• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

nhimminh123

Ai cho mình hỏi với ? Mình thấy trên web viết i8000 ra nắng vẫn nhìn được nhưng sao máy mình ra nắng là không nhìn thấy j cả . Mình thấy bảo là do miếng dán màn hình có phải vậy không mọi người? THanks all nha :D

Hi Hi ko được đâu bạn ah. Cái này ra ngoài nắng là tèo luôn ko nhìn thấy gì cả. Đặc điểm của loại màn hình này mà.
Công nhận vụ này hơi chuối. Khi đi ngoài nắng có ai gọi chỉ biết ấn nút nghe thôi ko biết là ai cả. Tức nhất là cuộc ko cần nghe lại phải nghe. :(

quangndedu

Mọi người không nói thế là không đúng rồi. i8000 ra ngoài nắng nhìn cực ngon luôn(cho dù có miếng dán hay ko). Mình thường để chế độ tự động chỉnh độ sáng (tất nhiên là sẽ tốn pin hơn), hoặc chỉnh độ sáng màn hình lên cao nhất thì ra nắng hiển thị cực kỳ rõ. Bạn chỉnh trong Samsung Setting phần Display ==> Brightness.

Và lưu ý thêm 1 điều là nếu ko có miếng dán thì cảm ứng trên i8000 sẽ mượt và ngon hơn nhiều :)

meopro100

Bạn nào biết cách chữa lỗi pin báo ảo ko ? Mình mới up bản rom mới bị lỗi này . Ai biết chỉ mình với .Thanks nhìu nha :D

Hix ai biết cách chữa không bảo mình với ? Mình nhớ có lần đọc về cách chữa là cắm sạc, sau đó rút sac. ra tắt máy xong j j đó nhưng mình quên rồi . AI biết thì bảo mình với mình cảm ơn nhìu :(

nhimminh123

Hix ai biết cách chữa không bảo mình với ? Mình nhớ có lần đọc về cách chữa là cắm sạc, sau đó rút sac. ra tắt máy xong j j đó nhưng mình quên rồi . AI biết thì bảo mình với mình cảm ơn nhìu :(

Cái này ko biết nên chịu thôi. Bạn thử sang bên Tinh Tế xem, thử hỏi LiênHương xem có biết ko?

lamborghinixz1

giúp em với: sau khi bị mất ổ cứng rồi đi bảo hành về em cảm thấy nó bị sao sao ây'
Kô dùng được TCPMP, nó cú báo lỗi [ Unexpected program failure. Please send "crash.txt" to the developers. Program will nơ exit ] dù em đã up rom lại nhưng nó vân vậy

lamborghinixz1

TCPMP không dùng được

1: Giúp em với: sau khi bị mất ổ cứng rồi đi bảo hành về em cảm thấy nó bị sao sao ây'
Không dùng được TCPMP, nó cứ báo lỗi [ Unexpected program failure. Please send "crash.txt" to the developers. Program will now exit ] dù em đã up rom lại nhưng nó vẫn vậy.
2: Trong phần settings/General settings/Divx Registration
Phia dưới dòng Your registration code ghi N96A45FW
Đây có phải la nguyên nhân không chạy được TCPMP không ạ
( lúc chua di bao hành em nhớ Your registration code nó ghi khác )
MONG GIÚP EM NHIỆT TÌNH

meopro100

Máy mình mới up bản rom sb29 của anh SB nhưng cái báo thời tiết nó lại đo nhiệt độ theo F chứ ko phải theo C. Bạn nào biết cách chỉnh lại theo C thì giúp mình với nha. Mình cảm ơn nhìu :)

nhimminh123

Máy mình mới up bản rom sb29 của anh SB nhưng cái báo thời tiết nó lại đo nhiệt độ theo F chứ ko phải theo C. Bạn nào biết cách chỉnh lại theo C thì giúp mình với nha. Mình cảm ơn nhìu :)

Cái này đã trả lời bạn rồi đấy :) :
- Chỉnh độ C : Program files\JML Today tìm file TML Today.ini sửa chỗ có dòng :
Weathertemp=C ( cũ là F ) rồi save lại và Update là OK
http://www.pdaviet.net/showthread.php?78070-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-SỬ-DỤNG-OMNIA-II-I8000/page13 # 129

nhimminh123

Trong phần báo thức mặc định của máy chỉ có 3 dòng đặt báo thức.
Mình muốn đặt thêm một vài dòng nữa nhưng không tìm được. Chắc phải chọc vào trong máy rồi.
Bác nào bít hướng dẫn em với.
Con đi học nhiều giờ nên toàn quên thôi.
Cảm ơn nhiều nhiều :)

lsi1897

Mọi người không nói thế là không đúng rồi. i8000 ra ngoài nắng nhìn cực ngon luôn(cho dù có miếng dán hay ko). Mình thường để chế độ tự động chỉnh độ sáng (tất nhiên là sẽ tốn pin hơn), hoặc chỉnh độ sáng màn hình lên cao nhất thì ra nắng hiển thị cực kỳ rõ. Bạn chỉnh trong Samsung Setting phần Display ==> Brightness.

Và lưu ý thêm 1 điều là nếu ko có miếng dán thì cảm ứng trên i8000 sẽ mượt và ngon hơn nhiều :)
Chắc là bạn chưa so sánh với các điện thoại khác rồi
Mình thì chẳng nhìn thấy gì luôn, cứ bấm bừa để nghe thôi, được cái không có nhiều cuộc không muốn nghe khi ngoài trời :D

AnhPheCT

Trong phần báo thức mặc định của máy chỉ có 3 dòng đặt báo thức.
Mình muốn đặt thêm một vài dòng nữa nhưng không tìm được. Chắc phải chọc vào trong máy rồi.
Bác nào bít hướng dẫn em với.
Con đi học nhiều giờ nên toàn quên thôi.
Cảm ơn nhiều nhiều :)
Đặt báo thức, nhắc nhỡ trên Calendar (Lịnh) đó!! Muốn đặt bao nhiêu năm ko được huốn chi ngày!!! Hoặc kết hợp cả 2,3,4 phần mềm vào luôn....!

garlic

Chắc do lỗi Rom thôi bác, bác thử Up lại 1 Rom khác hoặc là down lại TCPMP phiên bản khác cài lại xem sao..

nhimminh123

Đặt báo thức, nhắc nhỡ trên Calendar (Lịnh) đó!! Muốn đặt bao nhiêu năm ko được huốn chi ngày!!! Hoặc kết hợp cả 2,3,4 phần mềm vào luôn....!

Cái này thì ok rồi.
Nhưng mình muốn thêm trên cái báo thức cho nó tiện.

vanhuongtiensinh

Các cao thủ cho mình hỏi với: Con i8000 của mình mới tậu, là hàng 2nd (còn bh đến 11-2010) từ lúc mua về vẫn dùng nguyên bản rom gốc thế nhưng trong phần ring-tone mình đã set vibrate and ring -> ok sau đó máy hoạt động ở chế độ rung và chuông và sử dụng chuông do mình cài đặt nhưng khi tắt máy đi bật lại thì lại trở về chế độ ring bình thường và sử dụng chuông mặc định của wm, thật tức điên... Nhờ các cao thủ chỉ giáo với.

UnknownLS

Lỗi lặt vặt i8k!

Các bạn giúp tôi với!

Cái SSi8000 của tôi chạy wm6.5 (setup tự động qua Samsung New PC Studio). Mọi thứ nói chung bình thường, nhưng hơi có vấn đề 1 chút, mong đc các bạn giúp giải đáp:

- Khi đang chạy ứng dụng, đặc biệt là các file media mà tắt màn hình (hoặc máy tự tắt màn hình sau 1') thì khi bật lại màn hình, máy ko vào đc nữa, cứ đơ đơ ngoài màn hình chờ, trượt đi, trượt lại thanh slide để unlock ko tác dụng. Đành phải tháo pin restart lại :( Vì lỗi này mà tôi đành tạm thời bỏ chức năng Unlock Screen, ko hiểu lỗi này là sao nữa?

- Các bạn có cách nào bỏ qua màn hình Owner Information mỗi khi mở máy ko? Tôi lỡ kích hoạt cái này nên giờ cứ mỗi lần bật màn hình lên nó lại hiện thị my info... Tắt đi cũng ko đc, muốn ko hiển thị phải xóa hết mọi thông tin trong Owner Information. Nhưng làm thế thì 1 số phần mềm có dùng Owner Information để đăng ký sẽ lại bị chưa kích hoạt!?!

- Máy tôi mỗi khi khởi động lên, free ram sẽ ở mức 65Mb, nhưng nó dần tụt xuống, khoảng 2 ngày sau nó sẽ chỉ còn free ở mức 35Mb, máy chậm hẳn dù ko chạy bất kỳ ứng dụng nào! Dòng wm có hay bị kiểu này ko? Có cách nào để giải phóng RAM khi bị kiểu này ko?

- Chế độ xoay màn hình cũng có vấn đề: Khi mới khởi động máy thì xoay bình thường mỗi khi chuyển ngang màn hình. Nhưng sau khi tắt màn hình, bật lại thì ko tự động xoay nữa (trừ khi xem ảnh vẫn tự xoay đc). Lúc này viết tin, đọc tin nhắn, xem các file word, adobe reader, exel thì ko tự xoay ngang nữa? Phải restart lại máy thì mới coi đc.. Nhưng cứ tắt màn hình, bật lại thì lại bị vậy.. bó tay toàn tập!

Rất mong các bạn giúp đỡ tôi fix mấy lỗi này với, Cảm ơn trước nhiều nhiều.

sumakho

Các bác cho em hỏi chút: em dùng Vietmap V17 (đĩa tặng kèm khi mua máy) nhưng cứ khi nào update dữ liệu bản đồ mới thì bản đồ không còn chính xác nữa. Cụ thể là em ở Tuyên Quang nhưng vào TX TQ thì báo không có dữ liệu.

linhphuong_ts

Các bạn giúp tôi với!

Cái SSi8000 của tôi chạy wm6.5 (setup tự động qua Samsung New PC Studio). Mọi thứ nói chung bình thường, nhưng hơi có vấn đề 1 chút, mong đc các bạn giúp giải đáp:

- Khi đang chạy ứng dụng, đặc biệt là các file media mà tắt màn hình (hoặc máy tự tắt màn hình sau 1') thì khi bật lại màn hình, máy ko vào đc nữa, cứ đơ đơ ngoài màn hình chờ, trượt đi, trượt lại thanh slide để unlock ko tác dụng. Đành phải tháo pin restart lại :( Vì lỗi này mà tôi đành tạm thời bỏ chức năng Unlock Screen, ko hiểu lỗi này là sao nữa?

- Các bạn có cách nào bỏ qua màn hình Owner Information mỗi khi mở máy ko? Tôi lỡ kích hoạt cái này nên giờ cứ mỗi lần bật màn hình lên nó lại hiện thị my info... Tắt đi cũng ko đc, muốn ko hiển thị phải xóa hết mọi thông tin trong Owner Information. Nhưng làm thế thì 1 số phần mềm có dùng Owner Information để đăng ký sẽ lại bị chưa kích hoạt!?!

- Máy tôi mỗi khi khởi động lên, free ram sẽ ở mức 65Mb, nhưng nó dần tụt xuống, khoảng 2 ngày sau nó sẽ chỉ còn free ở mức 35Mb, máy chậm hẳn dù ko chạy bất kỳ ứng dụng nào! Dòng wm có hay bị kiểu này ko? Có cách nào để giải phóng RAM khi bị kiểu này ko?

- Chế độ xoay màn hình cũng có vấn đề: Khi mới khởi động máy thì xoay bình thường mỗi khi chuyển ngang màn hình. Nhưng sau khi tắt màn hình, bật lại thì ko tự động xoay nữa (trừ khi xem ảnh vẫn tự xoay đc). Lúc này viết tin, đọc tin nhắn, xem các file word, adobe reader, exel thì ko tự xoay ngang nữa? Phải restart lại máy thì mới coi đc.. Nhưng cứ tắt màn hình, bật lại thì lại bị vậy.. bó tay toàn tập!

Rất mong các bạn giúp đỡ tôi fix mấy lỗi này với, Cảm ơn trước nhiều nhiều.
Cách tốt nhất là bro nên up Rom mới,trên dd đã có Rom của bro Sonblack mod,bro up thử xem còn bị những lổi như trên ko nhé

MINHDUONGPHU

Gửi các pro

Các pro ơi, em vừa mới tậu đc 1 em I8000, nhưng mà lần đầu dùng samsung vs lại cũng lần đầu dùng win mobile em thấy sao khó sử dụng wa' ( trc nay em toàn dung symbian), em vừa up lên 6.5 mà chả thấy cái cọc báo pin đâu cả, ko bít lúc nào sắp hết pin để còn sạc. Fair vào tân sâu trong máy mới thấy đc. bác nào biết cách j mách nước cho em vs.
Có bác nào ở Hà Nội ( khu vực quận Đống Đa, Hai Bà Trưng, Hoàng Mai) rành về máy này xin chỉ chỉ giáo cho em vài chiêu đc ko ạ. Hix2 :( . Thanks các bác nhiều lắm. ^^ =D>=D>=D>=D>=D>

cocolee81

Mình mới dùng samsung I8000.Đang dùng bản SB10 thấy mọi thứ rất ổn định.Mình rất thích cái samsung widget như của bản room gốc tháng 4 nhưng bản SB10 lại remove mấy cái soft của room gốc ấy mất rồi.Các bác có thể giúp mình lấy lại mấy cái soft ấy được không.Thx

lamborghinixz1

Gửi các pro
Các pro ơi, em vừa mới tậu đc 1 em I8000, nhưng mà lần đầu dùng samsung vs lại cũng lần đầu dùng win mobile em thấy sao khó sử dụng wa' ( trc nay em toàn dung symbian), em vừa up lên 6.5 mà chả thấy cái cọc báo pin đâu cả, ko bít lúc nào sắp hết pin để còn sạc. Fair vào tân sâu trong máy mới thấy đc. bác nào biết cách j mách nước cho em vs.
Có bác nào ở Hà Nội ( khu vực quận Đống Đa, Hai Bà Trưng, Hoàng Mai) rành về máy này xin chỉ chỉ giáo cho em vài chiêu đc ko ạ. Hix2 . Thanks các bác nhiều lắm. ^^
ban vao settings/System/Power and performance/power