• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC INCREDIBLE S

thomastn

Mình xin mạn phép mở topic này để mọi người sử dụng HTC Incredible có thể trao đổi kinh nghiệm khi sử dụng nó. nếu mà không hợp lệ hoặc đã có ở đâu đó rồi thì mong ban quản trị chì giúp.

mình có hai vấn đề như sau:
- Máy của mình ko sử dụng được facebook, ko biết do nhà mạng Vietnam chặn hay do máy. mỗi khi log in thì nó cứ quay quay mà ko có được gì cả.
- Mình sử dụng Skype nhưng mà ko có exit ra đươc, chỉ có sign out. Mình muốn tắt lươn chương trình thì làm sao ạ.

Cám ơn các bạn.:-?

stevenpham

Theo mình biết thì facebooks bị chặn nên không vào được, còn việc thoát các phần mềm ra ngoài là không cần thiết, vì hệ điều hành tự tính toán và làm việc này. Bạn chỉ cần nhấn nút Home là trở về màn hình chính.

likex3a

để vào facebook có hai cách:
cách 1: tham khảo link sau http://www.tapchilinux.com/android/254-cau-hinh-vpn-de-vao-facebook-tren-android.html
Cách 2: khi máy đã được root thì tham khao theo link sau http://www.tinhte.vn/thu-thuat-andr...en-android-chan-ad-tat-ca-cac-doi-may-571882/
tuy nhiên máy HTC INCREDIBLE S hiện nay chưa root nên bạn dùng cách 1 nha. mình cũng đang dùng cách 1 ok.
Bạn gửi cho mình chương trình skype với bản mình tải trên mạng bị lỗi. vào trang skype thì báo chưa có skype cho HTC INCREDIBLE S. nếu được bản gửi cho mình theo địa chỉ mail linhpvpland@gmail.com nha

thomastn

@stevepham: minh nghĩ nếu mình ko tắt hẳn thì nó sẽ chiếm bộ nhớ và ảnh hưởng đến tốc độ của máy... sự thật là có lúc RAM chĩ còn 100MB (trong khi RAM có tới hơn 1GB) và máy lúc đó cũng giựt giựt.... Dùng Task Killer thì có thể giải phóng RAM nhưng nghe nói sẽ làm hại RAM....

@likex3a: cám ơn bạn vụ facebook, mình sẽ thử. Cái skype mình dùng là do mình lấy trên market rồi install trực tiếp vô máy.... sorry bạn mình ko có file source...

longpvan

Để xài Facebook thì các bác dùng OperaMini ấy! Thằng này vào facebook vô tư, không cần APN gì hết.

mars_huce

Các bạn cho mình hỏi mình dùng IS mạng viettel. Sim mình đã đăng ký 3G khi đút sim vào máy, kiểm tra APN là v-internet rồi nhưng trên phần báo sóng chỉ hiện ra chữ E chứ không hiện 3G. Máy vẫn vào được mạng. Nhờ các bạn hướng dẫn giúp. Thanks!

longpvan

hiện ra chữ E chứ không hiện 3G. Máy vẫn vào được mạng. Nhờ các bạn hướng dẫn giúp. Thanks!
Vụ này bác hỏi trực tiếp mấy thằng Viettel ấy.
Thường có chữ 3G, hoặc chữ H (HSPA), yếu chút thì E (Edge), yếu chút nữa G (GPRS).

Các bạn cho mình hỏi mình dùng IS mạng viettel. Sim mình đã đăng ký 3G khi đút sim vào máy, kiểm tra APN là v-internet rồi nhưng trên phần báo sóng chỉ hiện ra chữ E chứ không hiện 3G. Máy vẫn vào được mạng. Nhờ các bạn hướng dẫn giúp. Thanks!
Vậy thì chỗ bạn không có sóng 3G hay sóng 3G quá yếu thôi...

mars_huce

Vậy thì chỗ bạn không có sóng 3G hay sóng 3G quá yếu thôi...

Mình nghĩ không phải do sóng yếu hay lỗi nhà mạng vì trước mình dùng Iphone cắm sim đó vào vẫn hiện biểu tượng 3G cạnh cột sóng mà. Bạn nào biết cách xử lý thì chỉ mình với.Thanks!

Son_Do

Well-Known Member
Bạn thử vào trong phần Cài đặt - Mạng không dây, di động - Mạng di động - xem đang là chế độ nào? phải chuyển sang chế độ Tự động chọn GSM/WCDMA hoặc Chỉ WCDMA thì mới kích hoạt 3G(mà trên máy của mình nó hiện chữ H chứ không phải 3G).

mars_huce

Bạn thử vào trong phần Cài đặt - Mạng không dây, di động - Mạng di động - xem đang là chế độ nào? phải chuyển sang chế độ Tự động chọn GSM/WCDMA hoặc Chỉ WCDMA thì mới kích hoạt 3G(mà trên máy của mình nó hiện chữ H chứ không phải 3G).
Mình làm như bạn bảo đúng là khi chọn tự động chọn GSM/WCDMA thì nó hiện chữ H. vẫn không phải 3G ~X(
Àh tiện đây cho mình hỏi: mình đút điện thoại trong rúi quần, khi có cuộc gọi tới mình rút ra thì màn hình cảm ứng tiếp xúc với túi quần kéo ngược thanh trả lời và từ chối cuộc gọi luôn. Bực mình quá. Bạn nào chỉ cho mình cách khắc phục với.

Son_Do

Well-Known Member
Mình hiện tại đang dùng Nolock để khắc phục vấn đề này. Khi dùng Nolock bạn có thể bật màn hình bằng phím volume hoặc phím nguồn, khi có điện thoại tới nó sẽ hiện 02 phím là trả lời và từ chối, không sợ bị trạm phím nữa.

mars_huce

Còn 1 vấn đề nữa là khi dùng IS để gửi và nhận tin nhắn thì tin nhắn mình gửi đi và tin nhắn nhận lại không đúng thứ tự. Theo hiển thị của máy thời gian tin nhắn mình gửi đi còn sau thời gian người bên kia trả lời tin nhắn của mình. Mà khả năng đồng hồ của máy người nhận chỉnh sai là không có (bên kia dùng IP cũng update thời gian qua mạng). Bạn nào bị như mình xin chỉ giáo. Thanks!

likex3a

Àh tiện đây cho mình hỏi: mình đút điện thoại trong rúi quần, khi có cuộc gọi tới mình rút ra thì màn hình cảm ứng tiếp xúc với túi quần kéo ngược thanh trả lời và từ chối cuộc gọi luôn. Bực mình quá. Bạn nào chỉ cho mình cách khắc phục với.
Mình cũng bị cái vụ này chưa bit sao nhưng đã khắc phục bằng cách phi kỹ thuật là mua bao da. hihi

Mình làm như bạn bảo đúng là khi chọn tự động chọn GSM/WCDMA thì nó hiện chữ H. vẫn không phải 3G ~X(
Điện thoai mình cũng hiện chử H thui. cũng có lúc chữ 3G cái này chắc do sóng thui đó bạn

Pm mặc định Navigation trên máy mình không hoạt động được ,có bạn nào biết cách sử dụng chia sẻ với. nó cứ báo WAITING FOR LOCATION rồi đợi hoài cũng vậy.

longpvan

Hiện chữ H là tốt chứ sao bạn cứ phải đoài chữ 3G????
H là HSPA viết tắt của "High-Speed Packet Access"
HSPA là công nghệ truyền dẫn không dây di động, gồm hai giao thức HSDPA (High Speed Downlink Packet Access) và HPUSA (High Speed Uplink Packet Access). Công nghệ này được kiểm chứng về khả năng tương thích ngược với GSM và hiện đạt được tốc độ truyền tải dữ liệu là 3,6 Mb/giây và hiện nay đã là 7,2 Mb/giây.
Bạn có thể tham khảo thêm để biết:
http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2007/12/3b9fd8b7/

thomastn

các bạn cho mình hỏi chút: sau khi chụp ảnh bẳng IS, mình kết nói với PC để xem ảnh thì ảnh nó nhò xíu như cái icon, mà hình ảnh ko đầy đủ như khi xem trực tiếp trên máy...vụ này là do đâu và phải làm sao để xem hình đầy đủ như trên máy IS? Cám ơn các bạn.

thanhbank

Còn 1 vấn đề nữa là khi dùng IS để gửi và nhận tin nhắn thì tin nhắn mình gửi đi và tin nhắn nhận lại không đúng thứ tự. Theo hiển thị của máy thời gian tin nhắn mình gửi đi còn sau thời gian người bên kia trả lời tin nhắn của mình. Mà khả năng đồng hồ của máy người nhận chỉnh sai là không có (bên kia dùng IP cũng update thời gian qua mạng). Bạn nào bị như mình xin chỉ giáo. Thanks!

MÌnh cũng bị giống bạn nè. Hic. Thêm 1 vấn đề nữa là làm sao để thay đổi tên của mình trong phần tin nhắn (mặc định của máy là "Me")
Có ai biết cách không giúp mình với

likex3a

@stevepham:
@likex3a: cám ơn bạn vụ facebook, mình sẽ thử. Cái skype mình dùng là do mình lấy trên market rồi install trực tiếp vô máy.... sorry bạn mình ko có file source...
sao mình tìm trên marker ko có skype bạn nhỉ?