• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về Opera mobile 8.65

poison071089

he he,da cai dc tren 6beo.tieng viet ngon lanh canh dao
Posted via Mobile Device

Ô lạ nhỉ,máy em là n72,đã cài font đầy đủ,sao cài opera 8.65 xong vào trang tv có chữ bị ô vuông là sao ta.Operamini vẫn ngon,ai có n70 hay n72 bị giống em ko ta?
Mà em mún hỏi thêm là mấy file TAHOMA.TTF, ARIAL.TTF, FreeType.dll có trong phần font có tác dụng gì?Vì thấy copy mỗi file FontVN2in1.gdr vào c:/system/fonts cũng vẫn hiển thị tv bthường.

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Ô lạ nhỉ,máy em là n72,đã cài font đầy đủ,sao cài opera 8.65 xong vào trang tv có chữ bị ô vuông là sao ta.Operamini vẫn ngon,ai có n70 hay n72 bị giống em ko ta?
Mà em mún hỏi thêm là mấy file TAHOMA.TTF, ARIAL.TTF, FreeType.dll có trong phần font có tác dụng gì?Vì thấy copy mỗi file FontVN2in1.gdr vào c:/system/fonts cũng vẫn hiển thị tv bthường.

Posted via Mobile Device

N70 cũng như vậy mặc dù mình cũng chép đủ loại fonts, vẫn cứ ô vuông.

Kojiro

Super V.I.P

Các đuôi ttf, gdr chính là font, bạn nên chỉ dùng 1 cái thôi, tahoma chẳng hạn, chép nhiều font là bị xung đột đó.

poison071089

Tình hình cái bác dùng 6béo cài opera 5.xx ko bị lỗi font mà bg bän 8.65 lại lỗi.Nghe cứ ngược ngược!Chắc opera mới cho thêm lỗi vào cho zui.

Posted via Mobile Device

dinhbetong

Em thay chi can cai Tahoma.gdr vao c\system\fonts la okie,moi toi chu no hoi bi manh mai thoi.Bac thu cai tahoma xem (del cai vn2in1 di)
Posted via Mobile Device

poison071089

Em thay chi can cai Tahoma.gdr vao c\system\fonts la okie,moi toi chu no hoi bi manh mai thoi.Bac thu cai tahoma xem (del cai vn2in1 di)
Posted via Mobile Device

Thế bác up cho em file tahoma.gdr của bác đi.Em thấy phần font em có file tahomabd.ttf thui.
Mà bác post bài bằng đt như em thì down cái gõ tv cho s60 ve dùng cho dễ nhìn,đỡ bị mod xóa bài.

Posted via Mobile Device

dinhbetong

chài,bác chịu khó search trên mạng đi.Em ko biết trang nào cho upload từ điện thoại cả.

Hay bác add nick yahoo em vào,lúc nào bác rảnh em send cho (chát yahoo bắng Slick nên có thể send,nhận dc file)

yahoo em: nguyenvantan87

à,cái ucweb nhanh phết,nhẹ nữa (nhẹ,nhanh hơn operamini)

Posted via Mobile Device

poison071089

Quä ucweb sao down 2 bän mà cä 2 đều ko kết nối được ngay màn load đầu tiên,cay thế!
Posted via Mobile Device

dinhbetong

Bác có chắc down đúng bản cho máy mình ko đấy?

Cái mà em nhắc là bản có hơn 200kb thôi đấy
Posted via Mobile Device

poison071089

Bác có chắc down đúng bản cho máy mình ko đấy?

Cái mà em nhắc là bản có hơn 200kb thôi đấy
Posted via Mobile Device

chài ơi lại còn sai bän thì em ko bằng 1 chú gà.Thôi,cứ operamini mà chiến.

Posted via Mobile Device

dinhbetong

chài ơi lại còn sai bän thì em ko bằng 1 chú gà.Thôi,cứ operamini mà chiến.

Posted via Mobile Device

here r u => http://peperonity.com/go/sites/mview/s60site/13829879;jsessionid=E59D048DFBDF93F37ACC6EFDBD38E9AC.c06?act=1385-3688886-1226996751_2c06

(vao bang dt nha)

Posted via Mobile Device

duytn83

Mình đang dùng con N72 cài opera 8.65 nhưng bị lỗi font du mình đã cài font TV rồi . Bạn nào biết chỉ mình với , thanks !