• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

nhatminh305

Hỏi về o2 exec

- Chào các bác, số là em đã từng xài qua con o2 atom (thường) có tình trạng rớt sóng đt nhiều đã đem bảo hành thay main mà vẫn bị nữa (cty rồng thái bình dương ý) - Giờ em muốn kiếm 1 chứ exec nhưng vân 4lo ngại như cái atom nên các bác cho em xin tí kiến thức về con này - Và hiệu năng sữ dụng ạh :)
Thanks các bác :D

khang1976

O2 màn hình không hiển thị sau khi up ROM

Máy của mình đang chạy WM6.0 OK, mình thấy WM6.1 hay hơn nên mình cài lại. Sau đó thì.... máy không hiể thị được thì hết. Nhấn nút Power hoặc nút Reset thì nó cứ rung thôi, không làm gì được cả.
Các bạn nào có kinh nghiệm sử lý vụ này, cho mình lời khuyên nha.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

exec không mở được bluetooth và wifi

mình có con atom exec khi mở bluetooth thì vẫn thấy nó là on nhưng máy khác không hề tìm được sóng bluetooth máy mình và còn wifi thì mở thì nó đơ ra chả on chả off gì cả , không thấy xoay xoay gì hết ai biết chỉ dùm

hung207

mình có con atom exec khi mở bluetooth thì vẫn thấy nó là on nhưng máy khác không hề tìm được sóng bluetooth máy mình và còn wifi thì mở thì nó đơ ra chả on chả off gì cả , không thấy xoay xoay gì hết ai biết chỉ dùm.
có lẽ là do lỗi bản rom . bác up lại rom là hết

buianhtuan77

Hiện nay mình đang dùng ROM WM6.1 (CORE 20273) của bác SonBlack, cho mình hỏi mình muốn máy tự động xóa bớt call history thì nên dùng chương trình gì.

Mình tìm trên diễn đàn thấy có bác hướng dẫn chỉnh lại số "CallHistoryMax" trong registry, nhưng nó không hiệu nghiệm.

Các bác vui lòng giúp em với.

BraDo

Bạn chạy Advanced Config, chọn Phone...có rất nhiều thứ khác nữa để bạn vọc...:))

buianhtuan77

@bravedoan: Cám ơn bạn reply, mình đã vào thử vào Phone của Advanced Config Ver. 2.02.1.0.0 nhưng không thấy gì chức năng đó. Mình thử cài ver mới nhất xem thử sao. Cám ơn bạn nhiều.

risk4u

O2 Atom Exec bị mất âm thanh

Con atom exec của e lần trước bị rơi mất tiếng.E đem đi sửa họ bảo là hỏng loa,đã thay loa.Khi vừa lấy về e up Rom mới.Bây h máy có hiện tượng là nếu để máy ở chế độ rung một thời gian lâu,trong thời gian đó mà mình lỡ bật nhạc nghe hoặc có bao thức thì sẽ không có tiếng.Nhưng sau đấy chuyển lại chế độ bình thường thì vẫn bị mất tiếng,kể cả gọi điện cúng không nghe thấy gì cả.Nếu tháo pin ra lắp lại thì máy lại bình thường.Không hiểu lỗi này là của phần cứng hay tại bản ROM

BraDo

Nếu up lại ROM zin mà ko bị hiện tượng đó thì là do ROM, ko biết bạn đang cài bản ROM nào, nếu là ROM trên PDAViet thì bạn vào box ROM đó tham khảo, chắc chắn sẽ có những phản hồi rất thiết thực. Chúc vui.

BraDo

Nếu Advanced Config đã nhúng vô ROM rồi thì chắc là bạn sẽ ko cài version mới đc đâu. Sao bạn ko thử bản ROM mới nhất của bác SB CE OS 5.2.20758 Build 20758.1.4.1 PV dã đc cập nhật những tiện ích phiên bản mới nhất...tha hồ mà cảm nhận...:))

khoanguyen2512

Atom Exec vs Trion ?

Các bác cho em hỏi giữa 2 chú này thì dòng nào hơn ah ? Em muốn hỏi về độ ổn định, tốc độ...

quocdangkmp

cái của tui hơi khác một chút.
Chủ yếu là ko nghe dc mình nói gì, hình như là micro có vấn đề. Vì mở nhạc vẫn nghe dc, hay nhạc chuông vẫn nghe khi có ng goi tới, chỉ là khi trả lời thì ko ai nghe thấy ai
Thử Reset với ROM gốc, hoặc vào SeeO2 down bản Rom 2006 về cũng vậy.
Bây giờ có lúc gọi dc, lúc không, lúc chả nghe thấy ai, kể cả tiếng của mình.
Làm cái Self Diagnostics thì cũng vậy, lúc dc lúc ko cái mục Audio Loop-back Test.
Nhưng nếu sử dụng tai nghe thì ổn.
Ko biết đi sửa cái này ở đâu nữa

ngoctruong_78

O2 atom exec không format được thẻ nhớ

O2 atom exec không format được thẻ nhớ bác nào biết giúp tôi với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
O2 atom exec không format được thẻ nhớ bác nào biết giúp tôi với

Trước bạn dùng vẫn ok chứ nếu up lại mà không nhận xem lại thẻ nhớ, vệ sinh khe cắm thẻ vẫn không được thử up lại bản rom khác...

boycon2004

có anh em nào biết cách sử lý về tình trang máy 02 xda exec bị mất tiếng ở loa nghe ? mở nhạc và nhận cuộc goi ko nghe đc gì. tiếng chuông vẫn có,nghe qua phone thì ổn. Ai có kinh nghiệm Hoặc biết thì Sharing cho mình với.

thangquynho1987

Tắt đèn bàn phím

:D chẳng là em xài con Atom exec mà bàn phím nó bị trầy , nhìn đèn nó sáng lên nhìn xấu quá, ko biết có si lại đc không, ko thì có cách nào tắt đèn bàn phím cho nó khỏi sáng luôn ko các bác :p

phongthanminh1

ổn định thì nên mua trion,mình con 1 con atomexec bạn có dịnh mua không,2t8 thêm cho bạn cục pin dung lượng cao,mình ở hà nội,lh mình qua 2 số 0976081508,01234397229

minhnguyet80

Cách kết nối bàn phím không dây

có ai biết cách kết nối bàn phím không dây thì hướng dẫn giúp với, mình k biết làm thế nào. cám ơn nhiều

ngoctruong_78

vấn đề khi gọi cho người khác

Khi mình gọi cho người khác thì người ta nghe bị dội âm thanh lại. mình đã up rom lại nhiều lần nhưng vẫn bị. ai biết giúp mình với