• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hyaku

Cho mình hỏi cái Pocket Breeze có thể xoay ngang các Tab ra không nhi? Mình thấy bảo trong option/tabs/general có phần tích vào se xoay ngang hay dọc nhưng tại sao minh không có vậy. Mình dùng v5.3.04

Dùng spb diary đi bạn, dùng xoay ngang các tab rất tiện lợi...

ducdl2

Xin hỏi phần mềm quản lý đặt chuông báo thức cũng như chọn được nhạc để làm báo thức tên là gì vậy? mình dùng chương trình mặc định cho ppc chán quá, ko thể chọn được kiểu chuông :(
Bạn dùng PTravelAlarm đi mình đang dùng thằng này,tuyệt lắm!

cinim

Bác nào cho em hỏi với có PM nào để biến cái dialpad giống cái bàn phím của điện thoại bình thường.Nghĩa là ấn phím 2 1 lần cho chữ a ấn nhanh 1 lần nữa cho chữ b ấn tiếp cho chữ c kọ ạ.Em đang dung Eten M700 Wm6.Thanks các bác nhiều

viethaxd

Đã remove nhưng vẫn báo là kô thấy file exe

Mình dùng win05.Cách đây mấy hôm có cài chương trình imusic nghe nhạc ,nhưng chán rồi remove.
Chả hiểu sao bây giờ mình cứ khi bật lên là nó báo:cannot excute /storage card/program file/imusic/imusic.exe
Hic,khó chịu thật đó.Mình tìm trong thẻ thì không hề còn,vì mình đã remove đi rồi.Giờ chả biết làm sao để nó hết nữa.
Các bro giúp với :(

ToanPDA

Remove Imusic

Mình dùng win05.Cách đây mấy hôm có cài chương trình imusic nghe nhạc ,nhưng chán rồi remove.
Chả hiểu sao bây giờ mình cứ khi bật lên là nó báo:cannot excute /storage card/program file/imusic/imusic.exe
Hic,khó chịu thật đó.Mình tìm trong thẻ thì không hề còn,vì mình đã remove đi rồi.Giờ chả biết làm sao để nó hết nữa.
Các bro giúp với :(

Nếu kiểm tra trong thẻ không còn gì bạn có thể vào trong programs ở máy

check lại, nếu cũng không còn gì bạn vào windows\Startup và windows\Start

Menu tìm thử xem. Nếu thấy thì xóa link của đó đi!

Rất có thể Imusic của bạn nằm trong Startup nên mới xảy ra hiện tượng trên.

Have fun!:D

Ryuroden

Bác nào cho em hỏi với có PM nào để biến cái dialpad giống cái bàn phím của điện thoại bình thường.Nghĩa là ấn phím 2 1 lần cho chữ a ấn nhanh 1 lần nữa cho chữ b ấn tiếp cho chữ c kọ ạ.Em đang dung Eten M700 Wm6.Thanks các bác nhiều
Bạn thử dùng SPB Mobile Shell xem, nó có cái Spb contact có chức năng tương tự như yêu cầu của bạn đấy.

phuonglev

Bạn nào có font tiếng Việt đầy đủ cho mình xin với, bộ font của mình dùng với từ điển Lingvosoft toàn bị hiển thị ký tự []. Cám ơn nhiều!

ThaiKien

Super V.I.P
Bạn nào có font tiếng Việt đầy đủ cho mình xin với, bộ font của mình dùng với từ điển Lingvosoft toàn bị hiển thị ký tự []. Cám ơn nhiều!
Bạn có thể vào DS tải bộ font đầy đủ về. Tuy nhiên để hiển thị từ điển Lingvosoft thì chỉ cần font Tahoma cài vào main là được.

viethaxd

Hic,mình đã vào trong starup và star,xóa những thứ trong lạ lạ,nhưng cái notication eror nó vẫn báo thế.Chả hiểu bị sao nữa :(

ducdl2

Hic,mình đã vào trong starup và star,xóa những thứ trong lạ lạ,nhưng cái notication eror nó vẫn báo thế.Chả hiểu bị sao nữa :(
Bạn cài lại imusic rồi dùng SkTool remove nó đi là được.

Làm phiền các bác Mod chút . Em là người mới chơi PPC lên có nhiều cái PM chưa vững .. mong các bác chỉ giáo . Em vừa mới mua con O2 Orbit dùng W2005 nhưng không có PM Dao diện tiếng việt . Em thử cài CFNET2.0 cho w2005 nhưng máy báo không thích hợp vì thế mà không cài được VLip2005 vậy mong các bác chỉ giáo . thanks nhiều
À tiện thể Bác nào có PM Dao diện Tiếng việt dành cho O2 Orbit chia sẻ cho em với nhé ( W2005). và cho em xin thêm phần tăng tốc cho nó luôn

Last edited by a moderator:

reco2007

Bạn nên chỉnh lại múi giờ trên PC hoặc PPC, vì khi PPC sync với PC thì PPC sẽ tự động cập nhật theo giờ trên PC.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=183647&highlight=button#post183647

bác ơi, ko phải như vậy đâu, thi thoảng mới bị, ko sync thì đồng hồ nó vẫn nhanh 2 tiếng + nửa ngày, nhưng phút thì luôn chính xác ... thế mới lạ !!!
còn nó hay bị mất loa thì các bác co biết tại sao ko ạ ? softreset thì lại được trở lại ? có bác nào biết ko ạ ? hay là em up bản rom mới ?
em dùng o2S ạ !!!

ancola66

Super V.I.P
bác ơi, ko phải như vậy đâu, thi thoảng mới bị, ko sync thì đồng hồ nó vẫn nhanh 2 tiếng + nửa ngày, nhưng phút thì luôn chính xác ... thế mới lạ !!!
còn nó hay bị mất loa thì các bác co biết tại sao ko ạ ? softreset thì lại được trở lại ? có bác nào biết ko ạ ? hay là em up bản rom mới ?
em dùng o2S ạ !!!
Bạn có dùng phần mềm Đồng hồ xem giờ quốc tế, du lịch hay một phần mềm thời tiết nào không ? Những phần mềm đó nếu không để ý hay set không đúng cũng gây ra sai giờ (Sai do mình set mặc định chứ không phải đồng hồ sai)

reco2007

Bạn có dùng phần mềm Đồng hồ xem giờ quốc tế, du lịch hay một phần mềm thời tiết nào không ? Những phần mềm đó nếu không để ý hay set không đúng cũng gây ra sai giờ (Sai do mình set mặc định chứ không phải đồng hồ sai)

mình ko dùng những phần mềm đồng hồ mà chỉ dùng lịch Phù đổng thôi, nhưng trước kia khi chưa cài Phù Đổng thì cũng bị như vậy ...
Nhưng lỗi nặng nhất là thi thoảng dùng phần mềm một lúc là mất loa (tức là mất chuông, mất nhạc... tất tần tật ) nhưng vẫn nghe thoại được !!!
ghét quá, một tý phát hiện ra lại phải soft reset, à mình đã từng hardreset một lần nhưng ko khỏi !!!

DOP

mình ko dùng những phần mềm đồng hồ mà chỉ dùng lịch Phù đổng thôi, nhưng trước kia khi chưa cài Phù Đổng thì cũng bị như vậy ...
Nhưng lỗi nặng nhất là thi thoảng dùng phần mềm một lúc là mất loa (tức là mất chuông, mất nhạc... tất tần tật ) nhưng vẫn nghe thoại được !!!
ghét quá, một tý phát hiện ra lại phải soft reset, à mình đã từng hardreset một lần nhưng ko khỏi !!!

Có thể do đụng soft. (DOP lúc trước cũng bị tình trạng tương tự) Bạn có thể "chịu khó" HR thêm 1 lần nữa, cài các soft lại 1 lần nữa xem sao ??? Cài lại soft chứ không restored lại bản backup bằng các chương trình backup (Kinh nghiệm thôi :D, vì đã từng bị và cài lại 1 lần hết lại!)

Làm phiền các bác Mod chút . Em là người mới chơi PPC lên có nhiều cái PM chưa vững .. mong các bác chỉ giáo . Em vừa mới mua con O2 Orbit dùng W2005 nhưng không có PM Dao diện tiếng việt . Em thử cài CFNET2.0 cho w2005 nhưng máy báo không thích hợp vì thế mà không cài được VLip2005 vậy mong các bác chỉ giáo . thanks nhiều
À tiện thể Bác nào có PM Dao diện Tiếng việt dành cho O2 Orbit chia sẻ cho em với nhé ( W2005). và cho em xin thêm phần tăng tốc cho nó luôn
.Net CF 2.0 chứ không phải CFnet2.0 bác à :).
Bạn vào thẳng trang web của microsoft download là được chứ có gì đâu:
- Cái này dùng cho PC:
http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

- Còn cái này dùng cho PPC:
http://www.microsoft.com/downloads/d...DisplayLang=en
Một lời nhắn đến bác phongcachsongvoiPPC, Nếu có thời gian bác đóng cửa luyện công, đọc các bài trong diễn đàn. Đảm bảo, không lên tay không ăn tiền :D

em dùng o2S ạ !!!

Có thể do khi nghe nhạc bằng WMP bạn chưa Stop mà đã chọt nút X nên nó mới bị mất tiếng, SR lại sẽ hết, nhưng lỗi này chỉ xảy ra đối với những bản rom cũ của O2S thôi bạn! Nếu còn thắc mắc gì về O2S thì sang box Thảo luận sử dụng nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.