• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

duongvanchien

Cho em hỏi tý

em có lên google.com gõ Mozilla Firefox dành cho mobie thì thấy ra 1 phiên bản Mozilla Firefox dành cho HTC TOUCH HD. Cho nên em đi tìm trên diễn đàn thì không thấy. Có anh nào có thì sand cho em cái. Em cảm ơn các anh nhiều.

tubewar

Tình hình là sáng nay con HD của em lại bị treo máy, sau khi gọi điện thoại ngon lành, cho vào túi cất đi, khoảng 15' sau lấy em nó ra ngắm nghía, nhắn một tin nhắn và send. Lúc này "em HD" đã gửi tin nhắn thành công xong rùi bắt đầu giở trò. Sau lưng máy rất là nóng, nóng rực luôn, em đã tháo pin, hard reset các kiểu nhưng vẫn không được. Máy cứ khởi động đến màn hình "smart mobility" là đứng luôn. Tức quá, ừ muống đứng thì em cho đứng luôn, Sau 3 tiếng đồng hồ "đứng" mà không mỏi thì em mới tháo thẻ nhớ và Sim, lẫn pin ra rồi hard reset thì em nó mới chịu vào win, lúc này em kiểm tra pin chỉ còn 4% trong khi trước khi bị thì pin mới sạc wa đêm (100%). Thế là thế nào hở các pác, em đã mua pin mới, thẻ mới và up bản ROM V69 của bác Phạm Quang mà. Kíu em với các pác ơi, cứ tình hình má cứ nóng rực như thế này thì có khi nào cháy máy không ạ.:((

Máy của bạn bị treo có thể là do 1 phần mềm nào đó gây lỗi. Mình xài HD đã đc 3 tháng, chạy rất ổn định trên ROM V69 của chú Quang. Bạn thử hard reset rồi chỉ sử dụng các phần mềm có sẵn của ROM. Ngoài ra có thể cài thêm soft của Resco, HD Tweak, CorePlayer. Trong thời gian thử nghiệm lại, bạn nên cài phần mềm trên máy thay vì thẻ nhớ.

nhochaykhocnhe

Dạ thưa các bác là tình hình em đã hard reset lại rồi, kể cả em cho chạy Hard SPL luôn rồi, còn chương trình thì em không có cài chương trình nào khách ngoài những chương trình đã có sẵn sau khi up Rom. Sáng nay, em cũng tháo thẻ nhớ ra hard reset lại một lần nữa rồi cho chạy wifi để check mail, update thời tiết. Tất cả đều Ok hết, khoảng 15' sau em mở máy lên để gọi cho khách hàng thì máy lại treo. Thế mới điên đầu chứ.

trieunt2112

Các bác giúp em khắc phục lỗi này với: Con máy của em khi xem ảnh thì khi xoay ngang máy vẫn xoay bình thường. Nhưng khi duyet web = opera thì khi xoay máy gặp hiện tượng như sau:
- Đầu tiên Opera xoay ngang ra.
- Sau đó nó hiện lên màn hình Phone, màn hình này nhấp nháy 1,2 cái thì chuyển về màn hình Opera nhưng màn hình này không xoay ngang ra (mặc dù máy vẫn để ngang).

Xin cảm ơn các bác

ancola66

Super V.I.P
Dạ thưa các bác là tình hình em đã hard reset lại rồi, kể cả em cho chạy Hard SPL luôn rồi, còn chương trình thì em không có cài chương trình nào khách ngoài những chương trình đã có sẵn sau khi up Rom. Sáng nay, em cũng tháo thẻ nhớ ra hard reset lại một lần nữa rồi cho chạy wifi để check mail, update thời tiết. Tất cả đều Ok hết, khoảng 15' sau em mở máy lên để gọi cho khách hàng thì máy lại treo. Thế mới điên đầu chứ.
HR xong thì bạn có lắp thẻ nhớ vào không? Có Sync với PC không? Từ những bài đầu tiên bạn post về hiện tượng máy của bạn mình vẫn rất nghi thẻ nhớ của bạn và PC bị Virus:-?

Các bác giúp em khắc phục lỗi này với: Con máy của em khi xem ảnh thì khi xoay ngang máy vẫn xoay bình thường. Nhưng khi duyet web = opera thì khi xoay máy gặp hiện tượng như sau:
- Đầu tiên Opera xoay ngang ra.
- Sau đó nó hiện lên màn hình Phone, màn hình này nhấp nháy 1,2 cái thì chuyển về màn hình Opera nhưng màn hình này không xoay ngang ra (mặc dù máy vẫn để ngang).

Xin cảm ơn các bác
Bạn up bản ROM nào? Hiện nay rất nhiều ROM và những lỗi lặt vặt của từng bản ROM cũng không thiếu và nó là muôn hình vạn trạng :(. Bạn thắc mắc với tác giả sẽ có câu trả lời nhanh nhất hoặc là up bản ROM khác

mog

bạn dùng VNKeyb của ntd gõ rất chuẩn và nuột

Cám ơn bác. Luôn tiện cho em hỏi làm cách nào để touch HD show full name ở contacts? default nó không show middle name. Luôn tiện mình muốn surname lên đầu thì làm thế nào ạ??

IPHONE12

khi bạn lưu số mới ghi tên thì chỉ ghi ở mục First thôi là ghi cả họ và tên đc

mog

Em sync từ contacts cũ sang mới cần show chứ làm mới thì nói làm gì ạ.

IPHONE12

thì contacts cũ cuả bạn ntn thì khi sync sang vẫn như vậy thôi.bạn Edit lại là đc theo ý bạn mà

ngphuongqt

Nói hay không nói gì thì cũng không thể show được đâu bạn!
Trong data contact cũ đã tách tên, họ, đệm rồi nên không thể nhập nó lại (Nếu được thì là phần mềm siêu thông minh :D)
Có 2 cách thủ công có thể làm được:
1. Làm như IPHONE12 nói: Edit lại contacts và điền hết fullname vào trong 1 mục (First, Middle, hay Last)
2. Cũng là edit contacts nhưng đơn giản hơn: chọn phần File as "...", chứ không cần edit lại tên, họ..

Còn "surname" chính là "Last" đó bạn !

terranhero

Các bác giúp em 3 vấn đề này với:
- Mấy hôm nay máy em tự nhiên gửi tin nhắn không đi, 3-4 tin nằm hoài trong Outbox, có khi sang hôm sau lúc gửi tin tiếp theo thì nó mới đi hết 1 lượt.
- Khi nhạc báo thức reo thì bị tắt ngay lập tức bởi cái Reminder hiện lên sau đó. Kết quả là không nghe thấy bác thức.
- Làm sao để chuyển tin nhắn sang máy tính?

tubewar

Về vụ báo thức thì bạn nên dùng G-Alarm. Tốt hơn alarm mặc định. Lại ko bị đụng với Reminder.
Tin nhắn chuyển wa máy tính có tác dụng gì đâu. Nếu bạn cần backup thì sử dụng tiện ích backup có sẵn trong PhamQuang rom.
Tin nhắn gửi ko đi nhiều khả năng là do dịch vụ viễn thông. Nếu thường tái diễn thì bạn nên thử up ROM khác xem sao.

terranhero

Cám ơn bạn rất nhiều. Mình muốn chuyển tin nhắn sang máy tính để lưu giữ một số thông tin quan trọng và nhạy cảm nhưng không muốn người khác đọc được, có cách nào thay đổi chỗ lưu tin nhắn trong điện thoại không nhỉ?

duongvanchien

Cũng giống như trên PC, bạn cần phải cài Plugin Flash Player cho trình duyệt để có thể xem video trực tuyến, bạn có thể download tại đây, nhưng mình báo trước là hên xui thôi, máy mình có khi cài vào xem được nhưng nhìu khi lại ko chạy được, thân :)

Cho em hỏi tý hiện nay đã ra bản plugin flash player mới nào dành cho chú "dế" của chúng ta không nhỉ. Nếu anh có bản mới nhất thì bày em cái.Em cảm ơn anh nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Cám ơn bạn rất nhiều. Mình muốn chuyển tin nhắn sang máy tính để lưu giữ một số thông tin quan trọng và nhạy cảm nhưng không muốn người khác đọc được, có cách nào thay đổi chỗ lưu tin nhắn trong điện thoại không nhỉ?
bạn dùng phần mềm bảo mật tin nhắn.

nhh0612

Mấy hôm nay mình cũng bị tình trạng giống như bạn. Mặc dù đã làm đủ các cách nhưng vẫn chưa khắc phục được. Mình phát hiện là sau 1 thời gian sử dụng thì toàn bộ các icon trong Window\Startmenu\Program bi xóa sạch dẫn đến máy bị treo >>> choc Reset thi ngay lập tức bị HR luôn. Mình đang nghi là thẻ nhớ bị virus nên đã bỏ thẻ nhớ luôn, nhưng vẫn đang hồi hộp chờ kết quả đây. Nếu có bạn nào gặp trường hợp như thế này hoặc có cách nào giải quyết thì chia sẻ dùm hen. Cám ơn nhiều

TranMinhMan

Super V.I.P
Mấy hôm nay mình cũng bị tình trạng giống như bạn. Mặc dù đã làm đủ các cách nhưng vẫn chưa khắc phục được. Mình phát hiện là sau 1 thời gian sử dụng thì toàn bộ các icon trong Window\Startmenu\Program bi xóa sạch dẫn đến máy bị treo >>> choc Reset thi ngay lập tức bị HR luôn. Mình đang nghi là thẻ nhớ bị virus nên đã bỏ thẻ nhớ luôn, nhưng vẫn đang hồi hộp chờ kết quả đây. Nếu có bạn nào gặp trường hợp như thế này hoặc có cách nào giải quyết thì chia sẻ dùm hen. Cám ơn nhiều

Mình cũng từng bị như bạn và cũng nghĩ là do phần cứng của máy mình có vấn đề. Nhưng ko phải vậy, theo mình có lẽ đây là do bug của Core Beta. Bạn nên up lại 1 bản Rom khác thì có lẽ sẽ oke thui.
Chúc may mắn!:D

virus813

Có ai thử sync với outlook 2010 (bản 64 bit) chưa? Mình toàn bị báo là chưa install outlook. Bạn nào rành giúp với.

Status
Không mở trả lời sau này.