• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

oosalem

mình can sự giúp đở, có ai giúp mình với

mình đang up rom chạy được 8%. rồi sao tự nhiên xuất hiện 3 màu rồi có hiện dòng chử upgrade rom code eror please try again . và mình dã9 làm lai nhưng ko dc. có phải máy của mình thành cục chặn giấy rồi ko, có ai biết chỉ mình với

VuPhong187

Tốt nhất là bạn format bằng task 29 cho sạch bản rom cũ rồi tìm rom ship đúng loại máy của khu vực âu, á hay orange theo máy của bạn mua về rồi up lại là ok thôi.Vấn đề này có lẽ là do code máy không tương thích với bản rom.Từ rom ship bạn có thể up các bản rom cook khác là ok.Chú ý chọn các bản rom có hardspl tích hợp sẵn phù hợp nhé!

AnhPheCT

mình đang up rom chạy được 8%. rồi sao tự nhiên xuất hiện 3 màu rồi có hiện dòng chử upgrade rom code eror please try again . và mình dã9 làm lai nhưng ko dc. có phải máy của mình thành cục chặn giấy rồi ko, có ai biết chỉ mình với

Nếu máy đã HSPL rồi Bạn ko nên Up ROM Ship bằng file *.EXE mà Bạn tải ROM Ship về dùng WINRAR hay 7zip bun nén file ROM Ship *.EXE ra chỉ chép lấy file ruu_signed.nbh sau đó bỏ vào Tool RUU kèm sau, chạy File Tools RUU sau mà Up nhé!! Máy Bạn cứ tháo Pin ra, lắp PIN vào nhấn Volume xuống + với nhấn nút nguồn, ko bỏ nhấn Volume xuông đến khi xuất hiện vạch 3 màu (Bootloader) chỉ cần sync với PC máy hiện lên chữ USB là Up ROM được rồi!

oosalem

Nếu máy đã HSPL rồi Bạn ko nên Up ROM Ship bằng file *.EXE mà Bạn tải ROM Ship về dùng WINRAR hay 7zip bun nén file ROM Ship *.EXE ra chỉ chép lấy file ruu_signed.nbh sau đó bỏ vào Tool RUU kèm sau, chạy File Tools RUU sau mà Up nhé!! Máy Bạn cứ tháo Pin ra, lắp PIN vào nhấn Volume xuống + với nhấn nút nguồn, ko bỏ nhấn Volume xuông đến khi xuất hiện vạch 3 màu (Bootloader) chỉ cần sync với PC máy hiện lên chữ USB là Up ROM được rồi!

ồ may wa , mình làm dược rồi, chạy ngon lành , vì máy mình đả hspl rồi , cám ơn bạn nhiều

thainguu

ủa máy này có cài Android được ko các bác? Cấu hình ngon thế thiết kế đẹp thế mà ko cài đc thì tiếc!

war

Kiểu nó phải thế đấy bạn ah. Mình thấy nó có phiền j đâu, nó sẽ bị đẩy xuống khi thực hiện các cuộc gọi

dangtruong_ok

Đen đủi cho em quá. Năm hết tết đến đang bon thì con HD1 của em đang dùng (không rơi phát nào vì em khá giữ gìn) bỗng dưng trở trứng....
Biểu hiện: Màn hình nó rung rung và hiển thị sai màu. Vỗ vỗ nhẹ thì lại bình thường một lúc.
Trước em dùng Atom Life cũng bị một lần tương tự như vậy sau tháo ra vệ sinh chân cáp màn hình thì hết nên lần này em cũng hy vọng như vậy, cũng tháo ra VS nhưng vẫn bị...

P/s: Các bác giúp em phán bệnh - liệu màn hình đã die chưa, nếu die bác nào biết chỗ thay hoặc có màn hình thay báo giá hộ em luôn với ạ (cảm ứng vẫn ngon lành ạ)
Cảm ơn các bác nhieu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

help me please!!!

Chỉnh sửa cuối:

namlh

Máy của mình 2-3 hôm nay tự dưng mắc cái bệnh là: Khi máy tắt màn, sms đến chả báo gì cả. Chỉ khi mình bật màn thì nó đổ chuông. Có nhưng tin gửi cách 30p rồi. Thế thì toi rồi.
Có pác nào bị hiện tượng củ chuối này không vậy ?????

Status
Không mở trả lời sau này.