• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

zthien

mình cũng đang chiến đấu với e này nè...

Thiết kế...hok còn j để bàn...quá hợp nhãn...
phần nhạc nhẽo thì hơi nhạc nhẽo thiệt...vì lg nó chơi kiểu loa 2 trong 1 : vừa nghe nhạc vừa là loa phone luôn...
Wifi của e này cũng mạnh ra phết..đi đường mà ngang chỗ nào có wifi là nó scan rẹt rẹt rẹt..hehee

thachlx82

Lỗi tín hiệu thoại khi Uprom len 6.5

Chào các Pro
Hiện tại em mới mua một chú LG KS20, em đã uprom len 6.5, bản : "KS20 WM6.5 CE OS 5.2.23034 (Build 23034 FB)10E Clean", nói chung các ứng dụng chạy khá mượt mà, nhưng chỉ lỗi khi gọi điện cho số mobile khác, mặc dù đang nói chuyện nhưng vẫn còn tiếng chuông báo máy bên kia đang đổ chuông. ai biết lỗi này hướng dẫn em cách sửa với, và hướng dẫn cách cài GPRS cho em này với, để dùng được Gmaps, và Weather
Em cám ơn các bác trước nhé

katerylnguyen

mua lg ks20 o Linh Moblie,Hanoi co dam bao ko moi nguoi?

Moi nguoi giup minh voi, minh muon mua LG KS20 nhung ko co ai ben kia de xach ve ca. Minh dang dinh mua o Linh Mobile, nhung lai ko biet chat luong san pham the nao vi minh chua mua o do bao gio ca. Ban nao biet thi chi giup minh voi nhe. Chan thanh cam on.

tahien03

ks20 không vào net được

Mình có con ks20 xách tay của mạng cellular,đã chuyển xài mạng vina.Kết nối wifi với bình thường nhưng không thể vào net được.Nó luôn mặc định vào net bằng GPRS,HSPDA của mạng cellular chứ không nhận phuơng tiện kết nối nào khác.Trong phần conection,các thiết lập cũng chỉ cho phép kết nối với máy chủ nhà mạng này.Tại sao máy không tự nhận phuơng tiện kết nối như các máy khác hay là nó còn bị khóa gì nữa.Mong các bác chỉ giáo.

m_va_n2002

Các bác ơi!
Con ks20 của em xài rất tốt nhưng chỉ mỗi cái tội là sau khi máy ở chế độ tắt màn hình khoảng 15 phút, mỗi khi bật màn hình lên là máy lại dò sóng đt mất khoảng vài giây mới báo đầy sóng. Còn khi tắt màn hình ít hơn 15 phút thì khi bật lên sóng báo đầy liền mà k phải dò mạng.
Không biết do máy hay do rom? Rom em đang xài là WM6.5 bản 23034. Thanks!

longphibaccai

Các bác ơi!
Con ks20 của em xài rất tốt nhưng chỉ mỗi cái tội là sau khi máy ở chế độ tắt màn hình khoảng 15 phút, mỗi khi bật màn hình lên là máy lại dò sóng đt mất khoảng vài giây mới báo đầy sóng. Còn khi tắt màn hình ít hơn 15 phút thì khi bật lên sóng báo đầy liền mà k phải dò mạng.
Không biết do máy hay do rom? Rom em đang xài là WM6.5 bản 23034. Thanks!

Các room 6.5 hiện tại chưa có Room nào ổn cho nó cả. Room đó do các cooker nước ngoài cook đây. Nên bạn nên đưa về 6.0 hoặc 6.1 sài sẽ ổn định hơn.Ko thì bạn gặp phiền toái với nó hoài hoài.
Have fun.

longphibaccai

Mình có con ks20 xách tay của mạng cellular,đã chuyển xài mạng vina.Kết nối wifi với bình thường nhưng không thể vào net được.Nó luôn mặc định vào net bằng GPRS,HSPDA của mạng cellular chứ không nhận phuơng tiện kết nối nào khác.Trong phần conection,các thiết lập cũng chỉ cho phép kết nối với máy chủ nhà mạng này.Tại sao máy không tự nhận phuơng tiện kết nối như các máy khác hay là nó còn bị khóa gì nữa.Mong các bác chỉ giáo.
Có thể nó bị lỗi rồi. bạn nên up về lại bản 6.0 hoạc 6.1 xem sao.

toangiaphat

Cảm Ơn Phuhama. Trời tui tìm driver con này muốn chết. nếu ko có file đính kèm của pro chắc bán E nó wa. Các đường tải bị lỗi hết

zhangta

bác nào có kinh nghiệm về con lgks20 giúp em với, em mới tậu một con nhưng do em làm mất sạc nên em ra ngoài sạc tàu về dùng hai hôm sau thì có vấn đề, cụ thể là:lúc em cắm sạc thì máy tắt nguồn và báo insert battery, khi rút sạc ra khởi động máy thì vẫn dùng bình thường bi giờ em toàn dùng sạc đa năng thôi. máy của em hỏng chỗ nào zậy các pro giúp em với

lienthanh

hic,e cũng bị giống bác nè,chưa khắc phục được,bác đã khắc phục được chưa?nếu được thì xin chỉ giáo.thanks.

sjnpro9x

Mình rất thích máy này và muốn mua 1 con nhưng thấy thị trường giờ hàng trôi nổi nhiều quá :| Ai biết chỗ mua máy KS20 chất lượng mà giá cả hợp lí cho mình xin địa chỉ nha :)

meocontina

LG KS20 lâu lâu mất chuông mất rung

Không biết có ai bị giống e không? Đang xài bình thường thì mất chuông mất rung, không nghe nhạc luôn , kiểm tra settings vẫn bình thường, phải hard reset lại mới hết :((. Nhưng sau khi HR lại rồi lại treo máy liên tục không bấm nút On/Off bên tay phải để khởi động lại được phải tháo pin:|
Ai biết cách khắc phục hay tiệm nào có thể sửa được chỉ dùm em ;;)

longphibaccai

Up lại room đi, có bài hướng dẫn của bác Phạm Quang trong mục này đó, nó bị lỗi rồi...^^...sài WIn chuẩn 6.0

longphibaccai

cái này là trường kỳ và đôi khi, khi mà bạn gọi đến số lạ.Reset lại là Ok, gọi lại số đó lần nữa là ko bị triệu chứng này, do LG KS20 không sản suất cho thị trường Châu Á nên nó bị lỗi băng tầng (cái này phải hỏi dân kỹ thuật). Hiện tại chưa có bản Room 6.5 nào phù hợp với KS20, vì có một số lỗi và nhiều lỗi, nên đa số đã chuyển về bản 6.0. Còn cài đặt thì bạn vào Settings->Connections->Chọn add a new modem connection, sau đó dòng đầu tiên điền mobiphone, dòng thứ 2 chọn mục có GPRS->next->access point điền m-wap -> User và pass bạn đều đánh chữ MMS ->Finish.
Have Fun.

longphibaccai

Bạn nào có thắc mác Driver thì vào đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=41841
Chỗ sữa phím xoay hoặc mua bán LG KS20 các bạn có thể vào http://bachlongmobile.com để tìm địa chỉ đến sửa hoặc mua máy (quảng cáo giùm miễn phí, ko biết có hoa hồng không ta...^^)
Còn vấn đề cục sạc thì bạn có thể sử dụng sạc Jin của LG là ổn, vì mấy dòng LG dùng chung 1 loại sạc.

tuanh1985

trước giờ mình chưa từng uprom,vẫn xài win chuẩn từ trước đến giờ mà lâu lâu cũng bị hiện tượng trên :(

toangiaphat

SỰ CỐ VỀ LG KS20

Mình lập ra topic này muốn tập trung các sự cố về KS20 để giải quyết. Khỏi mắc công tìm lòng vòng khắp nới.
Mình vừa gặp sự cố khi uprom ks20 mà đi hỏi wa trời ko ai trả lời. Nay mình đã tự giải được.
Bạn nào gặp sự cố khi úp rom cứ mạnh dạnh nói mình sẽ giúp Free. Các bạn mà đi ra tiệm coi chừng "rớt đầu" đó nha. Hihi:)):)):))