• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO HỆ THỐNG VÀ BẢO MẬT

LuongQuang

Super V.I.P
Topic này tạo ra để các thành viên cùng yêu cầu, thắc mắc và thảo luận các soft thuộc chức năng hệ thống và bảo mật có trong chuyên đề Ứng dụng hệ thống cập nhật hay các soft chưa có ở chuyên đề riêng để cùng nhau thảo luận.

Không yêu cầu hay thảo luận các vấn đề liên quan đến C.r.a.c.k, k.e.y.g.e.n... tại đây (theo qui định chung của PDAVIET). Các bài sai qui định sẽ xóa không cần báo trước!

Tham khảo trước các chuyên đề đã có và dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn trước khi yêu cầu!

dink211

HTC Black IntelliPad v1.0

Phần mềm bàn phím theo phong cách Touch, hỗ trợ nhiều ngôn ngữ và T9...
Hỗ trợ: WM2003 --> WM6, màn hình QVGA
Các bạn tải phần mềm tại đây: http://azy.mysteria.cz//Files/Freeware/HTC%20PhonePad.cab

em cài xong nhưng hổng có thấy nó chạy anh àh :(. em dùng O2s.. thế màn hình của em có fải là QVGA không ạh??

Chỉnh sửa cuối:

dink211

em có một thắc mắc nữa muốn hỏi các tiền bối..
Sau khi em cài FTouchSL thì thấy nó làm iContact v0.73 cùng S2U2 trượt không cònn được "trơn" như xưa nữa?? :(

không biết chỉ mình máy em bị hay đây là do các phần mềm không tương thích với nhau ạh??

maianhtungsten

Mỗi một ứng dụng đều có hệ thống TouchFLO riêng nếu một ứng dụng như FTouchSL can thiệp chức năng này trên một số phần khác có thể đưa vào danh sách đặc biệt "Exclusion list" hoặc "Disable scrolling" theo ứng dụng đã tích hợp sẵn TouchFLO

baomeo

Synch với Thunderbird

Trước đây em dùng Active Synch để synch PPC với Outlook 2003, nay ghét anh Bill em có chuyển sang dùng Thunderbird của Mozilla.
Các bác xem có phần mềm hay Addon nào để synch với PPC (em dùng Asus P535) thì giúp em với, mục tiêu chính là lưu lại Contact và Calendar thôi các bác ạ, có giải pháp nào khác cũng được, cảm ơn nhiều.

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn dùng thử cái này chuyên dụng để kết nối ActiveSync và Thunderbird http://www.birdiesync.com hoặc http://www.finchsync.com/ (cái này config khó hơn nhưng free) để nghiên cứu cụ thể!

Còn nếu không bạn có thể dùng riêng MS Outlook chỉ để dùng với PPC còn Thunderbird để quản lý công việc của bạn cũng được! :D

mypoct1177

Mình đang dùng XDA Flame.Vừa rồi mình có cài Resco Explorer 2008 v7.02.Nhưng lại không đăng ký được.Các bạn có MTK không cho mình xin với.Owner của mình là: My Poct.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng XDA Flame.Vừa rồi mình có cài Resco Explorer 2008 v7.02.Nhưng lại không đăng ký được.Các bạn có MTK không cho mình xin với.Owner của mình là: My Poct.

Bạn là người mới nên trước khi post bài đọc kỹ quy định của diễn đàn nhé PM trực tiếp cho người post hoặc cho mình những bài thế này lần sau dell nhé...

happy_heart

Cho mình hỏi có phần mềm nào dùng để hiển thị cái Calendar trên today được nhiều Appointment trong nhiều ngày không, Calendar mặc định của máy chỉ hiển thị được Appointment trong 1 ngày kế tiếp thôi.
Bạn nào có cho mình xin nhé !!! Thanks all !!!

NguyenTu

Super V.I.P
Sao không ai giúp mình hết vậy !!!!!!

Bạn dùng PM Spb Diary thử xem, bạn vào đây---->http://www.spbsoftwarehouse.com/products/diary/?en để lấy nhé.

* Bạn là thành viên mới trước hết phải tìm kiếm trên diễn đàn đã chứ, hơn yêu cầu thì cũng phải từ từ tất sẽ có người giúp bạn, ai cũng còn có công việc của người đó mà:-/:-/:-/:-/

happy_heart

Bạn dùng PM Spb Diary thử xem, bạn vào đây---->http://www.spbsoftwarehouse.com/products/diary/?en để lấy nhé.

* Bạn là thành viên mới trước hết phải tìm kiếm trên diễn đàn đã chứ, hơn yêu cầu thì cũng phải từ từ tất sẽ có người giúp bạn, ai cũng còn có công việc của người đó mà:-/:-/:-/:-/

Cám ơn bạn nhé !!! Mình đã tìm nhiều rồi nhưng không thấy nên mới có yêu cầu, mình cần dùng gấp nên mới gấp như thế, xin lỗi các bạn !!!!

dink211

PM hỗ trơ nhận file qua Blutooth
- Dung lượng sau khi cài đặt: 29K
- Hỗ trợ MH QVGA, VGA, các hệ điều hành từ WM2k3 đến WM6.1

* Cách cài đặt:
- giải nén, cài đặt file cab vào main memory
- soft Reset.
- Sau đó vào: Start -> Settings -> Connections -> OBEX Inbox chọn nơi lưu file Blutooth nhận về

em giải nén rồi nhưng được cái folder trống trơn àh ????

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
em giải nén rồi nhưng được cái folder trống trơn àh ????

CÁM ƠN BẠN ĐÃ PHÁT HIỆN, MÌNH ĐÃ KIỂM TRA LẠI VÀ SỬA LẠI FILE ĐÍNH KÈM RỒI ĐÓ, BẠN QUAY VỀ TRANG ĐÓ DOWN NHÉ.

CHÚC VUI

lyductuong

Các Pro nào có phần mềm Shut down không cho mình xin với, mình tìm mãi không thấy, mình thấy phiên bản được tích hợp sẳn trong Rom của bác Khoaha rất đẹp và Pro nữa, nhưng không dám xin vì sợ bị lộn chủ đề. Mình cảm ơn trước!!!

NhatToai

Super V.I.P
Các Pro nào có phần mềm Shut down không cho mình xin với, mình tìm mãi không thấy, mình thấy phiên bản được tích hợp sẳn trong Rom của bác Khoaha rất đẹp và Pro nữa, nhưng không dám xin vì sợ bị lộn chủ đề. Mình cảm ơn trước!!!

Cái bạn cần ở đây nhé:http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=84751&d=1215651557
Cài xong chép toàn bộ skin vào thư mục vừa cài tạo nên(cài trên device).

vuhai247

anh ơi có key của giao diện SpbPocketPlus4.0.2.arm này không,cho em xin,em không biết post đúng chổ không nữa

FRLVN

mình có thắc mắc là mình đang dùng O 2 Atom WM5, khi Sync với PC thì đồng hồ trong O2 Atom tự dưng cộng (+) thêm 3 giờ nữa. Nghĩa là khi O2 chỉ 10.00am thì khi cắm jắc USB để Sync thì tự nhiên nó nhảy lên 13.00. Trong khi đồng hồ trong PC vẫn giữ nguyên & đúng là 10.00am.

Cảm ơn các bác.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình có thắc mắc là mình đang dùng O 2 Atom WM5, khi Sync với PC thì đồng hồ trong O2 Atom tự dưng cộng (+) thêm 3 giờ nữa. Nghĩa là khi O2 chỉ 10.00am thì khi cắm jắc USB để Sync thì tự nhiên nó nhảy lên 13.00. Trong khi đồng hồ trong PC vẫn giữ nguyên & đúng là 10.00am.

Cảm ơn các bác.

Do bạn đặt múi giờ ở PC sai dẫn đến khi AS nó AS theo giờ đồng hồ của PC chỉ cần đặt lại múi giờ +7 ở PC là ok thôi....