• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC EXCALIBUR

kiet_xu

Bệnh này lạ nha. Bạn thử hard reset lại máy xem còn hiện tượng như vậy không

vaihangls

bác nào có phần mềm giảm độ sáng màn hình

bác nào có phần mềm giảm độ sáng màn hình ,cho nó đỡ tốn pin kô,em có cái low light nhưng khi chạy,kết hợp vơi key lock là nó lại bị sáng trở lại

susuong

em làm rồi mà nó vẫn bị bác biet mở vỏ ra để vệ sinh không chi em nha
Dễ lắm.
Gần cái lenz của camera, có 2 cục cao su, dùng móng tay móc nhẹ nó để lấy 2 cục cao su đó ra, là thấy 2 con vít. Những con vít còn lại nằm sau lưng nắp pin. Mở hết các con vít đo ra. Dùng móng vuốt theo khe nhẹ nhàng sẽ lấy được nắp lưng của máy. Lúc đó bạn sẽ thấy toàn bộ nội tạng bên trong.
Đừng có sợ gì hết, thiết kế của con Excalibur rất an toàn không khó đâu.
Mình đã dọc từa lưa con Excalibur của mình rồi. Dễ lắm.

carmelo

e là newbie ,mới up rom 6.1 cho c720w ,bây giờ bật wifi nhưng ko vô internet dc .nó bảo e phải cài đặt cái DSL gì đó .e ko bik làm sao ,mọi người ai bik giúp giùm e với .trong cái DSL đo nó bắt e phải điển username và password và system password

Chỉnh sửa cuối:

carmelo

e ko bik ,lúc chưa up rom e vô internet bình thường .sau khi up rom e dò đc wifi (unsecured) .e xem status thì máy báo đã connect .nhưng khi vào web thì nó bắt e điền mấy cái username và password và system password .laptop nhà e cũng connect với link wifi đó lun và hoạt động bình thường

eaglenam

Gặp vấn đề tin nhắn với HTC DASH 620

Xin chào mọi người.
Mình đang xài con HTC DASH 620, gặp 1 vấn đề thế này mong được giúp đỡ:
Khi nhắn tin thì rất nhanh hiện ra thông báo: "The following errors occurs when sending and receiving messages:
(trống)
Your message cannot be send!" và tin nhắn không đi.Tin nhắn đến thì vẫn nhận bình thường. Tắt máy khởi động lại thì gửi được bình thường được vài tin, một lúc sau lại không được. Tình trang này mới xuất hiện, trước đó thì bình thường. minh không cài chương trình gì thêm. mình xai bản wm 5.0.
Mong mọi người tư vấn. xin cảm ơn!

GaBeo21

xin loi vi minh post qua dien thoai nen khong viet co dau duoc. bro nao co font de doc trang web tieng Trung Quoc cho s620 thi chia se cho minh voi. thnks nhieu.
Posted via Mobile Device

CuongSuper

có bro nào biết cái nút màu hồng ở bên dưới cùng, giữa nút camera và tin nhắn ý. cái nút đó làm thế nào để khi bấm vào thì nó hiện lên task manager không để em tắt các ứng dụng cho nhanh
trước em ấn vào nó có mà giờ chẳng được gì cả.bây giờ ấn vào nó ra IE

myshoulder11

Em mới mua 1 con T-mobile Dash.Em đăng kí GPRS của mạng Viettel rồi.Nhưg em chỉ vào đc trình duyệt IE của máy còn phần mềm cài thêm như Operamini,các phần mêm chát...thì em kg thể kết nối được.Máy toàn báo lỗi network hay sao ấy.Mong các anh giúp đỡ em.Thanks

CuongSuper

Em mới mua 1 con T-mobile Dash.Em đăng kí GPRS của mạng Viettel rồi.Nhưg em chỉ vào đc trình duyệt IE của máy còn phần mềm cài thêm như Operamini,các phần mêm chát...thì em kg thể kết nối được.Máy toàn báo lỗi network hay sao ấy.Mong các anh giúp đỡ em.Thanks
bạn có chắc là đã vào đc bằng IE ko, bạn thử vào 1 trang bất kỳ bằng IE lại xem có đc ko, ko thì bạn phải cài lại cấu hình GPRS, hoặc bạn thử vào qua wifi hoặc qua cáp xem có vào đc internet ko, nếu vẫn vào được thì chắc chắn bạn phải cài lại cấu hình GPRS của máy, bạn dùng chương trình Connection Setup để cài lại nhé

myshoulder11

Thôi đc rồi bác ạ.Em đem máy lên hiệu sửa thì các ông nứ bảo do phần mềm kg tương thích với máy.mà em nghĩ opera thì chạy trên nền Java thì sao lại kg tương thích được.Em down Sick vê thì dùng đc rôi ạ.Em cũng đag dùng Connection Setup.Nó rất tiện lợi...

it_it

may bro cho minh hoi co ai xai titanium ko?
"Tắt Titanium từ Settings -> Today -> Items bỏ chỉ mục Titanium
Cài đặt Titanium Weather
Khởi động lại máy
Di chuyển tới TitaniumWeather trên Today và chọn Setup
Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
Hải phòng: ASI|VN|VM029|HA IPHONG
Hà Nội: ASI|VN|VM017|HA NOI
Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
Bấm Run Full Update and exit để cập nhật"

Lam sao de go dau "l" trong hang nay? :"ASI|VN|VM017|HA NOI" ???
Minh tim hoai ma khong thay dau do tren ban phim.
Xin loi,vietkey bi gj nen khong go dau dc...!

beyw2003

Tôi đang xài dopod c720w tình trạng là báo pin con tới 92%, Truy cập wifi được khoảng 10 phút tắt nguồn cái rụp, mở lên lại thì pin còn 2%:(Sao đó tắt máy 1 lúc mở lại pin 62%. Hông biết do gì luôn??? Ai biết nói dùm cám ơn :D

hoangkimma

mỉnh cũng chưa gặp wa.nhưng đê? bỉnh thưởng chơi nhạc,nghe gọi có bị thế hok bạn:)

caubact

Giúp em con C720w

Tình hình là em nó xài rất ôn định.
nhưng thời gian sau này khi nghe goi đều ra loa ngoài hết.không nghe loa trong được (lâu lâu bị 1 lần).mặc dù e không chọn loa ngoài.
Các bác xem giúp đỡ em
Thank!!!!!!!!!!!!!!!11

lilzorro

HTC S620 Imed

mình có dùng S620 được một thời gian và cũng nghe nhiều đến chuyện hàng dựng, hàng kém chất lượng. Mình cũng băn khoăn không biết dt của mình có phải hàng dựng không. mình đã kiểm tra imed của máy thì trùng với vỏ hộp. đã check imed trên trang numberingplans.com trùng cả imed trong máy (*#06) và imed sau vỏ. thông số về dòng điện thoại cũng đúng. Vậy không biết bằng đấy căn cứ đã đủ khẳng định máy mình là hàng nguyên bản chưa? Và nếu chua thì nhờ mọi người chỉ giúp mấy cách để check với.