• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G WORLD VÀ 3G AT&T UNLOCK

Zenki

Super V.I.P
Mình đang muốn mua iphone 3GS 16G global. bác nào biết cửa hàng nào ở Hà nội uy tín chút không? Và giá hiện nay của em nó thế nào nhỉ mọi người. thanks
Bạn có thể tham khảo ở Nhật Cường - http://dienthoaididong.com.vn/

Ai chà,theo như mình biết thì 3G không nhỏ hay mỏng hơn 2G đâu,như các cạnh bo tròn nên nhìn có vẻ mỏng hơn mà thôi.Các bác xem có phải như vậy không ạ:)
Cái này thì ai cũng biết rồi mà :))

tahongson

3G 8G (MB490DN)

xin cho mình biết máy mình la bản gì (iphone 3G 8G MB490DN).bản qt hay unlo.

bobo12

(Help)iPhone 3G World 16GB Model MB048LL

Em mới mua được 1 cây iPhone 3G World 16GB

Serial Number 5K9207S5Y7K
Model MB048LL
IMEI 01 180900 713297 1 (Đã kiểm tra đầy đủ thông tinh trong máy,trên khay sinh và hộp)

Em đã tham khảo trên mấy diễn đàn và vào trang support của apple thì trên lý thuyết cây của em là hàng lock của AT&T.
Nhưng khi em mua về là FW gốc 2.2.1 rồi em cắm cáp vào iTunes thì tự nhận và định dạng.Sáng ngày mai em nâng cấp lên fw 3.0.1 vẫn được,sóng đầy,gọi vi vu.(Unlock Compelete.....) mặc dù em chưa Jailbreak & Unlock.
Nếu như vậy thì máy em đúng bản quốc tế không mấy anh.Mà nếu bản quốc tế thì tại sao lại có Model là MB048LL.Xin mấy anh em có gặp trường hợp này giải thích dùm em.
Thanks

tuanbreak

model quan trọng gì restore lại mà có sóng là chắc chán là world rồi khỏi lo.

XuanTruong

Super V.I.P
Em mới mua được 1 cây iPhone 3G World 16GB

Serial Number 5K9207S5Y7K
Model MB048LL
IMEI 01 180900 713297 1 (Đã kiểm tra đầy đủ thông tinh trong máy,trên khay sinh và hộp)

Em đã tham khảo trên mấy diễn đàn và vào trang support của apple thì trên lý thuyết cây của em là hàng lock của AT&T.
Nhưng khi em mua về là FW gốc 2.2.1 rồi em cắm cáp vào iTunes thì tự nhận và định dạng.Sáng ngày mai em nâng cấp lên fw 3.0.1 vẫn được,sóng đầy,gọi vi vu.(Unlock Compelete.....) mặc dù em chưa Jailbreak & Unlock.
Nếu như vậy thì máy em đúng bản quốc tế không mấy anh.Mà nếu bản quốc tế thì tại sao lại có Model là MB048LL.Xin mấy anh em có gặp trường hợp này giải thích dùm em.
Thanks

- GỘP vào Topic này cho gọn!
- Nếu Bạn đã Restore FW GỐC mà máy TỰ ĐỘNG Activate thì Mình NGHI lắm! Bạn có thể tham khảo kỹ và suy nghĩ về Topic này nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=59034 :)):)):))

bobo12

- GỘP vào Topic này cho gọn!
- Nếu Bạn đã Restore FW GỐC mà máy TỰ ĐỘNG Activate thì Mình NGHI lắm! Bạn có thể tham khảo kỹ và suy nghĩ về Topic này nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=59034 :)):)):))

Cám on anh da cho e biet them duoc nhung thong tinh bo ich,vay gio neu em bung may ra de kiem tra thi minh lam cach nao de nhan biet duoc that su may em co giong nhu bai viet cua anh cho em xem khong,xin mod thobg cam,hien gio em khong co may tinh,online bang dt nen khong go dau tieng viet duoc

Zenki

Super V.I.P
Cám on anh da cho e biet them duoc nhung thong tinh bo ich,vay gio neu em bung may ra de kiem tra thi minh lam cach nao de nhan biet duoc that su may em co giong nhu bai viet cua anh cho em xem khong,xin mod thobg cam,hien gio em khong co may tinh,online bang dt nen khong go dau tieng viet duoc
Không phải dân chuyên sửa iPhone mình nghĩ khó mà nhận biết được lắm, vì máy 3G khi "bung" chỉ cần mở 2 con vít ở "đít" máy là đã có thể mở ra được rồi chứ không giống như 2G, nếu là 2G đã bị "bung" thì nhìn là biết được ngay.

3gs thì sao các bạn. Mình nghĩ 3gs chỉ có cách là kiểm tra xem có file untraln0w ko thôi, có là lock, ko có mà gọi đc là word

Zenki

Super V.I.P
3gs thì sao các bạn. Mình nghĩ 3gs chỉ có cách là kiểm tra xem có file untraln0w ko thôi, có là lock, ko có mà gọi đc là word
Nếu là máy bạn mua và tự tay bóc hộp thì phân biệt bằng cách Restore về FW gốc, cho SIM vào máy, Active qua iTunes sau đó xem thử nếu máy tự nhận mạng thì đó là bản WORLD còn không thì là bản LOCKED. Hiện tại 3GS chỉ có cách phân biệt thủ công vậy thôi.

pham_vinh21

Giúp em check dùm IP 3G lock hay global nha các bác

Máy em đang ở tình trạng như sau:

1. Iphone 3G 8Gb màu đen
2. Phiên bản phần mềm: 3.0(7A341)
3. Carrier: 4.0
4. Serial: 87923RJUY7H
5. Model: MB489X

Theo kinh nghiệm trên diễn đàn em bổ sung như sau:

1. Hộp trùng seri máy và có chiều cao hơn IP 2G
2. Trong phần setting có mục Carrier
3. Simbin: bật tắt được nhưng không dám nhập mật mã sợ bị khoá Sim
4. Có mục ứng dụng Sim
5. Thay Sim liên tục chỉ hiện "Không có sóng khoảng 3s là sóng vi vu"
Theo truyền đạt trên diễn đàn thì gần như máy em là 3G Quốc tế nhưng em thấy lạ vì có các mục khả nghi như sau:

Trong Cydia phần Manage - Packages có mục Dev-Team hàng dưới có ghi"yellosnow and other team tools" kéo xuống dươi có thêm mục Ultrasnow và hình như đang chạy Firmware custom vì trong phần tin nhắn có mấy kiểu chuông tựa đề là "hoainam.."
Xin các anh chỉ giáo dùm là máy em bản global hay lock vậy để bắt đền thằng bán điện thoại. Dám lừa đảo KH.
Một lần nữa xin trân thành cám ơn!

tinh_la_gi

Administrator
Ac...hướng dẩn bạn vào topic này rồi mà còn không chịu đọc nửa !!! Xem lại topic này thì biết cái Iphone của bạn là hàng gì rồi mà...

Zenki

Super V.I.P
Máy em đang ở tình trạng như sau:

1. Iphone 3G 8Gb màu đen
2. Phiên bản phần mềm: 3.0(7A341)
3. Carrier: 4.0
4. Serial: 87923RJUY7H
5. Model: MB489X

Theo kinh nghiệm trên diễn đàn em bổ sung như sau:

1. Hộp trùng seri máy và có chiều cao hơn IP 2G
2. Trong phần setting có mục Carrier
3. Simbin: bật tắt được nhưng không dám nhập mật mã sợ bị khoá Sim
4. Có mục ứng dụng Sim
5. Thay Sim liên tục chỉ hiện "Không có sóng khoảng 3s là sóng vi vu"
Theo truyền đạt trên diễn đàn thì gần như máy em là 3G Quốc tế nhưng em thấy lạ vì có các mục khả nghi như sau:

Trong Cydia phần Manage - Packages có mục Dev-Team hàng dưới có ghi"yellosnow and other team tools" kéo xuống dươi có thêm mục Ultrasnow và hình như đang chạy Firmware custom vì trong phần tin nhắn có mấy kiểu chuông tựa đề là "hoainam.."
Xin các anh chỉ giáo dùm là máy em bản global hay lock vậy để bắt đền thằng bán điện thoại. Dám lừa đảo KH.
Một lần nữa xin trân thành cám ơn!
Check Part Number thì thấy là bản LOCKED, máy có nguồn gốc từ Úc. Bây giờ muốn chắc chắn RESTORE 1 phát rồi bỏ SIM vào lại xem có sóng hay không là biết ah :))

keane16

bác Zenki ơi em hoi cái em mới lấy 1 em Iphone 3G có số model là MB489B, thằng bán nói bảo là bản QT nhưng mà em lăn tăn quá vì thử airplane thì lúc hiện sóng ngay lúc thi báo no sevier, bác check hộ em với nhé, thanks bác nhiều, mà cách restore lại như thế nào bác hướng dẫn qua được ko bác ơi. em mới dùng là con gà công nghiệp luôn.

Zenki

Super V.I.P
bác Zenki ơi em hoi cái em mới lấy 1 em Iphone 3G có số model là MB489B, thằng bán nói bảo là bản QT nhưng mà em lăn tăn quá vì thử airplane thì lúc hiện sóng ngay lúc thi báo no sevier, bác check hộ em với nhé, thanks bác nhiều, mà cách restore lại như thế nào bác hướng dẫn qua được ko bác ơi. em mới dùng là con gà công nghiệp luôn.
Theo qua số PART NUMBER mà bạn cung cấp thì máy bạn là hàng LOCKED. Để biết chính xác hơn bạn vào Cydia - Manage - Packages xem trong đó có cái Ultrasn0w không? Nếu có cái đó thì đích thị là hàng LOCKED. Còn cách Restore thì bạn kết nối iPhone tới iTunes rồi nhấn vào nút Restore như hình ở dưới.

keane16

dính phải hàng locked rồi cám ơn bác Zenki nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:

scorpionx23x

Bản Unlock và World có khác nhau nhiều ko?

Mình hiện đang sống ở CAN, và đang do dự, muốn đổi cái N95 - 8GB sang Iphone 3GS. Nhưng ko biết nên hay ko, vì Iphone thấy mõng manh wa, nhưng cảm ứng và chức năng thấy hay hay (N95 cũng rất hay).

Với lai, mình ko biết CAN gần US thì Iphone là thuộc loại Lock hay World. Nếu là Lock thì khi mình unlock ra, nó có khác nhau nhiều về cấu trúc máy, hay vấn đề hư hại tương tự về sau ko, so với bản World? Nhất thiết phải là bản World mới tốt ko?

Ai rành chuyên vấn đề này thì góp y mình 1 chut. Mình đang phân vân lắm.

Thank for reading.