• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

ThaiKien

Super V.I.P
Hi,
Tôi mấy năm nay xài O2 Atom Exec. Nay muốn đổi con khác cùng dùng hệ điều hành Windows Mobile, do thằng O2 đã "chạy" khỏi VN nên tôi đang quan tâm đến HTC. Hôm nay vừa cung vợ iu đi coi ở TGDĐ thấy con HTC TouchHD cũng khá ngon. Có điều màn hình Today của nó lạ quá, không quen thuộc như O2. Không rõ nó khác nhiều lắm không.
Tôi xài O2 với một số phần mềm như là Voice2Go, RingSmsToneManager, MagicCall, Spb... liệu qua HTC có còn tương thích hoặc phần mềm thay thế tương tự không ?
Theo KN của các bạn thì nên chọn dòng nào của HTC tốt nhất mà giá lại không quá cao.
Thanks !
- HTC chính là nhà sản xuất phần cứng cho O2 trước đây.
- HTC Touch HD hiện nay cũng sử dụng nền tảng Windows Mobile giống với O2 Atom Exec. Phiên bản hiện nay Touch HD đang sử dụng là Windows Mobile 6.1. Giao diện mà bạn nhìn thấy trên Touch HD chính là ứng dụng Manila nổi tiếng của HTC phát triển. Đây là bộ ứng dụng gồm cả giao diện và hàng loạt các tiện ích.
- Các phần mềm mà trước đây bạn sử dụng trên O2 Atom Exec thì có thể nói hầu hết có thể sử dụng trên touch HD và sẽ là nhứng ứng dụng mới nhất hiện nay.
- Touch HD vẫn là một trong những điện thoại hàng đầu sử dụng nền tảng WM hiện nay, với cấu hình mành, màn hình lớn, bạn dùng sẽ thấy hơn O2 Atom Exec nhiều. Tại thời điểm này thì đây là một sự lựa chọn không tồi.

binhhdda

Nhờ các bác giúp với! Mình đang up rom từ thẻ nhớ tuy nhiên khi up được chừng 70% thì nó không chạy tiếp nữa trên màn hình chỉ có dòng chữ:
"Update In Progress..." không biết phải làm sao bây giờ!
Mình đang cắm sạc không biết em nó có ra đi không nữa :((

Mình đã làm được rùi, do lỗi thẻ nhớ nên mình đã làm như sau:
- vẫn cắm vào PC
- nhấn nút reset
- khi báo up rom từ thẻ nhớ thì ấn Volume down để cancel
- chạy up rom từ PC như thông lệ
Thế là ổn may thế!

Last edited by a moderator:

cuongtqg

Tiếng Việt Cho HD

Chào anh em !

Minh vừa mới làm được 1 em HD nên đang tập tọe chọc ngoáy, mong anh em giúp đỡ nhiều.

- Mình cài Lịch Phù Đổng, MobilePocket Reader và bộ font Tiếng Việt dạo trước cài cho O2 XDA II nhưng vẫn thấy lỗi font, không xem được truyện trên MobilePocket Reader, Lịch cũng thấy lỗi font.

Anh em làm ơn chỉ link download font hoặc mail cho tớ với cuongdm.tqg@gmail.com

Thanks for All

ThaiKien

Super V.I.P
Chào anh em !
Minh vừa mới làm được 1 em HD nên đang tập tọe chọc ngoáy, mong anh em giúp đỡ nhiều.
- Mình cài Lịch Phù Đổng, MobilePocket Reader và bộ font Tiếng Việt dạo trước cài cho O2 XDA II nhưng vẫn thấy lỗi font, không xem được truyện trên MobilePocket Reader, Lịch cũng thấy lỗi font.
Anh em làm ơn chỉ link download font hoặc mail cho tớ với cuongdm.tqg@gmail.com
Thanks for All
Bạn dùng bộ font này của Man. PhamQuang, đã test thử và ok.
Chủ đề bạn lập như vậy là sai đó, sẽ được gộp vào phần thắc mắc thảo luận chung.

gerlesion

Các bác ơi, HD cấu hình khủng mà tại sao chạy WM6.5 với Manila2.5 lại giật như thế :(

So với các máy chạy WinMobile 6.5 thì HD cấu hình thuộc loại yếu rồi. Với lại WinMo 6.5 thiết kế cho HD2 thôi chứ có cho HD đâu. Mà cấu hình của HD2 thì :|... Bực mình nhất của HD chính là các message thread, cứ khi nào có khoảng 100 tin nhắn với một người nào đó thì mỗi lần text load chậm vãi chưởng. Chỉ muổn quẳng máy đi. Có pro nào biết cách bỏ cái thread đi không.

gerlesion

Mình bị gặp lỗi này gần như trên tất cả các bản ROM của HD từ 6.1 đến 6.5, tât cả các trình duyệt Opera, Skyfire, IE.... Lỗi này tưởng nhỏ nhưng thực sự vô cùng khó chịu. Truy cập vào vietnamnet, vnexpress hay sohoa.... con iPhone, Omnia đều tự động chuyển sang chế độ winmobile view còn con HD thì nhận như một máy tính. Nói là view mode cũng không hẳn chính xác, chính xác hơn là không tự chuyển sang site thiết kế riêng cho Mobile. Mình thử nhập chính xác đường link mà iPhone hiện thị (vietnamnet.vn/mobile/.....) thì access bị deny. Kiều như nó nghĩ đây là một cái PC nên deny lại. Rất mong có bro nào hướng dẫn mình cách khắc phục lỗi này. Thanks in advance.

binhmogas

riêng mình thì thích full như pc. lúc trước có cài bản opera phiên bản bao nhiêu không nhớ nó chỉ hiển thị theo site mobile như bạn nói mình gỡ ra rồi. bạn thử các bản opera khác xem.

aflika

[Q] HD Splash screen problem!

Hello everyone,
I bought a blackstone.
I have a problem with Splash screen..
My Blackstone loads 4 splash screen:

1. Smart Mobility (non animated)
2. China Mobile - DOPOD (animated)
3. HTC Logo (animated with sound)
3. WinMo logo

if you wish you can watch splash process from my video http://www.4shared.com/file/171299331/c90e702/CIMG0103.html

My problem is to be unable to remove or change 2.nd China Mobile DOPOD picture?

How can I do this?

Methods I have tried:
1. Hard Reset
2. Flashing many ROMs including Official ones
3. Flashing HardSPL
4. Flashing my own SPlash.nbh

Thanks in advance.

dinosaur2506

nhờ các Pác giúp đỡ về máy ảnh của Touch HD

:(tình hình là con HD của cháu chụp hình có hiện tượng khi bấn nút chụp nó trắng xóa màn hình lên khoảng 2s rùi mới chụp. Pác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho cháu dùm nhé :(
tks all !!!

ThaiChienvn

Máy bạn có zin không vậy?! Nếu không thì vệ sinh máy đi.
Còn Zin THÌ liên qua tới PM. Bạn bị trường hợp này bao giờ chưa.?! Nếu trước vẫn bình thường giờ chụp bị vậy thì---> Xóa bớt hình ảnh đi " có một số PM, ứng dụng khi cài đặt thường có hình ảnh, biểu tượng vui,..." Nó xâm chiếm vào File hình ảnh và bật Camera sẽ bị dật dật và bị trắng khi chụp đó. Chú không phải do ROM.

dinosaur2506

hình ảnh mình chụp cũng ko nhiều, có vài tấm ah vì ít khi chụp hình = đt.
Máy mình còn zin, lúc bật camera thì hiển thị bt, nhưng bấm nút chụp là bị trắng màn hình khoảng 2s.
Mình ko rành lắm về PM, Pác có thể hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút dc ko ạ :(
máy của cháu hiện tượng này bị lâu lắm rùi, cứ tưởng HD nó thế. hôm vừa rồi có dịp cầm 2 con HD khác nghịch mới biết máy mình bị như vậy là ko bt hix :(

ThaiChienvn

hình ảnh mình chụp cũng ko nhiều, có vài tấm ah vì ít khi chụp hình = đt.
Máy mình còn zin, lúc bật camera thì hiển thị bt, nhưng bấm nút chụp là bị trắng màn hình khoảng 2s.
Mình ko rành lắm về PM, Pác có thể hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút dc ko ạ :(
máy của cháu hiện tượng này bị lâu lắm rùi, cứ tưởng HD nó thế. hôm vừa rồi có dịp cầm 2 con HD khác nghịch mới biết máy mình bị như vậy là ko bt hix :(
Theo mình thì có 2 trường hợp. máy bị dơ hoặc lỗi Phần Mềm.
Nếu bạn không hiểu rõ PM. Trước hết bạn qua bên đây để Hard.. lại máy đã. Nếu Hard mà không được thì tới tiệm bảo họ vệ sinh máy cho.
Hello everyone,
I bought a blackstone.
I have a problem with Splash screen..
My Blackstone loads 4 splash screen:

1. Smart Mobility (non animated)
2. China Mobile - DOPOD (animated)
3. HTC Logo (animated with sound)
3. WinMo logo

if you wish you can watch splash process from my video http://www.4shared.com/file/171299331/c90e702/CIMG0103.html

My problem is to be unable to remove or change 2.nd China Mobile DOPOD picture?

How can I do this?

Methods I have tried:
1. Hard Reset
2. Flashing many ROMs including Official ones
3. Flashing HardSPL
4. Flashing my own SPlash.nbh

Thanks in advance.
TÂY này muốn gì nói Tiếng Việt đi CÓ HẾT.:))

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

Bạn nào có phấn mềm skype cho mình xin với. Minh load tren trang web của skype bản dùng cho W.M nhưng mà cài vào máy thì bị báo lồi "installation failed"... ko biết bị sao?
với lại các bạn cho mình hỏi trong explorer mình muốn chọn nhiều file một lúc để gửi/xóa thì làm sao nhỉ? chỉ thấy có select all thui... Cám ơn nhiều.

dinosaur2506

Theo mình thì có 2 trường hợp. máy bị dơ hoặc lỗi Phần Mềm.
Nếu bạn không hiểu rõ PM. Trước hết bạn qua bên đây để Hard.. lại máy đã. Nếu Hard mà không được thì tới tiệm bảo họ vệ sinh máy cho.

tks Pác đã hướng dẫn, e đã làm theo hướng dẫn. đã Hard, đã up thử 2 room khác nhau nhưng khi chụp vẫn bị. mà e ko hiểu sao trước khi chụp vẫn thấy hình ảnh bt, mà bấm nút chup 1 cái là màu trằng xoá, sau đó hiển thị ảnh chụp vẫn bt

caothanhhai

Mình bị gặp lỗi này gần như trên tất cả các bản ROM của HD từ 6.1 đến 6.5, tât cả các trình duyệt Opera, Skyfire, IE.... Lỗi này tưởng nhỏ nhưng thực sự vô cùng khó chịu. Truy cập vào vietnamnet, vnexpress hay sohoa.... con iPhone, Omnia đều tự động chuyển sang chế độ winmobile view còn con HD thì nhận như một máy tính. Nói là view mode cũng không hẳn chính xác, chính xác hơn là không tự chuyển sang site thiết kế riêng cho Mobile. Mình thử nhập chính xác đường link mà iPhone hiện thị (vietnamnet.vn/mobile/.....) thì access bị deny. Kiều như nó nghĩ đây là một cái PC nên deny lại. Rất mong có bro nào hướng dẫn mình cách khắc phục lỗi này. Thanks in advance.

Hiện tượng này rất rõ rệt nếu bạn dùng Rom của bác Quang hoặc cài Opera 10 beta thì HD tự động chuyển sang Mobile (nếu trả lời diễn đàn thì có dòng chữ Post by Mobil ở cuối)
Nếu bạn dùng Rom của Kwbr thì Opera hiểu như PC nên nếu vào các diễn đàn sẽ lên được đầy đủ ảnh đính kèm, avata của từng thành viên .... Cá nhân tôi thích dạng này hơn
Mình cũng không biết cách chỉnh vấn đề này (không phải là mobile view đâu nhé)
:D:D:D

doquangduc

Well-Known Member
:(tình hình là con HD của cháu chụp hình có hiện tượng khi bấn nút chụp nó trắng xóa màn hình lên khoảng 2s rùi mới chụp. Pác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho cháu dùm nhé :(
tks all !!!

Bác dùng bản Rom nào? Hiện tượng này là do 1 số Rom gây ra. Bạn Up lại bản Rom gốc hoặc bản Kwbr 3.2.2 là OK ngay mà.

Chỉnh sửa cuối:

duongvanchien

Bác dùng bản Rom nào? Hiện tượng này là do 1 số Rom gây ra. Bạn Up lại bản Rom gốc hoặc bản Kwbr 3.2.2 là OK ngay mà.

Cho em hỏi tý bản Kwbr 3.2 ổn định hơn bản Kwbr 3.2.2 có phải không anh.Vì em thấy có nhiều người up lên bản Kwbr 3.2.2 có bị lỗi.

ancola66

Super V.I.P
Cho em hỏi tý bản Kwbr 3.2 ổn định hơn bản Kwbr 3.2.2 có phải không anh.Vì em thấy có nhiều người up lên bản Kwbr 3.2.2 có bị lỗi.
Chính bản 3.2.2 chạy mới nhanh và mượt và không bị lỗi khi chạy VietMapR12. Bản 3.2.3 thì cũng mượt nhưng hơi chậm :(

Status
Không mở trả lời sau này.