• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

AnhPheCT

Mình Up ROM JD3 + 23563 Lite version được 2 ngày thì thấy bị mất Storage của em i8k có bác nào biết cách khắc phục không, gay quá rùi :((

Chẳn qua là Bác formart Storage mà ko HR máy lại thì nó ko nhận Storage nửa chứ gì!! Pk?

binhhdda

Chẳn qua là Bác formart Storage mà ko HR máy lại thì nó ko nhận Storage nửa chứ gì!! Pk?

Mình đang dùng thì mất, mấy ngày vừa qua bận quá chỉ nghe gọi thôi k làm gì cả. Chắc chắn vậy, không biết có cách nào xử lý không bạn ? Cả PC cũng không thấy và trong setting thì thấy trắng xóa không làm gì đc. :(

AnhPheCT

Mình đang dùng thì mất, mấy ngày vừa qua bận quá chỉ nghe gọi thôi k làm gì cả. Chắc chắn vậy, không biết có cách nào xử lý không bạn ? Cả PC cũng không thấy và trong setting thì thấy trắng xóa không làm gì đc. :(

Chỉ còn cách Backup dự liệu rồi HardReset máy lại thôi!!

AnhPheCT

Mình đã hard reset rùi vẫn vậy bạn ah :( chắc là đi tiêu cái ổ cứng rùi ?

Còn một cách nửa Up bản ROM khác xem sao!!! Ha ha!! I8000 ko dể hỏng Storage đâu!!! Chẳn qua là Bạn format bị sock thôi!!

Dao2nd

I8 16g lỗi mất ổ cứng đó bạn ah rất nhiều máy bj rùi, qua BH SS thay ổ 16g hôm trước hỏi nó bảo 1,65tr đó. Thiu kệ dùng thẻ 8g ngoài cũng ok bjo tháo máy ra mất zin mà k tin tưởng mấy ông BH lắm!:(

binhhdda

Còn một cách nửa Up bản ROM khác xem sao!!! Ha ha!! I8000 ko dể hỏng Storage đâu!!! Chẳn qua là Bạn format bị sock thôi!!
Tình hình là đã up bản JE1 rùi mà vẫn không được, có bác nào có bản ROM gốc của hãng tại VN không cho xin với, để up lại rùi mang ra bảo hành thử xem có được không ?

linhphuong_ts

Ko hiểu sao máy mình khi up SB 2x tới h ko dùng ActiveSync được,hiện mình đang dùng bản JE1 ai bít làm cách nào đễ Sync dc ko giúp mình với.

nhimminh123

Khi up bản SB 25 thì ActiveSync mất tầm 30' vẫn ko xong, rút cáp ra thì thấy vẫn Sync dc danh bạ -> ko bít tại sao.
Lúc trước Sync với bản 17b thì mất có 5' là xong tất cả.
Bác nào bít chỉ giúp em với, thank trước nhé :)

bynight85

Khi up bản SB 25 thì ActiveSync mất tầm 30' vẫn ko xong, rút cáp ra thì thấy vẫn Sync dc danh bạ -> ko bít tại sao.
Lúc trước Sync với bản 17b thì mất có 5' là xong tất cả.
Bác nào bít chỉ giúp em với, thank trước nhé :)

Từ 22 --> 25 khi activeSynch cần tắt JMLToday đi hoặc tắt Windown Default active xong bật lại lần sau ko cần tắt gì hết ^^, cái này bạn tìm lại bản trước sẽ thấy Bác Sơn bày rất kỹ :p

for1danny

máy mình thì có vấn đề như thế này:
khi có người gọi đến. nếu mình cancel thì máy sẽ tự động gửi 1 tin nhắn đến người gọi (I'm busy now,....) cho nên hàng tháng mình phải thanh toán thêm 1 số tiền cho những tin nhắn như thế. Nhưng mình ko bít làm sao để stop việc này. Mình đang dùng WM6.1 ( rom zin ). Mình có tham khảo 1 số người thì có người bảo là nên up lên 6.5. nhưng có người lại bảo là up lên 6.5 thì máy sẽ chạy chậm.
Vậy nhờ các pác giúp dùm.

meopro100

;;) 6.5 ko phải chạy chậm mà là thi thoảng có 1 số lỗi. Tất nhiên là rom cook ko thể bằng room gốc nhưng bạn hãy up thử xem . Mình nghĩ đc nhìu hơn mất đó ;;) À trong bản sb25 6.5 của anh sơn có riêng 1 mục thiệt lập cái gửi tin nhắn. Nếu bạn up rom thi sẽ ko bị lỗi như thế nữa đâu :p

;;) 6.5 ko phải chạy chậm mà là thi thoảng có 1 số lỗi. Tất nhiên là rom cook ko thể bằng room gốc nhưng bạn hãy up thử xem . Mình nghĩ đc nhìu hơn mất đó ;;) À trong bản sb25 6.5 của anh sơn có riêng 1 mục thiệt lập cái gửi tin nhắn. Nếu bạn up rom thi sẽ ko bị lỗi như thế nữa đâu :p
Rom cook dùng tốt hơn rom ship nhiều vì remove được các soft không cần thiết trong rom mà mình không bao giờ dùng đến để giải phóng ram, add các soft cần thiết, và quan trọng nhất nhờ rom cook mà các bạn mới biết "mùi" của WM6.5, 6.5.3, 6.5.5 chứ...

kbuor_thong

máy mình thì có vấn đề như thế này:
khi có người gọi đến. nếu mình cancel thì máy sẽ tự động gửi 1 tin nhắn đến người gọi (I'm busy now,....) cho nên hàng tháng mình phải thanh toán thêm 1 số tiền cho những tin nhắn như thế. Nhưng mình ko bít làm sao để stop việc này. Mình đang dùng WM6.1 ( rom zin ). Mình có tham khảo 1 số người thì có người bảo là nên up lên 6.5. nhưng có người lại bảo là up lên 6.5 thì máy sẽ chạy chậm.
Vậy nhờ các pác giúp dùm.
Bạn có thể cài phần mềm khóa phím trượt S2U2 vừa tắt được chế độ tự động gửi tin nhắn, vừa khóa màn hình, trả lời cuộc gọi phong cách trượt (Slide)v.v...; Link phiên bản mới nhất V2.41 đây: http://handheld.softpedia.com/progDownload/S2U2-Download-52386.html:-?

meopro100

Rom cook dùng tốt hơn rom ship nhiều vì remove được các soft không cần thiết trong rom mà mình không bao giờ dùng đến để giải phóng ram, add các soft cần thiết, và quan trọng nhất nhờ rom cook mà các bạn mới biết "mùi" của WM6.5, 6.5.3, 6.5.5 chứ...

:p vậy những lỗi của rom cook thì bạn giải thích sao ? Cái j cũng có mặt tốt mặt xấu bạn à

satthu198x

mình đang xài room JE1, ma thấy bác sonblack up room JE2 rồi nên muốn thử.mà mình thấy file csc của JE2 là I8000TIMJE1,trong khi mấy file khác đều là I8000NXX,vậy cho mình hỏi mình có thể lấy file CSC I8000NXXJE1 mình đang sử dụng up cho bản JE2 được ko,hay phải dùng đúng file CSC I8000TIMJE1 của bác sonblack để up.mong mấy bác giúp newbie ah.thanks.

sumakho

Em đang dùng JE1, em muốn tìm phần Set keyboard mà không biết ở đâu, nhờ các bác chỉ dùm.

binhhdda

Mình hiện đang dùng bản ROM gốc I8000NXXJE3 nói chung rất ổn, nhưng có 1 vấn đề nên muốn hỏi anh em: mỗi khi kết nối 3G thì thấy kết nối qua Orange Internet mặc dù đang dùng SIM vinaphone. Vậy không biết là kết nối như thế có bị tính cước quốc tế hay không và nhờ các bác giới thiệu cách cài bằng tay với (lâu rùi nên quên mất - mà tìm mãi không được). Xin cám ơn trước!

secanny

Bạn nào biết xin chỉ giúp vấn đề này nhé! Thanks!

Do gỡ bỏ outlook trong PC nên khi Sync mobile với PC thì nó không add contact được. Sau đó mình cài lại outlook thì mobile sync với PC bình thường nhưng không có contact nào được thêm vào mục danh bạ của mobile. (Danh sách trong out look vẫn còn đầy đủ.) Bạn nào biết cávh làm chỉ giúp nhé, chứ đánh lại vài trăm số chắc chít mất.