• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO HỆ THỐNG VÀ BẢO MẬT

for1danny

mình đag tìm soft Dropbox dùng cho WM. có bác nào đã dùng cái này chưa ? Trên trang chủ thì ko co hỗ trợ WM .
bác nào có soft này thì cho mình xin.
tks.

vietnam01002

nhờ hướng dẫn về Windows Mobile 6.5

Chào các bạn!
Mình dùng LG GM750 chạy WM 6.5; mỗi lần muốn làm sáng màn hình để xem giờ, mở khóa hay xem thông tin màn hình đều phải ấn nút nguồn. Lâu ngày, chắc nút nguồn bị liệt quá. Nhờ các bạn tư vấn giúp phần mềm nào có thể làm sáng màn hình bằng 1 phím khác bất kỳ (có thể do người dùng ấn định).
Cảm ơn các bạn rất nhiều!

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
nhờ hướng dẫn về Windows Mobile 6.5

Chào các bạn!
Mình dùng LG GM750 chạy WM 6.5; mỗi lần muốn làm sáng màn hình để xem giờ, mở khóa hay xem thông tin màn hình đều phải ấn nút nguồn. Lâu ngày, chắc nút nguồn bị liệt quá. Nhờ các bạn tư vấn giúp phần mềm nào có thể làm sáng màn hình bằng 1 phím khác bất kỳ (có thể do người dùng ấn định).
Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Đây là khu vực yêu cầu ứng dụng mà bạn,tuy nhiên vấn đề của bạn khá đơn giản.Bạn dùng một trình regedit để tiến hành.
Hãy thay đổi lại giá trị của khóa sau:
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd, DefaultKeyLock thay đổi giá trị từ 1 (default) thành 0 rồi SoftReset.
Sau này mỗi lần muốn mở máy thì bấm bất kỳ phím nào màn hình cũng sáng lên.

vietnam01002

Đây là khu vực yêu cầu ứng dụng mà bạn,tuy nhiên vấn đề của bạn khá đơn giản.Bạn dùng một trình regedit để tiến hành.
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd, DefaultKeyLock thay đổi giá trị từ 1 (default) thành 0 rồi SoftReset.

Cảm ơn DoanNhatHa đã giúp đỡ, bạn có thể hướng dẫn mình làm cách nào để mở regedit không? Mình vào search, gõ "regedit" nhưng không có kết quả.
Mình gà mờ, DoanNhatHa đừng phiền nhé. Rất mong nhận được chỉ dẫn của bạn!

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn DoanNhatHa đã giúp đỡ, bạn có thể hướng dẫn mình làm cách nào để mở regedit không? Mình vào search, gõ "regedit" nhưng không có kết quả.
Mình gà mờ, DoanNhatHa đừng phiền nhé. Rất mong nhận được chỉ dẫn của bạn!

Nghĩa là bạn dùng một soft chỉnh regedit trên PPC,ví dụ như trong bộ cài Resco File Explorer cũng có đấy,không thì dùng tạm cái dưới bài.

vietnam01002

báo cáo, đã vào tới HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd, nhưng trong mục này chỉ có 2 file là "InitialDelay" (data = 857) và "RepatRate" (data = 5).:O
Xin chỉ dẫn mình với!

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn NhatToai! Bạn thật tốt bụng! Mình làm ngay đây. Rất vui vì gà mờ như mình lại được Super Mod giúp đỡ.

bất ký thành viên nào cũng như nhau cả bạn à,miễn là tham gia thật lòng.
Sẵn tiện,dòng máy của bạn thuộc nhóm "PPC-THƯƠNG HIỆU KHÁC" có subbox tại đây,các thắc mắc trong sử dụng bạn tham khảo và post vào đấy nhé:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?199-PPC-THƯƠNG-HIỆU-KHÁC

vietnam01002

Bạn tạo thêm DefaultKeyLock và đặt giá trị 0,nhớ reset lại máy.

Mình tạo thêm DWORD Value có tên là DefaultKeyLock, gán giá trị = 0 rồi reset máy như NhatToai chỉ dẫn nhưng không có thay đổi gì cả, chỉ khi nào nhấn nút nguồn màn hình mới sáng. Mình có thao tác gì sai không vậy bạn?
Mình cũng đã thử tạo "New String Value" rồi "New Binary Value" với tên và giá trị như vậy nhưng cũng chẳng ăn thua.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình tạo thêm DWORD Value có tên là DefaultKeyLock, gán giá trị = 0 rồi reset máy như NhatToai chỉ dẫn nhưng không có thay đổi gì cả, chỉ khi nào nhấn nút nguồn màn hình mới sáng. Mình có thao tác gì sai không vậy bạn?

Đừơng dẫn có đúng không bạn(HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd, DefaultKeyLock) và nhớ viết đúng như trên,giá trị 0 (hệ Dec,không phải Hex),ok rồi soft-reset

Trong hình trên giá trị là 1,bạn cần đổi lại là 0

vietnam01002

Mình đã làm y hệt bạn chỉ, kể cả chữ cái viết hoa nhưng vẫn chưa được, mình sẽ làm lại vài lần nữa xem sao. Cảm ơn NhatToai rất nhiều!

vietnam01002

hu hu, có phần mềm nào giúp màn hình LG GM750 sáng lên bằng 1 phím bất kỳ, các bạn chỉ mình với...

NhatToai

Super V.I.P
hu hu, có phần mềm nào giúp màn hình LG GM750 sáng lên bằng 1 phím bất kỳ, các bạn chỉ mình với...

Thử tạo thêm khóa StylusOutStatus = 0 như hình trên xem sao bạn.Lấy bút ra màn hình tự sáng.

for1danny

mình đag cần 1 số bản đồ của singapore, bangkok, Quảng châu, Thẩm quyến, hongkong. nhưng ko bít có thể tìm ở đâu? Igo thì giá mắc quá...
bác nào bít thì chỉ dùm.
xin cám ơn