• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận cách JailBreak & Unlock cho iPhone firmware 1.1.2

longgiang81

Super V.I.P
Hiện nay Apple đã ra mắt phiên bản firmware 1.1.2 cho iPhone. Tôi lập ra Thread này hi vọng các bạn cùng nhau chia sẻ các cách thức cũng như công cụ để có thể JailBreak và Unlock SIM cho phiên bản firmware mới mẻ này. Thread chỉ xoay quanh các vấn đề liên quan đến firmware 1.1.2, các phiên bản firmware 1.1.1 và 1.0.2 đã có chuyên đề riêng nên xin các bạn lưu ý ko post nhầm chỗ. Các bài đại loại như "Thanks, Help me, Cứu em với..." tôi sẽ Del thẳng tay mà ko cần báo trước, rất mong các bạn hợp tác và giúp cho Thread phát triển. Hi vọng đây sẽ là Thread đắt khách nhất trong SubBox iPhone b-)

Hiện mình đã có thể JailBreak hoàn toàn cho firmware 1.1.2 rồi, nhưng còn anySIM thì vẫn chưa chạy ổn định nên vẫn chưa Unlock đc Phone. Mình sẽ tổng hợp tất cả các Tool và cách JailBreak 1 cách ngắn gọn nhất, dễ hiểu nhất lên cho các bạn ngay khi có thể. Demo 1 tấm hình :D

minhcatbui

đang ở firmware 1.1.2 khi down xuống 1.1 thì máy có báo lỗi gì không vậy, nó có giống như từ 1.1 down xuống 1.02 thì báo lỗi 1013 và phải dùng appTappInstaller để thoát khỏi chế độ tam giac, vậy 1.1.2 xuống 1.1 có như vậy ko

antuongkhophai

UNLOCK 1.1.2 .mình cũng thử unlock rồi nhưng bản của mình là 1.0.2 ma` Baseband 04.02.13_G thì làm cách nao` unlock được hả bạn

longgiang81

Super V.I.P
@ minhcatbui : Khi Downgrade Firmware từ 1.1.2 xuống 1.1.1 khi hoàn thành sẽ báo lỗi 1015 và máy vẫn đang ở chế độ Recovery Mode. Để thoát đc chế độ này các bạn chạy iBrickr 0.91 và nhấn vào Boot the Phone, máy sẽ chuyển sang màn hình màu đỏ và chờ khoảng 3-4' sẽ vào đc lại màn hình "Slide for emergency", tiến hành các bước để JailBreak như bình thường.

@ antuongkhophai : Trên 1.0.2 bạn dùng anySIM1.2 để Unlock cho Baseband của 1.1.2 thì thành công đấy.

CNMiPhon

Giải mã phiên bản 1.1.2

Mình đã tiên phong trong việc updat chiếc iphon của mình lên bản 1.1.2 úp xong thì máy đòi sim :((
Rất mong được các Pro giúp đỡ
Cảm ơn nhiều nhiều.

CNMiPhon

Mới mua được cái iphon 2 ngày, khi kết nối ip với máy tính bằng iTunes thấy báo updates 1.1.2 (vì mình đánh dấu Auto updates) cứ nghĩ đơn giản là máy đã được Unlock thì có thể updates được.
Sau khi iTunes tự động down phiên bản 1.1.2 về thì báo xác nhận để updates sau khi đã updates xong iP tự bật lên thì có hình máy đang kết nối với máy tính và có thông báo đòi SIM, khi nhấn vào thông báo thì nhận được
IMEI:....................... và ICCID:............................
sau một loạt cố gắng ko có hiện tượng gì thay đổi.
Mình đưa lên chi tiết vậy để mọi người tham khảo và rút kinh nghiệm đừng phạm phải như mình.
Giờ chắc chỉ biết ngồi chờ sớm có anySIM cho phiên bản 1.1.2

doquocanh

Thực ra đã unlock hoàn chỉnh iphone 1.1.2 theo cach này rồi, gọi đến gọi đi đều ok, nhận sms ok, nói chúng là hoàn chỉnh. Chỉ cần sửa chút ýt trong iphone thôi, xem thêm tại đây

Kêt quả con iphone của tôi đây

jealbreak thì ai cũng làm được

Còn gọi là ok thế này đây

Chỉnh sửa cuối:

CNMiPhon

Đã unlock hoàn chỉnh vậy thì doquocanh post bài hướng dẫn cụ thể được hem vậy

longgiang81

Super V.I.P
Thực chất ko phải là chưa có người đã Unlock đc cho 1.1.2, nhưng nếu bạn nói là máy của bạn thì bạn làm ơn thay dùm cái Logo Carrier về để có thể xem đc tên mạng, hoặc bạn có thể từ bàn phím số bấm số của tôi rồi sau đó chụp lên đc ko? Cái hình này nhớ ko nhầm là bên ModmyiFone :-?

doquocanh

Thực chất ko phải là chưa có người đã Unlock đc cho 1.1.2, nhưng nếu bạn nói là máy của bạn thì bạn làm ơn thay dùm cái Logo Carrier về để có thể xem đc tên mạng, hoặc bạn có thể từ bàn phím số bấm số của tôi rồi sau đó chụp lên đc ko? Cái hình này nhớ ko nhầm là bên ModmyiFone :-?

Đã nói rồi, mình ở Malaysia, mạng đang dùng chính là Digi, chứ không sửa chữa,

Máy cái hình này là gọi cho cu Quỳnh bên HHVN lúc 2giowf chiều nay giờ Malay, tức 1 giờ giờ VN, dùng máy exec chụp lại hơi xấu,

Còn nếu không chính xác hơn, bạn PM cho tôi số, rồi tôi gọi cho bạn, rồi chụp màn hình nhe:-??

doquocanh

Hình bạn Up lên ai cũng có thể làm đc :D

Tôi đế n bó tay với ông MOD này, gặp cu Kawaguchi Yangien trên mạng mãi, nhưng mà đến Bác mod này thì thua, Pó chiếu, đã thế em lại quay về với cu Bad vậy

longgiang81

Super V.I.P
:)) cái chính là bạn chưa đưa ra đc cái hình ảnh nào cụ thể để chứng minh chứ có gì mà bó chiếu với bó tay :)). Bản thân tôi cũng rất tò mò muốn biết 1.1.2 nó như thế nào nên mới muốn biết bạn đã Unlock full đc thực sự chưa. Chứ vài cái hình ảnh trên kia chưa chứng minh đc cái gì cả nên mới thắc mắc? Kể cả bên tinhte bạn cũng đưa ra đại loại mấy tấm hình này và có ai phục đâu cơ chứ :D

Vài thao tác nhỏ với PTS là mình cũng đã Unlock 1.1.2 full =))

Chỉnh sửa cuối:

hiepsituxedo

Đã nói rồi, mình ở Malaysia, mạng đang dùng chính là Digi, chứ không sửa chữa,
Máy cái hình này là gọi cho cu Quỳnh bên HHVN lúc 2giowf chiều nay giờ Malay, tức 1 giờ giờ VN, dùng máy exec chụp lại hơi xấu,
Còn nếu không chính xác hơn, bạn PM cho tôi số, rồi tôi gọi cho bạn, rồi chụp màn hình nhe:-??
em đề nghị bác làm mod xóa ngay bài cùa đ/c này có 1 vài lý do sau
cái thứ nhất nếu có tinh thần xây dựng thì hãy làm 1 bài hướng dẫn chi tiết cho anh em và có hình ảnh chung thực
1 vài hình anh nhử trên đang chàn lan trên các 4rum như TT ai cũng nhận của mình
nếu ông này post cái kiểu này ông thành cái máy copy ko hơn ko kém , và hơn nữa PDAviet là một sân chơi với phương châm người thật việc thật giúp nhau là chính =D>
cuối cùng mong ông đóng gop cho diễn đàn và có bài post bổ ích và kính mong các mod del giúp những bài kiểu như trên cho diễn đàn được trong và sạch
và cũng ko tạo nên phong chào câu bài kiểu như ông này

doquocanh

em đề nghị bác làm mod xóa ngay bài cùa đ/c này có 1 vài lý do sau
cái thứ nhất nếu có tinh thần xây dựng thì hãy làm 1 bài hướng dẫn chi tiết cho anh em và có hình ảnh chung thực
1 vài hình anh nhử trên đang chàn lan trên các 4rum như TT ai cũng nhận của mình
nếu ông này post cái kiểu này ông thành cái máy copy ko hơn ko kém , và hơn nữa PDAviet là một sân chơi với phương châm người thật việc thật giúp nhau là chính =D>
cuối cùng mong ông đóng gop cho diễn đàn và có bài post bổ ích và kính mong các mod del giúp những bài kiểu như trên cho diễn đàn được trong và sạch
và cũng ko tạo nên phong chào câu bài kiểu như ông này

Bạn nóng tính quá, thực ra bài của tớ bên ngoài đã bị Mod Giang Long xóa đi rồi, nên bên trong này không còn là của tớ nữa, mà đã xóa đi rồi, thì chẳng còn hướng dẫn nữa

Chúc ngủ ngon, ngày mai nghỉ ngơi, ngay fkia làm việc

littleU

longgiang81:Trước tiên máy của bạn đang ở firmware 1.1.2 thì các bạn phải Downgrade xuống 1.1.1,
..vậy cho mình hỏi trước đó(trước khi dowgrade) mình hold cùng lúc top button and home button liên tục cho đến khi vô restore mode...hay la hold cả 2 nút trong 10s...sau do chi hold home button 10s con lại....giúp mình cái này nha longgiang...tai mình muốn hỏi cho chắc ăn...cám ơn longgiang nhìu lắm..