• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã làm như bạn hướng dẫn, chạy .ễ thì pm tự cài trên PPC và PC xong vào yahoo mở My Webcam thì chỉ thấy màn hình PPC mà thôi, còn mở Camera thì vẫn ko thấy hình ảnh. Mình xài O2S WM5 camera VGA ko biết có xài dc ko???? thanks...

Thôi rồi.... camera VGA thì làm sao mà hiện lên được bạn không thấy người ta khuyến cáo là camera phải ít nhất là 1.3 à? Đối máy lên 1.3 bạn sẽ dùng được ngay thôi mà :D:D:D. Thân!!!!

namket

Hixhix...... vậy có pm nào khác dùng cho camera VGA ko bạn, đổi máy lấy tiền đâu ra. huhu.. thanks....

Hixhix...... vậy có pm nào khác dùng cho camera VGA ko bạn, đổi máy lấy tiền đâu ra. huhu.. thanks....
Ko có cái này dùng cho VGA đâu bạn, mình cũng đang dùng VGA (O2 S) đây, chịu thôi chứ sao! :D

thanhsu73

Mình thấy rom Prophet2006 của bác Quang có soft Storage Reader dùng để biến PPC thành đầu đọc thẻ. Mod có thể giúp mình lấy ra thành cab file được không? nếu được thì gửi cho mình nha.

Chỉnh sửa cuối:

sportdinh

đồng bộ Sync

PC mình đang xài ở Cty cài winXp, mình đồng bộ sync xài lâu nay. PC ở nhà lại cài Win2000, mình đã thử đồng bộ sync nhưng không kết nối được. Máy mình đang xài là O2mini.
Chẳng lẻ lại phải cài winxp cho máy ở nhà?
Còn cách nào ko Các bác giúp mình với.
Thank

jupiterv

cho e xin phần mềm chuyển file .exe sang file .cab (ngoài phần mềm WinCE CAB ra)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
PC mình đang xài ở Cty cài winXp, mình đồng bộ sync xài lâu nay. PC ở nhà lại cài Win2000, mình đã thử đồng bộ sync nhưng không kết nối được. Máy mình đang xài là O2mini.
Chẳng lẻ lại phải cài winxp cho máy ở nhà?
Còn cách nào ko Các bác giúp mình với.
Thank

Cái này khó đấy bạn ạ mình thấy để can thiệp vào win thì rất khó (đối với mình) nhưng mình nghĩ cài lại thì cũng chẳng to tát gì nếu mình thích chọc ngoái thì việc cài win nhỏ như con thỏ thôi. Phục vụ lợi ích của mình là chính mà :D. Thân!!!!

darkgemini

các sư huynh cho hỏi có soft nào launch app từ tray không vậy, đã dùng qua vjjtraylaunch nhưng không thích gì mấy, mình thấy trong cái ROM Hermes 3.07 của bác PhamQuang có soft Tray Launch gì đó mà mình search hoài không ra, xin mấy huynh chỉ giùm

thaona1285

Các bạn cho mình hỏi, không biết là có phần mềm nào giúp đánh SMS bằng các phím lớn trên màn hình để có thể bấm phím bằng ngón tay ma khỏi phải dùng bút ko ? (giống như là photos contacts đó với các phím 1 ,2 , 3 , 4 , 5 , 6 ,7 ,8 , 9 , 0 ; rồi các ký tự abc nhỏ ở dưới ) giống như là mình đánh SMS trên dt bình thường vậy đó , cám ơn các bạn rất nhiều .

Phoenix

Các bạn cho mình hỏi, không biết là có phần mềm nào giúp đánh SMS bằng các phím lớn trên màn hình để có thể bấm phím bằng ngón tay ma khỏi phải dùng bút ko ? (giống như là photos contacts đó với các phím 1 ,2 , 3 , 4 , 5 , 6 ,7 ,8 , 9 , 0 ; rồi các ký tự abc nhỏ ở dưới ) giống như là mình đánh SMS trên dt bình thường vậy đó , cám ơn các bạn rất nhiều .

Bạn tab vào chỗ hình bàn phím, rồi chuyển chế độ gõ mặc định của máy là Keyboard bằng Phone Pad (đây là định dạng gõ giống hệt như các điện thoại phổ thông khác như Nokia hay Sam sung....). Thân! :D
PS: Bạn đang dùng dòng PPC nào thế???:-/

toanh04

Bạn tab vào chỗ hình bàn phím, rồi chuyển chế độ gõ mặc định của máy là Keyboard bằng Phone Pad (đây là định dạng gõ giống hệt như các điện thoại phổ thông khác như Nokia hay Sam sung....). Thân! :D
PS: Bạn đang dùng dòng PPC nào thế???:-/

Đúng là Phone Pad rất tiện khi nhập dữ liệu = 1 tay nhưng bạn cho mình hỏi là có cách nào để nó tự tìm danh bạ khi nhắn tin như các chương trình bàn phím khác không?
Cái này khi mình gõ vào To: trong phần tin nhắn thì không thấy nó tự động tìm tên trong danh bạ nên rất bất tiện, cứ phải nhớ số mới được...

thaona1285

Cám ơn bạn nhiều , mình đang dùng HTC Trinity .

mình phải tìm chỗ nào vậy bạn , mình tìm hoài mà ko thấy , bạn có thể chir mình rõ hơn được ko , cám ơn nhiều .

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhiều , mình đang dùng HTC Trinity .

mình phải tìm chỗ nào vậy bạn , mình tìm hoài mà ko thấy , bạn có thể chir mình rõ hơn được ko , cám ơn nhiều .

Bạn có thể vào CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPCđây để tìm chương trình nhé, hoặc bạn có thể sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn là thấy ngay.

shogunr125

cho e xin phần mềm chuyển file .exe sang file .cab (ngoài phần mềm WinCE CAB ra)

Bạn có thể nói rõ hơn mục đích chuyển file từ đuôi .exe sang .cab để làm gì được không? (Nếu chỉ để cài đặt trên PPC thì dùng WinCE CAB là được rồi) Biết đâu mình có thể giúp được bạn... :D

Bạn có thể nói rõ hơn mục đích chuyển file từ đuôi .exe sang .cab để làm gì được không? (Nếu chỉ để cài đặt trên PPC thì dùng WinCE CAB là được rồi) Biết đâu mình có thể giúp được bạn... :D
Chắc bạn ấy muốn sau khi HR thì có sẵn file cab trên PPC để cài lại ngay mà ko cần nối với PC đó mà! Mà cũng ko có soft nào như vậy đâu, chỉ có thể lấy được file cab từ file exe bằng cách sync với PPC rồi cài file exe đó, sau đó vào C:/Program Files/MS Active Sync hoặc là thư mục mang tên phần mềm đó trong C:/Program Files là tìm đươc file cab của nó hà (ngọai trừ SoftMaker)!

PDAmember

Mình mới dùng PPC nên muốn hỏi các bạn 1 kiến thức cơ bản, đó là HR và SR khác nhau thế nào? Trong trường hợp HardReset thì sau đó các phần mềm, ứng dụng cũng như các file dữ liệu đã cài thêm vào máy có còn không hay phải cài lại từ đầu? Và khi nào thì phải sử dụng đến chiêu HR, nó có hại cho máy như thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.