• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Anthony_Nguyen

Làm sao copy Contacts từ máy sang SIM?

Em dùng O2 mini S, giờ mới thay SIM nhưng trong WM5 chẳng có công cụ nào để chuyển các Contacts từ máy sang SIM cả, chỉ thấy có mỗi chiều ngược lại thôi, đen thế?

Các bác có biết phần mềm nào chuyển Số điện thoại, tên từ máy sang SIM ko, giờ mà em copy từng cái (của em có tầm hơn 100 số) thì chắc chết luôn.

Cảm ơn các bác nhiều.

Em dùng O2 mini S, giờ mới thay SIM nhưng trong WM5 chẳng có công cụ nào để chuyển các Contacts từ máy sang SIM cả, chỉ thấy có mỗi chiều ngược lại thôi, đen thế?

Các bác có biết phần mềm nào chuyển Số điện thoại, tên từ máy sang SIM ko, giờ mà em copy từng cái (của em có tầm hơn 100 số) thì chắc chết luôn.

Cảm ơn các bác nhiều.

Bạn cài cái này vào rồi vô contacts chọn tất cả các contact, sau đó copy sang sim là xong thôi mà!

megia007

Tắt máy chỉ cần một cú tab

Các bạn ơi, làm ơn cho mình hỏi có ai biế shortcut/link để thực thi lệnh screen off của psShutXP không? Ý mình là nếu biết thì chỉ cần đưa ra HTC homeplug và ấn một cái là tắt được màn hình chứ không cần phải chọn tùy chọn Screen off, Shut down hay reset. Giúp mình với vì mình không muốn cài thêm iLauncher hay Pocket plus khi đã có Laucher trong HTC homeplug rồi. Thanks nhiều nhiều

Kobold1609

Các bạn ơi, làm ơn cho mình hỏi có ai biế shortcut/link để thực thi lệnh screen off của psShutXP không? Ý mình là nếu biết thì chỉ cần đưa ra HTC homeplug và ấn một cái là tắt được màn hình chứ không cần phải chọn tùy chọn Screen off, Shut down hay reset. Giúp mình với vì mình không muốn cài thêm iLauncher hay Pocket plus khi đã có Laucher trong HTC homeplug rồi. Thanks nhiều nhiều

Shortcut :Display Switch theo đường dẫn sau :Device->Windows->Start Menu->Programs,khi chọn shortcut trong HTC Homeplug thì nhìn thấy ngay Display Switch mà.
Chúc vui !

lams-blu

Các bạn ơi cho mình xin PM gỏ chử VIỆT cho bàn phím cứng của 02EXEC cho xin key luôn nhe, cám ơn trước

djtrungkien

bạn nào có NET FAMEWORK 2.0 cho PC để chạy MTK của RESCO cho mình với!cám ơn trước nhé!

stevenpham

Cảm ơn các bác nhiều.

SK Tools cũng có phần copy từ Contacts sang SIM đó. Nếu bạn đã cài chương trình này rồi thì không phải cài chương trình gì khác nữa. Bạn vào phần SIM Contacts (View and manage SIM contacts). CHúc vui. :D

NhatNguyen

Bạn tải về tại đây !

Mã:
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?familyid=9655156b-356b-4a2c-857c-e62f50ae9a55

Các bạn ơi cho mình xin PM gỏ chử VIỆT cho bàn phím cứng của 02EXEC cho xin key luôn nhe, cám ơn trước

Bạn sang đây tìm phần mềm gõ tiếng Việt trên bàn phím cứng của Exec nhé, nhưng đó là phần mềm thương mại của người Việt nên phải mua chứ ko có bẻ khóa đâu!

laser

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm đặt chuông tin nhắn riêng có các soft không thuộc danh bạ không vậy?
- Elictric Ringo thì khá hay nhưng phải đặt số đó vào danh bạ.
- PhotocontactPro thì có chức năng này nhưng nhưng nó khó nặng và cồng kền bởi kèm nhiều tính năng khác.

kodut

Ko hiểu sao em dùng MTD 2004 trên Dopod 818...dùng WM6 Touch thì dùng dc khoảng hơn 1 h là vào MTD bị báo như ở ảnh.phải SR thì mới dùng dc..nhưng dc hơn 1 hay 2h là lại bị tưong tu...Up về WM5 cũng dính bệnh tương tự..em ko cài gì vào máy ..ngaòi Ilaucher và Ringo...lúc nào ram cũng trống 20mb là ít...ko bít sao ai giúp với..em dùng bản có Bản quyền đàng hoàng..ai giúp em cai

O2XDAEXEC

Em đã tìm hết trên Download và phần mềm sử dụng nhưng không thấy soft giả lập PC trên PPC đâu cả (em chỉ thấy giả lập PPC trên PC thôi à).Vậy bác cho em xin phần mềm đó và cả Serial luôn nha!
Thanks!

HaChau

Super V.I.P
Em đã tìm hết trên Download và phần mềm sử dụng nhưng không thấy soft giả lập PC trên PPC đâu cả (em chỉ thấy giả lập PPC trên PC thôi à).Vậy bác cho em xin phần mềm đó và cả Serial luôn nha!
Thanks!
Không thấy có phần mềm như vậy bạn à.
Mình không tưởng tượng được phần mềm giả lập PC chạy trên PPC (PC bỏ túi) thì sẽ như thế nào :p.
Có lẽ ứng dụng tương tự là Pocket DOS :))

hero307

Các mod cho tớ xin cái phần mềm cho phép xoay màn hình theo cả 4 hướng và có icon ở tray bar với. Tớ ko nhớ rõ tên hình như là Screen Rotate Tray thì phải. Tớ dùng chức năng tìm kiếm trong diễn đàn để tìm mà chịu chết ko thấy, ko biết trong diễn đàn có ko.

chanhtrungnct

Xin phần mềm Plugin của E-TEN

Em thấy trong mấy con E-TEN X500, M700 có phần mềm Plugin trên Today cho phép truy cập nhanh đến các ứng dụng (như hình sau) khá hay, em muốn hỏi bác nào có cho em xin một cái. Chân thành cảm ơn các bác! :)

Tuan1412

Các mod cho tớ xin cái phần mềm cho phép xoay màn hình theo cả 4 hướng và có icon ở tray bar với. Tớ ko nhớ rõ tên hình như là Screen Rotate Tray thì phải. Tớ dùng chức năng tìm kiếm trong diễn đàn để tìm mà chịu chết ko thấy, ko biết trong diễn đàn có ko.
Bạn có thể dùng Screen mặc định của máy,muốn ra dc tray bar thì bạn fải cài thêm Tray Launch vào,hoặc ilaucher cũng dc
Chúc thành công

Em thấy trong mấy con E-TEN X500, M700 có phần mềm Plugin trên Today cho phép truy cập nhanh đến các ứng dụng (như hình sau) khá hay, em muốn hỏi bác nào có cho em xin một cái. Chân thành cảm ơn các bác! :)

Phần mềm today thì có nhiều cái, còn cái trong rom của Eten thì mình chưa thấy có ai tách ra hết, bạn có thể dùng Resco Today, iLauncher...để thay thế, tất cả đều có trên diễn đàn, bạn chịu khó search nhé!

kodut

Ko hiểu sao em dùng MTD 2004 trên Dopod 818...dùng WM6 Touch thì dùng dc khoảng hơn 1 h là vào MTD bị báo như ở ảnh.phải SR thì mới dùng dc..nhưng dc hơn 1 hay 2h là lại bị tưong tu...Up về WM5 cũng dính bệnh tương tự..em ko cài gì vào máy ..ngaòi Ilaucher và Ringo...lúc nào ram cũng trống 20mb là ít...ko bít sao ai giúp với..em dùng bản có Bản quyền đàng hoàng..ai giúp em cai

Ai giúp em cái nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.