• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

vanthai1592

có bác nào có phần mềm thay thế cho phím back của em HD2 trên winphone7 chưa, cho em với, em đang chán android mún chuyển qua winphone 7 để đổi gió đây

kkkkbn

Lỗi khi cài wp7 bằng window7 64bit

Khi cài bị lỗi như sau, nhờ các mod chỉ giùm:
An error has occurred
Read below for more information
Error Description: send d000ff partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1279)
Error Description: block send fail
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (962)
Error Description: Block is after end.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (704)

kkkkbn

Thanks!

Không phải lỗi do Window7 mà do thẻ nhớ của mình có vấn đề (mấy thẻ nhớ đều là thẻ Class2). Mặc dù đã vài lần cài được. Thế mà bây giờ không thể. Còn lý do gì khác không?... Cảm ơn mọi người...

Chỉnh sửa cuối:

zZboy_coldZz

pác nào cho e xin cái chuẩn của thẻ nhớ khi cài Win cho hd2 với!
Em format bằng SD format mà khi cài xong hết rom Winmo nó cứ bào lỗi thẻ nhớ! :(:)(:)((

pác nào cho e xin cái chuẩn của thẻ nhớ khi cài Win cho hd2 với!
Em format bằng SD format mà khi cài xong hết rom Winmo nó cứ bào lỗi thẻ nhớ! :(:)(:)((
Có cần chuẩn gì đâu bạn. Ngày xưa mình dùng HD2 mà thẻ nhớ 8Gb Class 2 chạy WP, Android ầm ầm... Bạn nên chọn thẻ nhớ chĩnh hãng và tầm Class 4 trở lên nhé.

zZboy_coldZz

mình dùng thẻ chính hãng đó 8G, class 4.
Mình format cái thẻ với định dạng nào vậy bạn?
Đối với Winmo có cần chia thẻ không? Và định dạng của phân vùng đó là gì? :-/:-/

vdvh

HTC HD2 - WP 7.8 - Nói chuyện nghe nhỏ?

Mình đang dùng HTC HD2 T8585 (bản thường) up từ WP 6.5 lên 7.8. Và bây giờ nói chuyện điện thoại phải nói lớn ng khác mới nghe dc, nhưng vẫn nhỏ.
Vậy mình cần thay đổi thế nào? Nếu dc cho mình xin link download.

Cảm ơn tất cả các bạn.

zZboy_coldZz

Hỏi cách khắc phục lỗi không cài đặt được 3G!

Mình đang dùng bảng 22.SEP 25 Lang HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5 >FULLY UNLOCKED>, đã up thành công!
Nhưng mình dùng 3G lại không được. Dù đã thử setup bằng tay lẫn auto qua tổng đài SMS của Mobifone!
Mình cũng đã cài thử 2-3 bản Rom khác, và cũng bị tình trạng trên! :(( :((
Vậy nhờ các pác hướng dẫn em cách khắc phục lỗi trên hộ em!

Mình đang dùng bảng 22.SEP 25 Lang HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5 >FULLY UNLOCKED>, đã up thành công!
Nhưng mình dùng 3G lại không được. Dù đã thử setup bằng tay lẫn auto qua tổng đài SMS của Mobifone!
Mình cũng đã cài thử 2-3 bản Rom khác, và cũng bị tình trạng trên! :(( :((
Vậy nhờ các pác hướng dẫn em cách khắc phục lỗi trên hộ em!
Bạn thực hiện Task29 và úp lại Ship Rom WM6.5 cho máy, sau đó cài lại MAGLDR rồi tiến hành cài lại WP7.8 nhé. Chú ý úp bản Ship Rom WM6.5 mới nhất để có Radio phiên bản mới nhất.

minhlc1958

Active Member
Bạn thực hiện Task29 và úp lại Ship Rom WM6.5 cho máy, sau đó cài lại MAGLDR rồi tiến hành cài lại WP7.8 nhé. Chú ý úp bản Ship Rom WM6.5 mới nhất để có Radio phiên bản mới nhất.

Nếu như muốn up radio phiên bản mới thì theo mình nghĩ chỉ cần Task29 và tải radio phiên bản mới mà up thôi đâu cần phải về rom ship
Link http://www.mediafire.com/?ci8zu3jxqqc3c47
Password PDAVIET

Nếu như muốn up radio phiên bản mới thì theo mình nghĩ chỉ cần Task29 và tải radio phiên bản mới mà up thôi đâu cần phải về rom ship
Cái này cháu biết mà Chú Minh, nhưng ở đây cháu muốn bạn ấy úp lại Ship Rom WM6.5 mới nhất trước khi flash WP7 thôi ạ.

zZboy_coldZz

Cái này cháu biết mà Chú Minh, nhưng ở đây cháu muốn bạn ấy úp lại Ship Rom WM6.5 mới nhất trước khi flash WP7 thôi ạ.

Lấy Rom Ship WP6.5 mới nhất ở đâu vậy pác! Nói mà k chỉ! pó tay lun!
Phải bảng Rom này không pác ơi! LEO(S)_3.14.707.3_Radio 2.15.50.14 (Asia): :-?
Thấy trong forum có cái này thôi!
Mình đã update thành công Rom ship mới trong forum! Nhưng sao phần Market nó không vào được! Ai biết chỉ hộ tý!

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Lấy Rom Ship WP6.5 mới nhất ở đâu vậy pác! Nói mà k chỉ! pó tay lun!
Phải bảng Rom này không pác ơi! LEO(S)_3.14.707.3_Radio 2.15.50.14 (Asia): :-?
Thấy trong forum có cái này thôi!
Mình đã update thành công Rom ship mới trong forum! Nhưng sao phần Market nó không vào được! Ai biết chỉ hộ tý!

Market wm nó đóng cửa rồi làm sao mà vô được (không còn hỗ trợ cho wm nữa)

vincent844

hỏi về thẻ nhớ sau khí Uproom windows phone 7.8 on HD2

Mọi người cho mình hỏi, Mình mới uproom windows phone 7.8 full unlock lên HD2 T-mobile, thẻ nhớ 4GB class 4(khi uproom mình đã để thẻ trong máy nên thẻ đã bị mã hoá), mình muốn hỏi là mình muốn mua thay thẻ nhớ 16GB class 4 hoặc class 10 thì phải làm sao? có cần phải Uproom lại từ đầu ko? hay chỉ cần format thẻ trên máy tính rồi cắm vào HD2(windows phone 7.8) sử dụng bình thường? Nói chung là muốn thay thẻ nhớ 16GB vào máy thì cần phải làm gì?

Bạn chỉ cần thay thẻ nhớ bình thường, khi khởi động lại thì cài đặt lại như mới úp rom thôi.

kenlike

Mình đang dùng wp 7.5, mình muốn cài lại bản 7.5 cho đỡ lỗi thì phải làm sao ạ?

Tình hình là mình đang dùng bản Mango, nhưng có nhiều lúc máy không reach được wifi, loa ngoài bị rè, sóng điện thoại bắt rất kém...Nên mình muốn refresh là bản Rom, hoặc up lên 7.8.
Máy của mình đang ở HSPL 2.08 rồi, vậy khi up rom có cần cài lại không, mình chưa cài bao giờ, nghe nói up radio gì gì đó dễ die máy.. hixx

Tình hình là mình đang dùng bản Mango, nhưng có nhiều lúc máy không reach được wifi, loa ngoài bị rè, sóng điện thoại bắt rất kém...Nên mình muốn refresh là bản Rom, hoặc up lên 7.8.
Máy của mình đang ở HSPL 2.08 rồi, vậy khi up rom có cần cài lại không, mình chưa cài bao giờ, nghe nói up radio gì gì đó dễ die máy.. hixx
Bạn không cần phải cài lại HSPL nữa mà có thể vào menu MAGLDR để cài lại bạn WP nhé.