• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

huysmall

mấy bác ơi,cho e hỏi!! h tự nhiên cái pda nó ko nhận pc e nữa rồi!! từ ngày up lên 6.5
Chính xác là hồi trc tự nhiên dc, xong 1 xíu mất,nó thành cái sạc điện thoại ấy!!hic,e đã check,dây usb còn tốt,ko bít thiết lập connection ji sai chăng?
e xài cả active sync trên xp và wm device center trên win7 cug ko dc

Bro remove Active Sync, cài đặt lại nhé.

khoadtvn

Atom exec bị gì thế này

Mình có con atom exec bây giờ mỗi lần cắm pin vào nó hiện lên mấy dòng chữ
"MN1 Dianostic Manager
Nov 18 205 ver. <2.0> for MN1:MNT

(D) Pure Diagnostic Mode
(B) Bluetooth test mode
(C) GSM test mode
(E) EE rom writing mode

Enter your selection:(D) "

cứ cắm pin vào là hiện những dòng chữ như vậy, ngoài ra ko làm được gì cả, mong các bác giúp đỡ

real_boy_86

Cho tôi hỏi định nghĩa về Rom? Và nên chọn Atom Life hay exce

Tôi đang tìm mua một máy dùng điện thoại về WM và đang băn khoan chọn 3 con Atom Life hay exce và Flame. Nghe thấy mọi người nói Flame có vẻ hay hỏng vặt và atom life cũng vậy không biết mọi người đã dùng chưa có thể tư vấn cho tôi mua con nào tốt hơn được ko? TÔi dùng phần mềm nghe nhạc qua phone và giải trí là chính,

Tiếp theo mọi người có thể giải thích cho toi ROM là gì được ko?
Theo tôi hiểu nó Là read only memory tức là bộ nhớ trọng của máy điện thoại có chứa hệ điều hành.và nó không lưu được các chương trình phần mêm, hoặc các bài hát đúng ko?
Nhưng đọc trong này tôi lại thấy mọi người nói ROM ở đây là hệ điều hành và nâgn cấp rom là nâng cấp hệ điều hành như vậy tức là thế nào?
Nếu chọn Exec liệu có nâng cấp được lên WM 6 ko hả các bác? Vì thông số ROm của exec nhỏ hơn rất nhiều hai máy Life va Flame, liệu máy nó có chậm đi không ạ!

QuangThang89

Tôi đang tìm mua một máy dùng điện thoại về WM và đang băn khoan chọn 3 con Atom Life hay exce và Flame. Nghe thấy mọi người nói Flame có vẻ hay hỏng vặt và atom life cũng vậy không biết mọi người đã dùng chưa có thể tư vấn cho tôi mua con nào tốt hơn được ko? TÔi dùng phần mềm nghe nhạc qua phone và giải trí là chính,

Tiếp theo mọi người có thể giải thích cho toi ROM là gì được ko?
Theo tôi hiểu nó Là read only memory tức là bộ nhớ trọng của máy điện thoại có chứa hệ điều hành.và nó không lưu được các chương trình phần mêm, hoặc các bài hát đúng ko?
Nhưng đọc trong này tôi lại thấy mọi người nói ROM ở đây là hệ điều hành và nâgn cấp rom là nâng cấp hệ điều hành như vậy tức là thế nào?
Nếu chọn Exec liệu có nâng cấp được lên WM 6 ko hả các bác? Vì thông số ROm của exec nhỏ hơn rất nhiều hai máy Life va Flame, liệu máy nó có chậm đi không ạ!

Đúng ra đây là khu vực chỉ thảo luận về kỹ thuật chứ ko phải là nơi hỏi khái niệm và tư vấn mua máy. Thôi thì mình sẽ trả lời những thắc mắc của bạn và nhờ mod move topic này vào đúng chỗ của nó :D.

Rom: theo định nghĩa trên PC có nghĩa là bộ nhớ của máy, vd: như ổ cứng. Còn trên PPC định nghĩa rom cũng giống như vậy và hệ điều hành trên PPC được gọi chung là Rom.

Về việc chọn 1 trong 3 máy trên thì bạn nên loại Flame ra, con này phải nói là gần như bị tẩy chay vì sóng của nó ko tương thích mạng ở Việt Nam :D, còn lại giữa Atom Exec và Atom Life, theo nhìu người phàn nàn là Atom Exec hay bị treo khi chạy nhìu ctr còn Atom Life thì ko, ngoài ra tốc độ của Atom Life nhanh hơn Atom Exec, bù lại pin của Atom Life nhanh hết hơn Atom Exec.

Đó là ý kiến của mình, bạn có thể tham khảo và đưa ra quyết định cho mình. Thân :)

ThaiChienvn

Các Huynh cho em hỏi giờ em muốn Har... chạy lại chương trình cho ATom EXEC thì phải thực hiêun như thế nào vậy?
Em muốn cách Har lại bằng tay.!
Em xin chân thành cảm ơn..!

hanhtinhnho

atom exec không nhận cảm ứng.....help

các bác giúp em với ạ,
con atom exec của em chẳng biết sao không nhận cảm ứng ah,em không biết có cài đặt nhầm gì không nữa nhưng tự nhiên không nhận cảm ứng,tháo pin va bật nguồn lại cũng không được,em không biết làm thế nào nữa.mà cách format lại máy như thế nào ạ, các bác chỉ em với em thử fomat xem sao
thanks các bác
.............

ThaiChienvn

các bác giúp em với ạ,
con atom exec của em chẳng biết sao không nhận cảm ứng ah,em không biết có cài đặt nhầm gì không nữa nhưng tự nhiên không nhận cảm ứng,tháo pin va bật nguồn lại cũng không được,em không biết làm thế nào nữa.mà cách format lại máy như thế nào ạ, các bác chỉ em với em thử fomat xem sao
thanks các bác
.............
Chắc bạn đã cài phần mềm làm chết cảm ứng rồi. Chỉ còn chách Hard lại máy thôi.!
Bạn nhấn giữ nút Power và chọt Reset là Hard Reset sau đó thả tay bấm cùng lúc 2 nút gọi và tắt cuộc gọi là oke đó bạn, thân.!

ngheokieumy

Tình hình là sau một thời gian dài em sử dụng tất cả các loại rom đều rất ok và rất thích up rom thì giờ đây con atom ễc của em có lẽ đã tới thời kì cuối.
Tình trạng hiện nay của em nó là màn hình vẫn hiển thị rất tốt nghe rất ok vì chỉ cần nhấn vào nút call mà thôi còn phần cảm ứng thì thua, em đã thử up những bản rom cũ nhưng sau khi up thì nó đều đứng im tại phần kiểm tra màn hình vì ko chấm mút gì đc nữa. Nay kính mong các bác cho em 1 địa chỉ nào đó để em có thể mang em nó đến chữa trị

fantasyx

Pro ơi có phần mềm nào mà khi gọi đi máy của tôi (Atom Exec) nó tự phát nhạc và tự tắt khi đầu bên kia nhận cuộc gọi hoặc kết thúc cuộc gọi nó sẽ tự động tắt không? giống như các máy sài hệ sybian đó pro. Nếu có xin post lên giùm nha!!!!!

chuotthuong

hcm] sao con O 2 E XEC mình ko báo tin nhắn ? là sao?

chài khổ ghê máy mình ko biết sao nó ko bao 1tin nhắn dù mình đả làm các bước sau, bác thấy sai giúp mìnnh nhe? do bạn gái mình nhắn tin mình suốt ngày mà máy mình thì ko báo tin nhắn mới khổ tâm nè!
các bước tiến hành sau:
1/start->settings->sounds & notifications-> đánh dấu chek hết tất cả ô-> chuyển sang tab notifications-> trong khung " event" , mình chọn " messaging: new text mesage" -> đánh dấu check hết tất cả các ô. sau đó mình vào lại y như bước đầu xem lại .CHÀI ĐẤT .. KO BIẾT NÓI SAO NÓ MẶC ĐỊNH trong khung " event" LÀ "ACtivesync: begin sync" . zậy sao chài.??. làm đả đời mạc định nó lại quanh về vị trí củ?
mình mượn máy khác nhắn tin kiểm tra? trả thấy báo chuông tin nhắn gì hết?
THẬT LÒNG KÍNH MONG MẤY BÁC MẤY CỤ AE CHỈ MÌNH LÀM SAO LÀM CÁCH GÌ MÀ KHI NGƯỜI TA NHẮN TIN TỚI LÀ CÓ NHẠC CHUÔNG BÁO TIN. MÌNH ĐẢ SỬ DỤNG RẨT NHIỀU PHẦN MỀM NHƯNG VÔ DỤNG HẾT? MÌNH KO BIẾT LÀM SAO NỬA..? BUỒN QUÁ ĐI !!!
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

ThaiChienvn

chài khổ ghê máy mình ko biết sao nó ko bao 1tin nhắn dù mình đả làm các bước sau, bác thấy sai giúp mìnnh nhe? do bạn gái mình nhắn tin mình suốt ngày mà máy mình thì ko báo tin nhắn mới khổ tâm nè!
các bước tiến hành sau:
1/start->settings->sounds & notifications-> đánh dấu nó lại quanh về vị trí củ?
mình mượn máy khác nhắn tin kiểm tra? trả thấy báo chuông tin nhắn gì hết?
:((
1/start->settings->sounds & notifications-> bạn chỉ đánh dấu Events (...), Programs, Notifcatinons. Trong Sounds thôi

ThaiChienvn

Pro ơi có phần mềm nào mà khi gọi đi máy của tôi (Atom Exec) nó tự phát nhạc và tự tắt khi đầu bên kia nhận cuộc gọi hoặc kết thúc cuộc gọi nó sẽ tự động tắt không? giống như các máy sài hệ sybian đó pro. Nếu có xin post lên giùm nha!!!!!
Bạn qua phần PPC _ Phần mềm ứng dụng và tới đây http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=133 Để tìm kiếm nhé..!
Chúc vui vẻ, thành công..!

chuotthuong

chài? úp lại wein gốc wm5.0 v2i mình cũng bị zậy?

tin nhắn gửi tới đọc rồi nhưng vẫn báo có 1 tin nhắn mới. em xóa tất cả các tin nhắn trong máy rồi mà vẫn báo. bác nào biết giúp em với
Thank!

mình úp lại win gốc 5.0 zồi mình thấy bình thường ? ok gôd? bác thử xem sao?

ThaiChienvn

mình úp lại win gốc 5.0 zồi mình thấy bình thường ? ok gôd? bác thử xem sao?
Bạn cài 1 số chương trình phần mềm nhạc chuông cho PPC của bạn là được thôi chứ có gì đâu.?!
Cải tiến thêm chút là up rom 6.5 đoc đi bạn.......

huynhthuantam

Hỏi về các loại màn hình PPC

em thấy màn hình PPC được chia thành nhiều loại như là: VGA , QVGA , WVGA v.v.....vậy chính xác nó là như thế nào vậy các bác..em xài con atom exec thì màn hình của em nó thuộc loại gì ạ??...Và hình như nếu là phần mềm dành cho PPC có màn hình này thì không thể dùng fàn mềm đó cho PPC co loai màn hinh khac phải ko ạ ??

tranngocletuan

Active Member
em thấy màn hình PPC được chia thành nhiều loại như là: VGA , QVGA , WVGA v.v.....vậy chính xác nó là như thế nào vậy các bác..em xài con atom exec thì màn hình của em nó thuộc loại gì ạ??...Và hình như nếu là phần mềm dành cho PPC có màn hình này thì không thể dùng fàn mềm đó cho PPC co loai màn hinh khac phải ko ạ ??
QVGA : 240 x 320 pixel
VGA : 640 x 480 pixel
WQVGA : 480 x 800 pixel
WVGA: 480x800

máy của bạn là mành hình QVGA
CÒN VỀ các phần mền thì bạn phải chọn có thông sỗ hỗ trợ màn hình QVGA nếu bạn cài phần mềm có hỗ trợ các loại màn hình khác thì nó sẽ ko hiển thị đúng, chứ máy móc ko sao cả

cho cái ảnh nên rễ phân biệt " Nguồn từ WIKI"

anhbdt

Xin ứng dụng đèn pin

Bạn nào có pm ứng dụng đèn pin trong mấy bản rom WM6 cho mình xin với, do mình muốn ít hao pin nên đã quay về rom WM5, nhưng nó không có ứng dụng đèn pin, thanks.

netcomnet

Atom khong trun on wifi duoc !

máy Atom Exec của em không Turn On được WIFI. Lúc được lúc khong,em mở vỏ ra lòi main ra thi wifi on duoc, gan vỏ vào la khong on duoc . bác nào rành thì chỉ em với

JongZiZi

Bạn nào có pm ứng dụng đèn pin trong mấy bản rom WM6 cho mình xin với, do mình muốn ít hao pin nên đã quay về rom WM5, nhưng nó không có ứng dụng đèn pin, thanks.

Bạn vào google search chữ nueLight xem sao.