• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Tmap

Super V.I.P
Ko hiểu sao em dùng MTD 2004 trên Dopod 818...dùng WM6 Touch thì dùng dc khoảng hơn 1 h là vào MTD bị báo như ở ảnh.phải SR thì mới dùng dc..nhưng dc hơn 1 hay 2h là lại bị tưong tu...Up về WM5 cũng dính bệnh tương tự..em ko cài gì vào máy ..ngaòi Ilaucher và Ringo...lúc nào ram cũng trống 20mb là ít...ko bít sao ai giúp với..em dùng bản có Bản quyền đàng hoàng..ai giúp em cai
Bạn có chắc là bạn đang dùng MTD 2004 không? Theo cái hình của bạn thì là bản 2002 mà, WM5 và WM6 phải chạy MTD 2004 mới được, bạn kiểm tra lại xem.

han

chào các bác

Em đang dùng O2IIi, win2003. Em muốn xin phần mềm để cài nhạc chuông cho cuộc gọi và tin nhắn. Bác nào có cho em xin nhé. cám ơn các bác nhieu.

liberalmen

Mình đang dùng dopod 818 pro. Mình muốn sync với PC nhưng ko charge. Có cách nào chỉnh lại được không. Vì mặc định là sync and charge
Nếu post không đúng thread nhờ các mod move giúp, vì mình tìm hoài mà không biết post vào đâu
Thanks các pác trước

Mình đang dùng dopod 818 pro. Mình muốn sync với PC nhưng ko charge. Có cách nào chỉnh lại được không. Vì mặc định là sync and charge
Nếu post không đúng thread nhờ các mod move giúp, vì mình tìm hoài mà không biết post vào đâu
Thanks các pác trước
Có cách hack reg nhưng ko có tác dụng đối với dòng Prophet, chỉ dùng được đối với wizard thôi bạn!

do_long_khach

Thử dùng chương trình IBE Tweak xem (tìm trên diễn đàn này). Nó có chức năng bỏ xạc. Nhưng có work trên máy của bạn hay ko thì ko dám chắc.

NguyenTu

Super V.I.P
Thanks các pác trước

Nếu bạn ở hà Nội thì qua Lý Nam Đê mua 01 USB Bluetooth giá khoảng 150.000, Bạn có thể Sync PPC qua đó, sẽ không sạc đâu.

liberalmen

Sync qua Bluetooth

Đã có bluetooth nhưng vẫn chưa sử dụng được:(. Có hướng dẫn nào để Sync qua bluetooth không các pro share cho mình với.
Mình post lên hình báo lỗi khi connect qua bluetooth:-??

By vuvo at 2007-08-10

xmenreturn

Mình thấy Sprite vừa ra thêm phần mềm Sprite Terminator, không hiểu bác nào có chưa vậy, share cho anh em với nhé.
Cám ơn nhiều.

kukingkong

Đã có bluetooth nhưng vẫn chưa sử dụng được:(. Có hướng dẫn nào để Sync qua bluetooth không các pro share cho mình với.

By vuvo at 2007-08-10

Bạn xem hướng dẫn trong actisync là có. Đại ý:

- Cài driver đầy đủ của bluetooth receiver. Vào cấu hình, ghi nhớ cổng Com, thường là 3, nếu ko muốn rườm rà thì bỏ chọn Secure Connection.

- Trong activesync của PC, chọn Connection settings, allow cổng Com 3 cho bluetooth.

- Bật bluetooth của PPC, cho nó tìm ra PC, tick hết các chỉ mục.

- Trong activesync của PPC, chọn Connect via Bluetooth, nó sẽ gọi đến PC, cứ accept thôi.

- Activesync trên PC sẽ báo kết nối, sau đó làm bình thường như khi mình nối cáp (chép file, cài soft, nghe nhạc...)

Nếu đòi pass thì cứ đánh đại 0000

By vuvo at 2007-08-10

Khi bạn chọn sync via bluetooth thì nó báo như vậy hả? Trong active sync trên PC bạn đã chọn com 7 chưa vậy?

liberalmen

Sync qua Bluetooth

Cụ thể là như vầy
- Sau khi turn on Bluetooth trên PPC lên, vào bluetooth setting, ở Tap Bluetooth chọn "Add new device". Sau khi search thấy computer, click chọn tên Computer rồi click Next, PPC sẽ bắt nhập pascode, sau khi nhập passcode trên PC sẽ hỏi pass nhập đúng pass PC sẽ báo connect thành công. Cụ thể như sau như hình sau:

By vuvo at 2007-08-10

- Tuy nhiên khoảng độ 10s PC tự động báo disconnect. :-/ Cụ thể như hình sau

By vuvo at 2007-08-10

Mình cũng đã thử chọn Com 7 và Sync thử, thậm chí ActiveSync còn auto search các cổng còn lại, đều không ăn thua
Theo mình thì lỗi ở đây là do PC và PPC không kết nối được với nhau qua Bluetooth nên đương nhiên không Sync được (giống như kết nối bằng cable mà cable bị đứt vậy) :-??

ASAP

PM ZoomSMS dùng cho Atom được không vậy holiganboy?Mình cài cho con Atom (cài vào main) nhưng không có tác dụng gì cả.

billbob

các bác có biết phần mềm nào xóa những thứ không cần thiết khi không sử dụng nữa không. vi dụ em đã remove một phần mềm thể nhưng mà nó vẫn còn có một forder ở trong màn hình program ko thể xóa được. có ai biết không chỉ giùm với

NhatNguyen

Ko hiểu sao em dùng MTD 2004 trên Dopod 818...dùng WM6 Touch thì dùng dc khoảng hơn 1 h là vào MTD bị báo như ở ảnh.phải SR thì mới dùng dc..nhưng dc hơn 1 hay 2h là lại bị tưong tu...Up về WM5 cũng dính bệnh tương tự..em ko cài gì vào máy ..ngaòi Ilaucher và Ringo...lúc nào ram cũng trống 20mb là ít...ko bít sao ai giúp với..em dùng bản có Bản quyền đàng hoàng..ai giúp em cai

Cái này là do lỗi đường dẫn hay registry gì đó em àh, cứ nhấp chọn oke và cho qua thôi, bản này anh đang dùng cũng gặp trường hợp tương tự như vậy :)

các bác có biết phần mềm nào xóa những thứ không cần thiết khi không sử dụng nữa không. vi dụ em đã remove một phần mềm thể nhưng mà nó vẫn còn có một forder ở trong màn hình program ko thể xóa được. có ai biết không chỉ giùm với

Bạn có thể dùng ngay SKTool đấy, phần mềm này ngoài việc xóa triệt phần mềm thì các registry đc thiết đặt từ các phần mềm dó cũng đi tong luôn :p

Chúc vui !

liberalmen

Bạn vào File Explore theo đường dẫn sau: My device\windows\Start Menu\Program, rồi tìm folder cần xóa nhé
Hy vọng giúp đc bạn

PM ZoomSMS dùng cho Atom được không vậy holiganboy?Mình cài cho con Atom (cài vào main) nhưng không có tác dụng gì cả.

Khi có tin nhắn đến thì nó mới có tác dụng chứ bạn, cài xong thì nhớ khởi động lại máy nhé!

billbob

Cảm ơn NhatNguyen và Liberalmen làm như cách Libelalmen hướng dẫn đã xóa được forder không cần thiết trong program.

Kobold1609

Cụ thể là như vầy
- Sau khi turn on Bluetooth trên PPC lên, vào bluetooth setting, ở Tap Bluetooth chọn "Add new device". Sau khi search thấy computer, click chọn tên Computer rồi click Next, PPC sẽ bắt nhập pascode, sau khi nhập passcode trên PC sẽ hỏi pass nhập đúng pass PC sẽ báo connect thành công. Cụ thể như sau như hình sau:

- Tuy nhiên khoảng độ 10s PC tự động báo disconnect. :-/ Cụ thể như hình sau

Mình cũng đã thử chọn Com 7 và Sync thử, thậm chí ActiveSync còn auto search các cổng còn lại, đều không ăn thua
Theo mình thì lỗi ở đây là do PC và PPC không kết nối được với nhau qua Bluetooth nên đương nhiên không Sync được (giống như kết nối bằng cable mà cable bị đứt vậy) :-??

Lần trước mình cũng bị y hệt như bạn ,và sau khi tìm tòi ra thì thấy rằng bước đó chỉ là PPC và PC nhận nhau qua cổng COM của BT thôi,chứ chưa thật sự là SYNC.
Bạn nhớ chỉnh đủ các thông số AS trên PC nhé File-Connections Setting->Allow Connection to one of...->COM 7(tuỳ chọn của bạn),sau khi qua bước trên thì trên PPC bạn vào AS và chọn SYNC qua BT .
Chúc vui !

lockelaton

Có ai có phần mềm Bluetooth Remote Control ko :( - hồi trước download cài cho WM03 rồi nhưng giờ chẳng rõ là để đâu mất ấy. Help!

Status
Không mở trả lời sau này.