wifi như 1 bác kể trên.Bật wifi máy dò được hot, kết nối rồi nhưng vào IE thì báo lỗi "The remote party has ended this connection".Tất cả các chương trình cần sư dụng đến wifi cũng không thể hoạt động, ko biết có phải thiết lập setting thế nào không.Mong các bác giúp đỡ,Cám ơn nhiều.

i_love_baby387

không phải thiết lập gì cả! Cứ bật lên rồi dò thấy vầ dùng thôi! nếu tất cả các chương trình bị thì bạn nên kiểm tra lại mạng của bạn, có thể có vấn đề:(( Còn mình nhớ bản rom đó hình như không có lỗi Wifi

omilu

S620 không lên nguồn

con s620 của em hôm nay để trên bàn làm việc ,trưa nay cầm lên thì thấy ko l ên gì cả tưởng là hết pin nhưng cắm sạc vào mãi bật cũng ko lên .có bác nào biết chỉ em cách sửa không

cuongcanthi

Bạn thử cứ cắm nguồn rồi để đấy khoang 30p rồi bật máy lên xem. Có khả năng máy của bạn kiệt Pin quá nên mới bị như vậy.

omilu

em cắm sạc cả tiếng đồng hồ ấy chứ ạ chắc phải đem đi sửa thật rồi hic hic có bác nào biết chỗ sửa ở hn ko

nghiana1209

Chỉnh sửa thời tiết trong ROM WM6.5 built 071809

E đã up lên ROM 6.5 built ngày 071809, nhưng không biết chỉnh thời tiết về khu vực Hà Nội hoặc khu vực nào đó mà mình muốn, nó chỉ có mặc định ở belever hill thôi ạ, cao thủ nào ra tay giúp em với ạ, xin cảm ơn nhé

PhamHien

E đã up lên ROM 6.5 built ngày 071809, nhưng không biết chỉnh thời tiết về khu vực Hà Nội hoặc khu vực nào đó mà mình muốn, nó chỉ có mặc định ở belever hill thôi ạ, cao thủ nào ra tay giúp em với ạ, xin cảm ơn nhé

bạnvào phần add rồi gõ Hanoi, một list sẽ hiện ra và Select Hanoi là được mà. Nếu không add được chứng tỏ bản Weather đó có vấn đề.

nghiana1209

Chào tất cả mọi người!
Mình đang sử dụng Dopod C720W. Mình đã cài bộ font Arỉal để đọc được các trang tiếng VIệt. Đọc rất OK.
Sau đó mình định cài giao diện tiếng Việt cho máy theo phần mềm Tân Á Long. Trong đó đã copy các file: Seclevel 1; Seclevel2;TahomaSP (font Unicode); NetCFv2.wm.armv4i;ExcaVUIsetup vào thư mục Program file của máy. Nhưng vì máy chưa mở được Apllycation Lock/ Đã tìm cách mở bằng Regedit nhưng chưa được.
Hiện máy bị lỗi như sau: Không nhắn được tin nhắn text massages vì chứ biến thành hình vuông và không hiển thị trong văn bản (không có ký tự trong văn bản). Bây giờ không gửi được tin nhắn.

Rất mong các tiền bối chỉ giáo để sửa lỗi trên và cách unlock bằng regedit!
Cám ơn nhiều nhiều!:((

Thank ban vi da reply minh quite soon nhe, hiện h mình gặp vấn đề với Hanoi zip code, bạn có thể giúp mình không? cảm ơn nhé

nghiana1209

bạnvào phần add rồi gõ Hanoi, một list sẽ hiện ra và Select Hanoi là được mà. Nếu không add được chứng tỏ bản Weather đó có vấn đề.

chet quote nham bai cua ng khac roai, hic sory ban Phamhien nhe, tram su nho bac

susuong

chet quote nham bai cua ng khac roai, hic sory ban Phamhien nhe, tram su nho bac
Nếu bạn đang dùng WM6.1 thì dễ roài. Nhưng nếu bạn đang dùng WM6.5 thì bạn qua ĐÂY xem phần hướng dẫn sử dụng titanium wheather xem. Hy vọng có thể được.

buibui3079

htc s620 mình bị lỗi

không hiểu sao máy của em cắm sạc vào là máy tự vô lung tung hết, tự mở chương trình rút sạc ra thì không sao và phím space lúc ăn lúc không mong các pác giúp em với :((