• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thăm dò] Có nên thành lập nhóm Việt Hóa cho iPhone không

Có nên thành lập nhóm Việt hóa cho iPhone ?

• Total voters
    21
Status
Không mở trả lời sau này.

HHN

Well-Known Member
Kính gửi: BQT, ĐHV và các mem.
Hiện nay việc Việt hóa phần mền cho iPhone vẫn do các cá nhân tự làm, không theo hệ thống cho nên nhiều khi muốn Việt hóa phần mềm nào đó, lại phải tìm xem phần mền này có ai Việt hóa hay chưa, và đôi khi có một số phần mền file ngôn ngữ rất dài, nếu 1 cá nhân làm thì cũng được nhưng thời gian để có bản tiếng Việt đến với người dùng là một khoảng thời gian dài.
Vậy nên hhn lập topic thăm dò này, để tham khảo ý kiến của BQT, ĐHV và các mem, có nên thành lập NHÓM VIỆT HÓA IP hay không.
Mục đích:
- Phân công nhiệm vụ cho từng thanh viên tham gia nhóm.
- Thống kê các phần mềm đã Việt hóa
- Cùng Việt hóa một phần mềm nếu file ngôn ngữ dài. (để có thể up lên trong thời gian nhanh nhất)
-
-
Trên đây là một số ý kiếm của hhn, mong BQT, ĐHV và các mem, cho ý kiến cũng như góp ý thêm.

XuanTruong

Super V.I.P
Cái quan trọng là có NHIỀU thành viên hưởng ứng và tham gia hay không? Và cái quan trọng nhất là => Thành lập ra rồi thì có giữ PHONG ĐỘ và ngày càng PHÁT TRIỂN hay không? Còn ý tưởng thành lập nhóm Việt Hóa thì Mình hoàn toàn nhất trí!

HoaCK

Ý tưởng quá hay nên mình nghĩ mọi người sẽ nhất trí thôi. Việc cần làm là tụ tập được anh em có cùng đam mê để thực hiện ý tưởng.

HHN

Well-Known Member
Chào các bác, cám ơn các bác đã quan tâm, trước tiên em mới thăm dò xem có nhiều người ủng hộ không đã, sau đó sẽ hô hào anh em tham gia và bầu ra một trưởng nhóm nữa chứ :D

LeHai85

cái này hay quá...em cũng ủng hộ các anh 1 phiếu nếu được em xin vào nhóm với......

mrlingling

Active Member
em cũng ủng hộ 1 phiếu, cũng muốn tham gia.....nhưng ko biết việt hóa ntn hix hix 8-|

XuanTruong

Super V.I.P
Các đồng chí có thể thảo luận và đăng ký tham gia NHÓM VIỆT HÓA IPHONE tại đây! BQT sẽ xem sét và quyết định!
Lưu ý: Các đồng chí đăng ký tham gia thì ít nhất phải có 01 sản phẩm đã Việt Hóa cho iPhone để kiểm chứng, vì khi đã thành lập là bắt tay vào làm ngay chứ lại còn HỌC việc nữa thì...:))

HHN

Well-Known Member
Các đồng chí có thể thảo luận và đăng ký tham gia NHÓM VIỆT HÓA IPHONE tại đây! BQT sẽ xem sét và quyết định!
Lưu ý: Các đồng chí đăng ký tham gia thì ít nhất phải có 01 sản phẩm đã Việt Hóa cho iPhone để kiểm chứng, vì khi đã thành lập là bắt tay vào làm ngay chứ lại còn HỌC việc nữa thì...:))

Giờ thì 1 sảm phẩm còn sau này chắc phải có vài sản phẩm mới được đăng ký :D

Em xin đăng ký đầu tiên;;) (Đương nhiên rùi vì em khởi xướng mà :D )

Đơn xin đăng ký NHÓM VIỆT HÓA IPHONE

Nick: hhn
Tên: Hoàng Hữu Nho
Điện thoại:
Địa chỉ: Hải Phòng
Email: hoanghuunho@gmail.com
YM:vn999999999

P/S: còn bác nào ủng hộ em thì nhanh tay đăng ký nào :)

MinhThang

Manager
Đôi lời chia sẻ cùng các bạn, các bạn nên gấp rút thành lập nhóm VH cho IP là thượng sách, cái thế mạnh nhất ở đây là có nhiều anh em có trình độ về việc này, SM HaChau chẳng hạn. "Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền." Chỉ cần anh em yêu nó một tí là mọi chuyện sẽ tốt đẹp cả. Phuơng châm Vừa làm vừa học hỏi lẫn nhau, không thể ngồi chờ cho đủ nhân tài mới thành lập? vì nhân tài ở đâu? bước đầu các bạn cho tự phát và sau 1 thời gian các bạn sẽ đánh giá được chất lượng của sản phẩm từng người, bây giờ là lúc ta có thể đi đến kết luận con số thành viên của nhóm. Mình rất phấn khởi và ủng hộ hết mình về việc này, tuy mình không có sơ hội để sử dụng IP.
Chúc các bạn sẽ sớm đưa từ thăm dò lên thành hiện thực!

pdana

Hôm nào đủ thành viên đăng ký, BQT cho 1 cái quyết định thành lập dấu đỏ chói cho nó hoành tráng!

HHN

Well-Known Member
Hôm nào đủ thành viên đăng ký, BQT cho 1 cái quyết định thành lập dấu đỏ chói cho nó hoành tráng!

Úi dzời ơi còn đời hôm nào nữa thì đến bao giờ :O, bác nào tham gia thì nhanh chân đăng ký đi chứ còn đợi gì nữa :-??:-??:-??

madman

Mình cũng ủng hộ việc thành lập nhóm Viet Hóa.
Sao không lập biểu đồ thăm dò ý kiến cho topic này nhỉ? :-?

HHN

Well-Known Member
Mình cũng ủng hộ việc thành lập nhóm Viet Hóa.
Sao không lập biểu đồ thăm dò ý kiến cho topic này nhỉ? :-?

Biểu đồ ý kiến ở bên trên đầu bài đó bạn.

HHN

Well-Known Member
Phiếu bầu đạt 100% mà sao chưa có bác nào đăng ký là thế nào nhỉ :((

LeHai85

chưa có sản phẩm đành ngồi chờ việt hóa xong thì em đang ký vậy ......:(

NgocVNPT

Đơn xin đăng ký NHÓM VIỆT HÓA IPHONE

Nick: NgocVNPT
Tên: Nguyễn Minh Ngọc
Điện thoại:
Địa chỉ: Hải Phòng
Email: ngocbdhp@gmail.com