• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

nhat_anh1986

Các bác giúp em, em mua máy Second hand, bị trục trặc nên em đã chuyển qua cho SM Batkit, Batkit báo là máy trước đây bị vô nước nên giờ không có sóng. Vậy là bị hư main phải không các bác? giờ làm sao để sửa được? May vẫn hoạt động bình thường, chỉ trừ không có sóng thôi. Hoặc bác nào biết bác sĩ nào cao tay hơn chỉ giúp em nhé. Em cảm ơn.

AnhPheCT

Các bác giúp em, em mua máy Second hand, bị trục trặc nên em đã chuyển qua cho SM Batkit, Batkit báo là máy trước đây bị vô nước nên giờ không có sóng. Vậy là bị hư main phải không các bác? giờ làm sao để sửa được? May vẫn hoạt động bình thường, chỉ trừ không có sóng thôi. Hoặc bác nào biết bác sĩ nào cao tay hơn chỉ giúp em nhé. Em cảm ơn.

SM BatKid phán 1 câu xanh như tào lá rồi! Bác đành potay đi. Quay lại chổ bán kiện bồi thường!!....................!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mấy anh cho em hỏi. Có phải khi tắt máy thì sạc nhanh hơn phải không. Em mở máy thì sạc rất lâu. Hơn 3 tiếng. máy có cài S2U2. Máy em vậy có bình thường không mấy anh. Thanks

Tất nhiên rồi bạn! Ko sạc nhưng bạn cứ thử mở màn hình sáng thì bạn thấy thế nào so với tắt màn hình để chế độ chờ!?
Thường các nhà sx cũng để:
Stand-by: Up to 450 h
Talk time: Up to 6 h 30 min
Khi sạc nên sạc từ cục sạc với ổ điện, nên sạc từ ActSync qua USB với PC quá nhiều, vì dòng từ cổng USB là rất yếu, dễ gây lỗi cho pin khi dùng lâu ngày! (cái này là kinh nghiệm bản thân mình)

Máy em sử dụng Win 6.1 ROM Ship, có cài Cookies Home Tab, mà không thấy nó nằm ở đâu và cách gở bỏ. Giờ mình gở bỏ thì nó treo máy luôn. Giúp mình cách gở bỏ nó. Thanks
Híc, ship rom chạy Sense 2.1 mà bạn cài CHT thì lỗi là phải, CHT chỉ dành cho Sense 2.5 thôi nhé... Bạn nên HardReset lại cho đỡ lỗi...

AnhPheCT

Cho mình hỏi thường Rom Ship phiên bản Manila là phiên bản mấy, có cách nào nâng cấp lên phiên bản cao hơn không

Là TouchFlo 3D v1.3 gì đấy chưa là Sense! Nên ko thể nâng cấp, nếu được cũng chạy ko ổn định. Chỉ có Build ROM các KTV chỉnh sửa Manila Sense cho hợp lý thôi.

AnhPheCT

Cho mình hỏi M2D là ứng dụng gì vậy, cài cho HD Rom ship được. Có theme cho phép thay thế giống W6.5 phần bên trong Program, giao diện tổ ong đó. Em mới mua máy nên chưa dám up ROM. Hix

M2D viết tắt Manila 2D (TouchFlo 2D) dành cho các dòng máy WQVGA/QVGA (240x400/240x320). Không dùng được với Manila 3D (TouchFlo 3D). ROM ship WM6.1 chỉ có TouchFlo 3D giao diện ko có touch, vuốt, trượt, càn ko thể cài giao diện tổ ông như WM6.5 được. Chỉ có WM 6.5 mới có giao diện tổ ông.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Vậy máy em ROM Ship thì có thể thay đổi giao diện không. Nhìn giao diện mặc định hơi buồn.

Bạn chịu khó đọc các thông tin trong chủ đề hơn là Post bài hỏi các vấn đề sơ đẳng nhé.

Tomsk_hp

Cưu em với ACE ơi!!!

Tình hình là em không biết tại sao, còn HD iu quý của em tự nhiện tịt nghỉn. Không khởi động được, không sạc được, nằm yên như cục chặn giấy rùi. Anh chị em có kinh nghiệm cứu em với nào, em chưa muốn vứt em nó đi hik hik.

TranMinhMan

Super V.I.P
Thao tác cuối cùng của bạn với máy là thế nào mà để e nó như vậy!? Up Rom, up Radio, HSPL, cài phần mềm hay đi mưa đi nước, rớt máy...!? Chứ bạn hỏi như vậy thì chẳng ai biết cách được!?~X(

P/S: biết bạn đang rối nhưng tiêu đề và nội dung topic như vậy dễ bị xóa lắm đấy!

Tomsk_hp

Em không có thao tác gì đặc biệt cả anh ơi. Chiều em vẫn nhắn tin bt, đút vào túi quần, ra quán ăn và trở vào cơ quan thì thấy em nó đã im lìm rồi. Em tháo pin, lắp lại và bật nguồn, nhưng vẫn không ăn nhằm. Nghĩ nó hết pin, về nhà cắm sạc vô cũng không ý kiến gì cả. Các anh có biết nó sao không ạ???

Em không có thao tác gì đặc biệt cả anh ơi. Chiều em vẫn nhắn tin bt, đút vào túi quần, ra quán ăn và trở vào cơ quan thì thấy em nó đã im lìm rồi. Em tháo pin, lắp lại và bật nguồn, nhưng vẫn không ăn nhằm. Nghĩ nó hết pin, về nhà cắm sạc vô cũng không ý kiến gì cả. Các anh có biết nó sao không ạ???
Do kiệt pin quá nên máy không khởi động được. Bạn kích lại pin bằng sạc đa năng trong 1-2 tiếng sau đó lặp lại vô máy rồi khởi động...

TranMinhMan

Super V.I.P
Nhấn Yes rồi , nhưng ở màn hình TouchFlo nó vẫn là 9.5 theo máy, chứ không phải là 10 của mình down trên mạng

1/ Bạn khó có thể remove 1 cách toàn diện Opera 9x theo Rom, vì tổ hợp các file và registry đã nhúng sâu vào Rom rồi. VD: mặc định ở Sense vẫn là Opera 9x cho dù bạn đã cài Opera10.
2/ Việc set default Opera10 cho Sense là cả quá trình, ngay cả các Cooker còn khó khăn khi thay đổi điều này trực tiếp trên Rom.
Bạn dùng ctr Regedit tới reg:
\HKLM\Software\Microsoft\Shell\Rai\: DEFBROWSER\1\
Đổi
"\Windows\OperaL.exe"
thành
\Program Files\Opera Mobile 10\Opera10-armv4i.exe
với đk là bạn phải cài vào Device nhé còn cài vào thẻ nhớ thì:
\Storage Card\Program Files\Opera Mobile 10\Opera10-armv4i.exe

Thân!

alvjn89

Settings HTC HD touch wm 6.5

Chả là e mới dò dẫm up con HTC HD touch lên wm 6.5, mà tốn pin quá. Lại gặp phải 1 số vấn đề cần các bác giúp cho:
1. Khi soạn tin nhắn máy cứ vibrate bần bận, hic, e k biết làm sao để bỏ chế độ rung này đi
2. Khi tin nhắn gửi đến máy cứ sáng lên mà k báo đèn backlight, cái này k tiện bằng wm 6.1
3. K vào đc facebook là sao ạ?
4. Ngay sau khi e cài, nếu để máy 1 thời gian lâu lâu k dùng, (khoảng 2 tiếng), thì màn hình bật lên trắng xóa, gọi đến k có tín hiệu j, mặc dù bên gọi vẫn đổ chuông. Sau khi e hard reset thì đã hết hiện tượng này nhưng vẫn hỏi các bác, nhỡ sau này lại gặp phải sự cố còn biết đường giải quyết.
Mong các bác giúp đỡ, hic Thks all ^^

Tomsk_hp

Em dùng sạc đa năng sạc, rùi lắp vào mà máy vẫn im lìm vậy bác ơi. Bác có biết nó bị lôi gì không vây???

YanYen

Cho mình hỏi 1 chút, sao để lâu trong túi quần, máy hơi bị đơ, treo. Vài 1 đến 2 giây thì bình thường. Vào google Maps thì phần my location hiển thị: Your current location is temporarily unavailable. Cho mình biết cách để cấu hình GPS của máy. Thanks

dqt1979

HTC Touch HD mới cần các bạn giúp với

Mình đang dùng WM 6.5, không hiểu sau tất cả danh bạ trong phần contact của mình nó lại hiện ra khi bấm nút gọi (bình thường là cuộc gọi đến, gọi đi, gọi nhỡ) đằng này là tất cả và khác biết là hiên lên 1.Voicemail. MÌnh không làm thế nào mất được, mình đã tải Rom và up lại cũng không hết. Các bạn gúp mình với.
Tks cả nhà!

Status
Không mở trả lời sau này.