• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

012309870

Chắc là bạn thường updates windows rồi,
Bạn tắt windows Firewall của PC rồi cắm cab là kết nối được ngay:)

hdtuankhai

Thử lắp thẻ khác, vệ sinh khe cắm thẻ, HS máy, up rom khác......lọ mọ dần dần để tìm nguyên nhân của bệnh đã bạn ạ...

Mình cũng bị bệnh này, đang xài bình thường, format thẻ, up Rom lại thì ko nhận dc thẻ nữa, đã vệ sinh lại khay cắm thẻ, up Rom, thẻ vẫn xài tốt trên máy PC.... Ko biết có phải phần cứng hư ko?

huysmall

Mình cũng bị bệnh này, đang xài bình thường, format thẻ, up Rom lại thì ko nhận dc thẻ nữa, đã vệ sinh lại khay cắm thẻ, up Rom, thẻ vẫn xài tốt trên máy PC.... Ko biết có phải phần cứng hư ko?

Bro có thể sử dụng tờ tiền 200 đồng của Việt Nam vệ sinh chân cắm của thẻ nhớ.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Nếu vẫn không được chắc phải tháo hẳn máy ra vệ sinh hoặc xem lại phần cứng của máy thôi bạn ạ. Mang qua thợ kiểm tra thôi........

rockerMC

o2 xda atom exec không dùng được wifi

các bác ơi giúp em với.con atom exec của em không vào được wifi.của em là phiên bản 6.1.em không biết gì cả.tả bệnh cho các bác nghe nha:em vào phần wireless lan thì xuất hiện 1 cái cột bên trên xoay xoay một lúc rồi chỉ còn cái cột không.mạc dù wifi ở đó rất khỏe.ai cũng vào đc

BraDo

Có thể do ROM, bạn up lại hoặc cài bản ROM khác trong diễn đàn mình xem sao, hoặc vào box của ROM đang cài trên máy tham khảo xem có ai bị giống mình ko, sẻ có rất nhiều thông tin để khắc phục. Chúc vui.

tato10887

Tai nghe của atom exec???

Mình thường sử dụng tai nghe khi nghe điện thoại ngoài đường, một số dòng điện thoại trước đây trên tai nghe có 1 nút bấm, chức năng của nó là để anwser hoặc Ignore cuộc gọi đến.

Trên tai nghe của atom exec cũng có 1 nút bấm, nhưng khi có cuộc gọi đến, bấm vào nó ko có tác dụng gì cả. Vậy không biết là do tai nghe của mình hư, hay thiết kế của tai nghe atom exec là như vậy. Và nếu do nguyên nhân thứ 2, thì khắc phục như thế nào (Mình không muốn dùng tai nghe bluetooth, vì nó tốn pin :D)

AnhPheCT

Mình thường sử dụng tai nghe khi nghe điện thoại ngoài đường, một số dòng điện thoại trước đây trên tai nghe có 1 nút bấm, chức năng của nó là để anwser hoặc Ignore cuộc gọi đến.

Trên tai nghe của atom exec cũng có 1 nút bấm, nhưng khi có cuộc gọi đến, bấm vào nó ko có tác dụng gì cả. Vậy không biết là do tai nghe của mình hư, hay thiết kế của tai nghe atom exec là như vậy. Và nếu do nguyên nhân thứ 2, thì khắc phục như thế nào (Mình không muốn dùng tai nghe bluetooth, vì nó tốn pin :D)
Lấy tay nghe Noia 5200 thử xem Ok! bấm gọi trã lời Ok! Mình cũng vậy tay nghe Atom ko làm dc mượn tay nghe của Bà xã Nokia 5200 OK! lấy luôn!!! ha ha chúc vui!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chắc bạn đang sử dụng không phải tai zin của nó nên không sử dụng được trước dùng một chú và sử dụng vẫn bt. Với một số dòng không tương thích với tai khác vì zắc cắm không chuẩn hoặc là có nghe được thì chỉ nghe được một bên thôi bạn nhé.....

tiamo100187

e có con atom exec,hinh như nó bi dính boot thi phải.Hiện giờ mỗi lần e up rom, sau khi hoàn tất thi nó lại chở về boot giống như lúc đầu.Có ai giúp với

huysmall

e có con atom exec,hinh như nó bi dính boot thi phải.Hiện giờ mỗi lần e up rom, sau khi hoàn tất thi nó lại chở về boot giống như lúc đầu.Có ai giúp với

Làm gì có hiện tượng dính boot bro. Bro có làm đúng thao tác ko đấy

maudodavangnd

Các Bro ơi em đang dùng con Atom Exe thấy loa ngoài của nó bé quá không biết có phải do rom không mong các Bro có kinh nghiệm chỉ bảo. Cám ơn các Bro nhiều !

tiamo100187

Khổ nỗi là e có con Atom bị hư ra tiệm thì người ta sửa bảo phải thay bo,người ta thay cho e cái bo atom exec.E đã test thử ở tiệm rồi,ok lắm thề mà về nhà lại bị vậy. Hiện giờ máy đang ở bootloader.E up cái bản rom gốc của nó vào khi kết thúc thì nó lại quay lại giống ban đầu ( nghĩa là lại quay lại boot ). Bó tay

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Khổ nỗi là e có con Atom bị hư ra tiệm thì người ta sửa bảo phải thay bo,người ta thay cho e cái bo atom exec.E đã test thử ở tiệm rồi,ok lắm thề mà về nhà lại bị vậy. Hiện giờ máy đang ở bootloader.E up cái bản rom gốc của nó vào khi kết thúc thì nó lại quay lại giống ban đầu ( nghĩa là lại quay lại boot ). Bó tay

Đã có bài trả lời bạn chỉ nên post 1 bài ở 1 topic thôi nhé. Chú ý lần sau dell đó...

robin

Add Certificates cho Atom exec

Các bác cho em hoi em muốn add một file certificates cho máy atom exec mà bị báo lỗi " the certificate was not successfully added, please restart the devide and try again" thì phải làm thế nào ạ. đã thử reset nhiều lần mà không được. Thanks các bác

QuangThang89

Well-Known Member
Up rom cho atom exec

Chào mọi người, mình mới xài Atom Exec lần đầu, mình muốn up rom cho con này nhưng tìm trên 4rum vẫn ko thấy bài hướng dẫn cụ thể đâu cả, vậy các bạn có thể chỉ cho mình cách up rom WM6.1 cho con này được ko, nếu đã có bài rồi thì cho mình đường link luôn, bận làm quá ko có thời gian ngồi tìm :D, thanks

lienthanhevn

bàn rom cho atom exec dùng được thẻ minisd 8G

mình nghe nói dòng atom exec dùng được thẻ nhớ minisd 8g, anh em nào có share cho anh em với. chúc mừng năm mơi anh em

tuan167

bản rom sonblack core 20764 hoặc cua khoaha sử dụng được thẻ miniSD( có thể dùng TF SDHC 8G qua đầu đọc thẻ mini SD = 20 ngàn có bán tại các cửa hàng thẻ ) . chúc vui

TranMinhMan

Super V.I.P
Chào mọi người, mình mới xài Atom Exec lần đầu, mình muốn up rom cho con này nhưng tìm trên 4rum vẫn ko thấy bài hướng dẫn cụ thể đâu cả, vậy các bạn có thể chỉ cho mình cách up rom WM6.1 cho con này được ko, nếu đã có bài rồi thì cho mình đường link luôn, bận làm quá ko có thời gian ngồi tìm :D, thanks

Up ROM cho Atom Exec cũng tương tự như Up ROM cho Atom thui, đọc kỹ bài này bạn nhé!
Muốn Up ROM thì cũng đừng lười quá như vậy, nên tự mình tìm hiểu nhiều vào, nó giúp bạn có thêm kinh nghiệm khi sự cố xảy ra!;)