• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC INCREDIBLE S

thomastn

lúc trước mình xài bản 2.2 tìm ra liền. hôm qua up lên 2.3 tìm lại mà ko ra skype nữa... hình như skype có thay đổi chính sách gì rồi... tiếc quá.... mình rất cần skype. chắc là phải dùng đỡ IM+..... bạn dùng thử lên applanet tìm thử... mình đang cài máy nên chưa thử....

Mình hỏi chút, up rom bằng goldcard rồi up lai rom offial theo link của chú Quang có được ko nhỉ?
cách up làm sao hay vẫn làm như cách qua goldcard?

Chỉnh sửa cuối:
bác nào biết cách xem voucher code của máy không chỉ với ,mới reset máy lại không sử dụng được location htc nữa hic hic.

suthaysatgai

các bác ơi em vừa mua con is này nhưng mà không biết cài 3g hay la gprs.bác nào làm ơn hướng dẫn em với.máy toàn tiêng anh lên khoai quá.bác nào hướng dẫn em cái nhé thanh.sim em đăng ký 3g dùi.

ủa , tự động mà bạn, mún tiếng việt thì cài more locale 2 là có tiếng việt thuj, cài 3g nè, setting - không dây & mạng - mạng di động - tên điểm truy cập - chọn APNs - menu chọn APN mới rùi điền thông số máy nhà mạng lên, có thể bạn chưa bật chế độ data, chọn mục mạng di động kết nối internet là được chúc bạn thành công

thomastn

Mình dùng Opera Mini để vô được facebook và lướt web. nhưng mà kó exit/đóng Opere được. Vào setting - Manager application - Running cũng ko thấy chỗ nào để close nó. Có bạn nào biết cách đóng Opera hoàn toàn ko để tiết kiệm RAM?

vampire007

lúc trước mình xài bản 2.2 tìm ra liền. hôm qua up lên 2.3 tìm lại mà ko ra skype nữa... hình như skype có thay đổi chính sách gì rồi... tiếc quá.... mình rất cần skype. chắc là phải dùng đỡ IM+..... bạn dùng thử lên applanet tìm thử... mình đang cài máy nên chưa thử....

Mình hỏi chút, up rom bằng goldcard rồi up lai rom offial theo link của chú Quang có được ko nhỉ?
cách up làm sao hay vẫn làm như cách qua goldcard?

Skype đã đc mua lại bởi Microsoft nên chính sách của nó trước mặt chỉ phục vụ cho khách hàng sử dụng Window , nghĩa là cài tích hợp trong Win, MS sẽ quyết định thương mại hóa Skype cho các sử dụng open (người dùng ko dùng sản fam cua MS) trong thời gian tới . Cần skype thế thì HTC HD7 chạy Window Mobile đấy , theo mình đoán hè thu năm sau khi Win8 ra đời các máy chạy Window Mobile lại có ưu thế hơn Androi đấy :D

Mình xin mạn phép mở topic này để mọi người sử dụng HTC Incredible có thể trao đổi kinh nghiệm khi sử dụng nó. nếu mà không hợp lệ hoặc đã có ở đâu đó rồi thì mong ban quản trị chì giúp.

mình có hai vấn đề như sau:
- Máy của mình ko sử dụng được facebook, ko biết do nhà mạng Vietnam chặn hay do máy. mỗi khi log in thì nó cứ quay quay mà ko có được gì cả.
- Mình sử dụng Skype nhưng mà ko có exit ra đươc, chỉ có sign out. Mình muốn tắt lươn chương trình thì làm sao ạ.

Cám ơn các bạn.:-?

vampire007

Tiện đây mình cũng muốn hỏi chút là thấy 1 số người rao 5s là máy IS họ bán là hàng US. khi về DĐ mình thì chỉ thấy ACE nói là hàng EU(châu Âu) Asia(châu Á) Hongkong, China j đấy... vậy là có ....IS của Mỷ ko ? hàng này như thế nào , ý mình là có đáng tin ko ấy :| ? có khó khăn trong quá trình sử dụng như lúc Root , up Rom... ko? ACE nào bik cách nhận biết Í của mình là hàng cho khu vực nào chỉ em với , Big thanks to every comment

thomastn

Máy vùng nào cũng vậy thôi bạn ơi... nếu up ROM theo cách chính qui thì bạn phải đợi hãng HTC nó cập nhật ROM cho từng vùng và chì cần chạm vào Update software là nó tự làm... còn ko thì bạn phải đợi tool để root rồi muốn làm gì thì làm, đã root rồi thì Mỹ Âu À cũng same nhau thui.... bạn cũng có thể up ROM bằng Gold Card trên diễn đàn có nhiều huớng dẫn rùi...

gecko

Các bạn ơi cho mình hỏi, con Incredile S của mình khi gọi điện thì đầu dây bên kia nghe rất nhỏ và chập chờn. Còn đầu bên mình thì nghe vô tư. Không biết là lỗi gì nhỉ.

venusian

Moderator
Các bạn ơi cho mình hỏi, con Incredile S của mình khi gọi điện thì đầu dây bên kia nghe rất nhỏ và chập chờn. Còn đầu bên mình thì nghe vô tư. Không biết là lỗi gì nhỉ.

Bạn thử với một máy hay với nhìu máy bị tình trạng như vậy.

gecko

Mình thử nhiều máy rồi, mọi người khi nghe mình gọi tới đều phản ảnh như vậy, không biết có phải do mình cài phần mềm nào đó gây lên tình trạng như vậy không. Bạn có cách nào giúp mình không. Cảm ơn nhiều

venusian

Moderator
Mình thử nhiều máy rồi, mọi người khi nghe mình gọi tới đều phản ảnh như vậy, không biết có phải do mình cài phần mềm nào đó gây lên tình trạng như vậy không. Bạn có cách nào giúp mình không. Cảm ơn nhiều

Nếu thế có thể là do Rom. Bạn có thể up lại rom ship hoặc Bạn thử up qua một bản rom khác xem sao. Bạn qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...le-S-và-Droid-Incredible-2-Đã-TEST-thành-công tham khảo cách root và s-off để có thể up qua một bản rom cook khác.

Toshiro0409

@Venusian: máy mình là Droid Incredible 2 Verizon,do bị lỗi các phần mềm nên mình đã factory reset lại...lúc mở lên thì nó đòi active và mình cũng đã thử active lại.Và đã chạy được máy,nhưng giờ nó phát sinh đủ lỗi hết,thực hiện cuộc gọi ko đc(nhưng vẫn nhận đt đc),chỉ gửi và nhận tin nhắn thôi.Và lâu lâu máy cứ báo là Lost Data Roaming mặc dù mình ko tick vào mấy cái Roaming gì hết...vào market tải lại ứng dụng thì nó hiện ra chữ install bấm vào thì chữ install mờ và máy im luôn ko có cài hay download gì hết.Đây là lần đầu mình xài Android nên cũng ko biết làm sao nữa.Bạn giúp mình với.

venusian

Moderator
@Venusian: máy mình là Droid Incredible 2 Verizon,do bị lỗi các phần mềm nên mình đã factory reset lại...lúc mở lên thì nó đòi active và mình cũng đã thử active lại.Và đã chạy được máy,nhưng giờ nó phát sinh đủ lỗi hết,thực hiện cuộc gọi ko đc(nhưng vẫn nhận đt đc),chỉ gửi và nhận tin nhắn thôi.Và lâu lâu máy cứ báo là Lost Data Roaming mặc dù mình ko tick vào mấy cái Roaming gì hết...vào market tải lại ứng dụng thì nó hiện ra chữ install bấm vào thì chữ install mờ và máy im luôn ko có cài hay download gì hết.Đây là lần đầu mình xài Android nên cũng ko biết làm sao nữa.Bạn giúp mình với.

Có lẽ máy bạn vẫn còn nguyên chưa nghịch gì cả. Và có lẽ bản Rom của bạn bị lỗi. Lỗi tùm lum như vậy thì bạn Up qua một bản Rom khác đi. Bạn kiểm tra xem máy bạn đã có S-Off, Root và Recovery chưa. Nếu chưa có bạn qua đây tham khảo bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?144097-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-INCREDIBLE-S
Xong rồi bạn có thể Up qua một bản Rom cook khác. :)

Mình đang dùng bản Rom này trên DHD thấy rất hay. Bạn có thể qua đây tham khảo và down
ĐÂY
Có gì ko rõ bạn pm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

có bạn nào biết cách sử dụng video chat của yahoo hay skype ko nhỉ? mình dùng thử thì nó lấy cái camera phí sau lưng chứ ko phải camera phía trước. mà hình ảnh thì nó cứ giựt giựt, sọc sọc.....

Toshiro0409

Mình đã root máy và thử qua nhiều bản ROM,máy không nhận sim luôn(mình dùng Mobi).Không hề có tý sóng nào.Ngoài vụ sóng sánh và mạng này ra thì sử dụng máy bản ROM bình thường,rất mượt.Mình vào setting>call> chỉnh lại mã vùng thì nó hiện ra:

Và cả bản rom bạn giới thiệu lẫn bản MUIU đều bị như thế.Bây giờ điện thoại mình thành máy chơi game luôn rồi.:(