• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G WORLD VÀ 3G AT&T UNLOCK

Zenki

Super V.I.P
Mình hiện đang sống ở CAN, và đang do dự, muốn đổi cái N95 - 8GB sang Iphone 3GS. Nhưng ko biết nên hay ko, vì Iphone thấy mõng manh wa, nhưng cảm ứng và chức năng thấy hay hay (N95 cũng rất hay).

Với lai, mình ko biết CAN gần US thì Iphone là thuộc loại Lock hay World. Nếu là Lock thì khi mình unlock ra, nó có khác nhau nhiều về cấu trúc máy, hay vấn đề hư hại tương tự về sau ko, so với bản World? Nhất thiết phải là bản World mới tốt ko?

Ai rành chuyên vấn đề này thì góp y mình 1 chut. Mình đang phân vân lắm.

Thank for reading.
iPhone hàng LOCKED hay WORLD không khác nhau gì về hình dạng, cấu trúc cũng như tính năng bên trong của máy cả. LOCKED là những bản chỉ dùng để xài mạng do 1 nhà cung cấp nào đó cung cấp thôi, còn WORLD thì dùng với nhà mạng nào cũng được và đem đi đâu dùng cũng được, không bị phụ thuộc vào ai cả. Nếu sinh sống ở Canada thì mua bản LOCKED của AT&T cũng được, còn nếu chỉ ở 1 thời gian ở đó thì mua bản WORLD, mà hiện tại mình biết thì ở Canada không có bản WORLD :))

lamduytruong

Các bác ơi, giúp mình cái, mình mới đi coi con iphone 3G xách tay từ usa về, mình vào setting nhưng không thấy general mà phải vào data acount mới xem dc: ghi la MB500ZP/A seri number 87830BSB1RI4, mình chỉ mới tập tành xài iphone nên mong các bác chỉ giúp mình máy này phải máy iphone thật và word hay unlock?chỉ giúp với

Zenki

Super V.I.P
Các bác ơi, giúp mình cái, mình mới đi coi con iphone 3G xách tay từ usa về, mình vào setting nhưng không thấy general mà phải vào data acount mới xem dc: ghi la MB500ZP/A seri number 87830BSB1RI4, mình chỉ mới tập tành xài iphone nên mong các bác chỉ giúp mình máy này phải máy iphone thật và word hay unlock?chỉ giúp với
Hàng WORLD của Hongkong. Lưu ý đây không phải là Topic để check Part Number nhé.

lamduytruong

cảm ơn

Hàng WORLD của Hongkong. Lưu ý đây không phải là Topic để check Part Number nhé.

Rất cảm ơn bác đã chỉ giúp mình
bác giúp cho trót dc không?mình mới dùng nên chưa biết cách cài đặt game hay nhạc gì hết
đa tạ bác nhé

momongls

các bạn kiểm tra giúp mình con này với mình đang cần gấp, cửa hàng nó bảo đây là bản 3G 8Gb bản quốc tế đang đòi bán con này tầm 8tr ( máy cũ bên ngoài mọi thứ đều ngon lành )liệu mình có nên mua ko?cảm ơn các bạn nhiều
seria: 838302VZY7H
Model: MB489B
IMEL: 01 161400 55844 09

Zenki

Super V.I.P
các bạn kiểm tra giúp mình con này với mình đang cần gấp, cửa hàng nó bảo đây là bản 3G 8Gb bản quốc tế đang đòi bán con này tầm 8tr ( máy cũ bên ngoài mọi thứ đều ngon lành )liệu mình có nên mua ko?cảm ơn các bạn nhiều
seria: 838302VZY7H
Model: MB489B
IMEL: 01 161400 55844 09
Hàng LOCKED của O2 xuất xứ từ UK (Anh) hoặc Ireland.

momongls

hè hè nếu không có bạn chắc mình đã bị lừa một vố, kiểu này chắc phải tích góp thêm mua hẳn cái mới tinh về đập hộp dùng cho nó yên tâm thui, các bạn cho mình xin một địa chỉ mua máy iphone tin cậy ở Hn với, ngoài Nhật Cường thì mình nên mua ở đâu để giá vừa hợp lý lại vừa đúng tiêu chuẩn chất lượng:D một lần nữa mình cảm ơn các bạn, đặc biệt cho mình cảm ơn bạn ZenKi lắm lắm

Zenki

Super V.I.P
hè hè nếu không có bạn chắc mình đã bị lừa một vố, kiểu này chắc phải tích góp thêm mua hẳn cái mới tinh về đập hộp dùng cho nó yên tâm thui, các bạn cho mình xin một địa chỉ mua máy iphone tin cậy ở Hn với, ngoài Nhật Cường thì mình nên mua ở đâu để giá vừa hợp lý lại vừa đúng tiêu chuẩn chất lượng:D một lần nữa mình cảm ơn các bạn, đặc biệt cho mình cảm ơn bạn ZenKi lắm lắm
Ở HN thì mình thấy Nhật Cường có vẻ là được nhất, trước đây có dịp ghé ra HN mình cũng ghé Nhật Cường và đã mua iPhone 3G World tại đây. Tự tay bóc hộp và Active máy nên tin tưởng tuyệt đối. Nếu mua về kiểm tra không phải hàng World bạn có thể mang ra đổi lại ;) Giá thì mình thấy cũng hợp lý, không cao hơn so với những chỗ khác nhiều đâu vả lại iPhone bây giờ ở VN không có giá cố định nên bạn tìm chỗ nào dịch vụ tốt và tin tưởng được thì mua thôi :D Chúc bạn sớm có iPhone để tham gia tìm hiểu cùng anh em nhé ;)

momongls

Mình lại phải làm phiền các bạn một chút nữa rùi, mình đang nghĩ đến việc mua iphone tại Nhật Bản do có người quen bên đó, các bạn có biết mua bên Nhật thì mua thế nào mà được bản World, lại ko phải ký hợp đồng với bọn softbank ko?liệu có rẻ hơn bên Việt Nam ko?làm ơn chỉ giúp mình với.

@Zenki chuyện Mod điện thoại đúng sở thích của mình rùi hehe, lúc trước chủ yếu mình toàn Mod Motorola đặc biệt là L7, sau đó thấy ông sếp có con iphone, mượn nghịch ngợm ai ngờ mê luôn, quyết tâm tích góp để làm được cônn để vọc hihi, mong các anh em trong forum giúp đỡ mình những bước đầu tiên làm quen với iphone.

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

thật sự cái iphone mà mua đứt là bạn đã mua cái dịch vụ của nó rồi,nên bạn mua đứt là bạn rất là lổ,thậm chí lỗ nặng nếu bạn ko xài mà mang về VN.

Trường hợp bạn có credit mua okie,kí hợp đồng sử dụng nhưng mỗi tháng bạn ko đóng tiền thì nó sẽ rút tiền trong credit của bạn,nói chung là nếu có tính dường quịt thì ko thể được. hehhehe

Thân.

Tốt nhất là kiếm một vài chỗ đáng tin cậy ở Vn mà mua cho nó ngon bạn à! Như của SM BatKid đó!

cubiil

A Trường ơi cho em hỏi thăm!máy em ghi model MB504E là ở nước nào vậy A Trường!!thankss

ime_bk

Chào mọi người, mình mới tậu một con 3G ở Malay, nhưng mình xem trong danh sách kiểm tra ở trên thì không thấy nước Malay nên không biết có làm sao để biết nó là bản quốc tế hay unlock. Mình mua của Maxis, và nó nói là giờ 3G "fully unlock". Nay đọc topic muốn nhờ mọi người giúp kiểm tra. Máy của mình model :MB489MY/A, ser:889415NDY7H, ver:3.1.2, FW:05.11.07.Cám ơn nhiều.

Zenki

Super V.I.P
Chào mọi người, mình mới tậu một con 3G ở Malay, nhưng mình xem trong danh sách kiểm tra ở trên thì không thấy nước Malay nên không biết có làm sao để biết nó là bản quốc tế hay unlock. Mình mua của Maxis, và nó nói là giờ 3G "fully unlock". Nay đọc topic muốn nhờ mọi người giúp kiểm tra. Máy của mình model :MB489MY/A, ser:889415NDY7H, ver:3.1.2, FW:05.11.07.Cám ơn nhiều.
Ở Malay không có phiên bản WORLD đâu nhé bạn. Chỉ có bản LOCKED thôi. Còn máy của bạn đã được Fully Unlocked chưa thì không biết được.

ime_bk

Ở Malay không có phiên bản WORLD đâu nhé bạn. Chỉ có bản LOCKED thôi. Còn máy của bạn đã được Fully Unlocked chưa thì không biết được.

Cám ơn bạn, vậy mình có nên thử bằng cách restore rồi dùng itune để kiểm tra không? Hiện tại mình vẫn còn ở Malay nên nếu không được có thể đem ra yêu cầu nó vì nó đảm bảo cho mình khi mua, hay là có cách nào để kiểm tra khác để kiểm tra nữa không bạn? thằng phân phối Maxis mà nó không đảm bảo nữa thì cũng khổ thật :(

Zenki

Super V.I.P
Cám ơn bạn, vậy mình có nên thử bằng cách restore rồi dùng itune để kiểm tra không? Hiện tại mình vẫn còn ở Malay nên nếu không được có thể đem ra yêu cầu nó vì nó đảm bảo cho mình khi mua, hay là có cách nào để kiểm tra khác để kiểm tra nữa không bạn? thằng phân phối Maxis mà nó không đảm bảo nữa thì cũng khổ thật :(
Thử Restore lại rồi cho SIM bất kỳ vào xem nó có nhận mạng không? Nếu cho SIM nào vào cũng nhận thì nó đã được Maxis Unlock rồi. Hiện tại theo mình biết thì Maxis là nhà phân phối iPhone duy nhất ở Malay. Bạn thử cho Sim của Digi hoặc Celcom vào xem có nhận sóng không?

ime_bk

Mình đã restore bằng itune, nó unlock ok, dùng thử sim Digi cũng bắt sóng tốt...cám ơn bạn nhiều.

zippo6600

Thế là hiện tại bây giờ wolrd hay lock của 3gs chỉ phận biệt được băng phần mềm thôi hả bác!!