• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

t_mobile2006

Bạn phải cài vào main mới được, sau khi cài xong nó sẽ nằm dưới taskbar! :D

mình dùng WA2 và WAD nên không để tray taskbar.có cách nào đưa nó vào phần setting system hoặc làm sortcut ở ngòai đc không?soft này bắt buộc cài vào main ah?có cài đc vào storge card k?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình dùng WA2 và WAD nên không để tray taskbar.có cách nào đưa nó vào phần setting system hoặc làm sortcut ở ngòai đc không?soft này bắt buộc cài vào main ah?có cài đc vào storge card k?

Nếu bạn đã dùng cả Wa2 và Wad thì việc làm sortcut rất đơn giản mà còn soft này cài vào storge cũng được nhưng load chậm lắm tốt nhất là cài trên main bạn ạ. Thân!!!

t_mobile2006

nhưng mình không tìm thấy ở trong pPc, thường các soft cài vào ppc thì có trong program ỏ programfiles hoặc ở setting.nhưng soft này chỉ thấy ở tray taskbar.không biêt ở đâu mà tạo sortcut

ChuHuyHoan

Well-Known Member
nhưng mình không tìm thấy ở trong pPc, thường các soft cài vào ppc thì có trong program ỏ programfiles hoặc ở setting.nhưng soft này chỉ thấy ở tray taskbar.không biêt ở đâu mà tạo sortcut

Ngày trước mình cũng dùng một bản và bị tình trạng như bạn sau đó up một bản mới hơn thì thấy bạn thử theo cách của mình nhé. Mà bạn đang dùng bản bao nhiêu vậy dùng bản mới nhất đi sẽ khắc phục được tình trạng đó. Thử xem nhé bạn. Thân!!!!

t_mobile2006

Ngày trước mình cũng dùng một bản và bị tình trạng như bạn sau đó up một bản mới hơn thì thấy bạn thử theo cách của mình nhé. Mà bạn đang dùng bản bao nhiêu vậy dùng bản mới nhất đi sẽ khắc phục được tình trạng đó. Thử xem nhé bạn. Thân!!!!

mình dùng htc charmer mới up WM 06 bản của bác Quang up lên OS5.2.968 (build 15341.2.0.0).bản này là mới nhất rùi đấy.bạn có cách nào đưa card export làm sortcut ra desktop k?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình dùng htc charmer mới up WM 06 bản của bác Quang up lên OS5.2.968 (build 15341.2.0.0).bản này là mới nhất rùi đấy.bạn có cách nào đưa card export làm sortcut ra desktop k?

Mình thì chưa chạy trên nền WM06 mình chỉ chạy trên 05 thôi nên cũng không hiểu rõ lắm bạn có thể PM trực tiếp cho bác Quang hỏi về điều này chắc bác sẽ có câu trả lời cho bạn. Thân!!!!

duongtver

các bạn ơi , cho mình hởi , có cái code nào cài vào mà winmedia chơi được hầu hết các files không ? ai biêtf giúp mình với :) :) :)

Nguyenson318

Chào các bạn. Hôm trước mình tìm trên Diễn đàn (PDAVIET) được phần mềm Office 6. Sau khi cài vào Xda Atom thì thấy chạy rất ngon, mở files word nhanh và chuyên nghiệp hơn phần Office đi kèm máy (khắc phục được hiện tượng quả bóng quay mãi không dừng đối với những file lớn). Nhưng bộ Office 6 này không hiển thị đầy đủ Menu và không có chỗ nào để tạo một trang tài liệu mới.
Bạn nào dùng rồi thì cho ý kiến về phần mềm này nhé. Hiện có bản Office nào tốt hơn không?
Thanks.

Chào các bạn. Hôm trước mình tìm trên Diễn đàn (PDAVIET) được phần mềm Office 6. Sau khi cài vào Xda Atom thì thấy chạy rất ngon, mở files word nhanh và chuyên nghiệp hơn phần Office đi kèm máy (khắc phục được hiện tượng quả bóng quay mãi không dừng đối với những file lớn). Nhưng bộ Office 6 này không hiển thị đầy đủ Menu và không có chỗ nào để tạo một trang tài liệu mới.
Bạn nào dùng rồi thì cho ý kiến về phần mềm này nhé. Hiện có bản Office nào tốt hơn không?
Thanks.
Nếu bạn muốn dùng một bộ office chuyên nghiệp thì nên dùng SoftMaker nhé, đã có một chuyên đề riêng cho nó rồi, qua đây nhé! :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn ơi , cho mình hởi , có cái code nào cài vào mà winmedia chơi được hầu hết các files không ? ai biêtf giúp mình với :) :) :)

Cái này dễ mà bạn, bạn mới dùng hãy dùng coreplayer đi nhé đảm bảo không phải hối tiếc đâu :D:D:D. Chúc vui!!!!

ntky

Có soft Softick Card Export v2.20 dùng để biến PPC thành đầu đọc thẻ nhớ,soft này rất hay nhưng sao mình không crack được ( đăng ký theo owner nhưng khi nhập xxx vào thì báo xxx không đúng ), anh em kiểm tra giúp mình xem sao nhé.

Thanks nhiều nhiều.

ThaiKien

Super V.I.P
Có soft Softick Card Export v2.20 dùng để biến PPC thành đầu đọc thẻ nhớ,soft này rất hay nhưng sao mình không crack được ( đăng ký theo owner nhưng khi nhập xxx vào thì báo xxx không đúng ), anh em kiểm tra giúp mình xem sao nhé.

Thanks nhiều nhiều.

Bạn nhớ lấy code theo owner sau đó thay đổi chữ S ở cuối dãy số thành chữ G nhé.

Huycl2507

bạn nói rõ hơn cho mình cái cách đăng ký theo ower name là gì vậy

bạn đăng ký theo Ower name mà bạn đã điền vào trong Settings/Personal/ower information đó. Sau đó đỏi ký tự cuối cùng thành chữ G là okie rồi !

mdapro

MTK của Resco Explorer 2007 Final ko tài nào chạy được, các bác giúp em với

NhatNguyen

!

bạn đăng ký theo Ower name mà bạn đã điền vào trong Settings/Personal/ower information đó. Sau đó đỏi ký tự cuối cùng thành chữ G là okie rồi !

phần ower name chỉ có những chữ cái chứ đâu có số mà mình điền vào số ĐK bi giờ :-??

Status
Không mở trả lời sau này.