• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

doquangduc

Well-Known Member
bác Đức cho mình hoi chut: mình mới up rom cua kwbr 3.2.8. khi kết nối GPRS thì nó báo lổi: "the answering modem has disconnected. To check your connection settings and change them if needed, tap setting." Phải set làm sao hả bác? mây cái rom trước tự dộng kết nối chẳng phải set gì cả hix?
Bác vào connetion delete hết đi, rùi cài đặt bằng tay lại nhé.

caothanhhai

Thế Bác Hải đã cài chưa? Em cài vào có được đâu Bác. :D Nó báo cái này
cài đặt đã không thành công. Các chương trình hay cài đặt có thể không được cài đặt vì nó không có đủ quyền truy cập hệ thống

Xem lại đi nhé, anh cài ok mà - đã mail lại cho cậu rồi

doquangduc

Well-Known Member
cài bằng tay như thế nào? hướng dẫn cụ thể giúp mình nhé
cám ơn nhiều...
Này nhé. Bạn vào connetion//connetions/Manage existing connections/Genaral/Delete Setting/
Rồi bạn đặt lại thông số cho từng mạng thôi. Ở đây bạn không nói cụ thể mà mạng nào cả.
VD: Viettel:
Mục: Enter a name for the connections thì đặt là: viettel internet
Mục: Select a modem là Cellular Line ( GPRS, 3G ) ----> Next
Mục: Acess poínt name ( APN ) đặt là: v-internet---> Next.....
Thế là xong.

caothanhhai

bác Đức cho mình hoi chut: mình mới up rom cua kwbr 3.2.8. khi kết nối GPRS thì nó báo lổi: "the answering modem has disconnected. To check your connection settings and change them if needed, tap setting." Phải set làm sao hả bác? mây cái rom trước tự dộng kết nối chẳng phải set gì cả hix?

Nếu dùng Mobi bác thử vào
Setting-connection-connection-advance-network setting-chọn Mobi GPRS

thomastn

Này nhé. Bạn vào connetion//connetions/Manage existing connections/Genaral/Delete Setting/
Rồi bạn đặt lại thông số cho từng mạng thôi. Ở đây bạn không nói cụ thể mà mạng nào cả.
VD: Viettel:
Mục: Enter a name for the connections thì đặt là: viettel internet
Mục: Acess poínt name ( APN ) đặt là: v-internet---> Next.....
Thế là xong.

Cám ơn bác Đức, mình dùng mobifone.. nhung mà vào tới connect thì ko thấy có mục nào là Manage existing connection, cũng chẳng có tab nào là General/Delet Setting... bác coi lại giúp mình nhé. cám on bac..

thomastn

Nếu dùng Mobi bác thử vào
Setting-connection-connection-advance-network setting-chọn Mobi GPRS

mình cũng thử cách của bác Thái khi vào tới Advance thì chì có 3 mục: Select Network, Dial Rules và Exception. mình thử vào Select Network thì cũng ko có cái gi là Mobi GPRS cả... Bác cũng coi lại giúp mình. Do cong viêc nên hay phải dùng mạng mà ko phải lúc nào cũng có wifi.... các on bác...

doquangduc

Well-Known Member
Cám ơn bác Đức, mình dùng mobifone.. nhung mà vào tới connect thì ko thấy có mục nào là Manage existing connection, cũng chẳng có tab nào là General/Delet Setting... bác coi lại giúp mình nhé. cám on bac..
Thế thì bạn đặt lại thông số nhé. Có phải khi bạn vào connetions thì chỉ có TabTasks / Advanced thôi không.
Nếu phải thì bạn vào mục My ISP/ Add a new modem connection
Mục: Enter a name for the connections thì đặt là: m-wap
Mục: Acess poínt name ( APN ) đặt là: m-wap---> Next.....
Bạn thử xem có được không nhé.

doquangduc

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Chỗ đó bác bỏ qua, cứ next và finish thôi. chúc thành công.

thomastn

tình hình là bỏ qua như bác nói, nhưng mà khi connect thi nó vẫn báo lỗ như lúc đấu.... hix... bác có cái rom nào nó set up mặc định ko. mình phải dùng internet khá thường xuyên nên quan trọng lắm

doquangduc

Well-Known Member
tình hình là bỏ qua như bác nói, nhưng mà khi connect thi nó vẫn báo lỗ như lúc đấu.... hix... bác có cái rom nào nó set up mặc định ko. mình phải dùng internet khá thường xuyên nên quan trọng lắm
Rom set mặc định thì không có đâu bạn à. Bạn dùng Mobi thì bạn PM cho Bác caothanhhai đi. Bác ấy dùng Mobi, hỏi cách Set mạng là xong mà.

caothanhhai

Bác ui, cái Opera 9.7 nơ lưu favorite ơ file nao nhỉ?
có còn là win,opera 9, profile, opẻa6 nữa kg mà tôi thay không được
Thanks

thomastn

Rom set mặc định thì không có đâu bạn à. Bạn dùng Mobi thì bạn PM cho Bác caothanhhai đi. Bác ấy dùng Mobi, hỏi cách Set mạng là xong mà.

sao trước đây mình dùng máy6 bản rom cũ 3.2 vân vân thì chẳng phải set gì cả. nó cứ connect ầm ầm... gần đây up lên bãn 3.2.8 và 3.3 thì bắt đầu bị vụ này. mình vửa up lại bản 3.2.2 thì cũng lại bị như thề... ko biết có phải do up rom nhiều quá nên hư phần cứng ko nhỉ? hic chác em chết quá... bác nào biêt giup em với....
@bác caothanhhai: bác có biết vụ này làm ơn chỉ giáo.....cám ơn...

caothanhhai

sao trước đây mình dùng máy6 bản rom cũ 3.2 vân vân thì chẳng phải set gì cả. nó cứ connect ầm ầm... gần đây up lên bãn 3.2.8 và 3.3 thì bắt đầu bị vụ này. mình vửa up lại bản 3.2.2 thì cũng lại bị như thề... ko biết có phải do up rom nhiều quá nên hư phần cứng ko nhỉ? hic chác em chết quá... bác nào biêt giup em với....
@bác caothanhhai: bác có biết vụ này làm ơn chỉ giáo.....cám ơn...

Tớ cũng chẳng set gì đâu - nó cứ kết nối ầm ầm .... =))=))=))

thomastn

báo cáo các bạn là sau tìm hiểu trên website của mobifone, hóa ra nó báo là thuê bao của mình chưa đăng ky GPRS mà bây nó gọi là MObile INternet gì gì đó... hình như từ ngày 31/12 vừa rồi nó chỉnh của mình sao đó vì trước đó mình vẫn dùng bình thường... sau khi đăng ký thì bây giờ kết nối vù vù lại rùi... bọn mobi thề mà chẳng báo 1 tiếng nào cho mình... củ chuối thật...

thomastn

các bác cho mình hỏi mình muốn lấy 1 file nhạc là nhạc chuông cho HTC thì làm sao nhỉ? mấy tiếng chuông có sẵn chán như con gián... cám ơn các bác...

Xuanlap

các bác cho mình hỏi mình muốn lấy 1 file nhạc là nhạc chuông cho HTC thì làm sao nhỉ? mấy tiếng chuông có sẵn chán như con gián... cám ơn các bác...
Bác coppy bản nhạc nào mà bạn thích ra strong card không để vào thư mục nào cả, nhớ để ngoài strong card nhé. Rồi vào setting/sound & notifications rồi chọn làm nhạc chuông thôi.

DucLong

Super V.I.P
Bạn chỉ việc bấm và giữ vô file nhạc đã chép vào máy (để trong storage card cũng được, và trong bất cứ folder nào) nó hiện lên cái bảng/ chọn tiếp là set As ringtone là được.

thomastn

Bạn chỉ việc bấm và giữ vô file nhạc đã chép vào máy (để trong storage card cũng được, và trong bất cứ folder nào) nó hiện lên cái bảng/ chọn tiếp là set As ringtone là được.

Mình làm theo cách của bác nhưng mà ko hề có mục nào cho mình chon Set As ringtone... mình đang xai rom kwrb 3.4. ko biết có phải do rom ko?
nhưng mà mình làm theo cách sau: copy file nhac vô thư mục Ringtone. sau đó vào Notification thì chọn file nhạc đó làm ringtone. Cách này hơi mất công vì mỗi lần muốn đổi nhạc chuông mới thì phải làm hơi dài dòng...

Status
Không mở trả lời sau này.