• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Mình làm theo cách của bác nhưng mà ko hề có mục nào cho mình chon Set As ringtone... mình đang xai rom kwrb 3.4. ko biết có phải do rom ko?
nhưng mà mình làm theo cách sau: copy file nhac vô thư mục Ringtone. sau đó vào Notification thì chọn file nhạc đó làm ringtone. Cách này hơi mất công vì mỗi lần muốn đổi nhạc chuông mới thì phải làm hơi dài dòng...
Cứ copy ra thư mục gốc của thẻ nhớ là xong,bao nhiêu bài cũng được mà không hao tổn bộ nhớ máy.

pinoclc

cảm giác con hd của mình dễ treo quá có cách nào khắc phục ko mấy bạn

ThaiKien

Super V.I.P
cảm giác con hd của mình dễ treo quá có cách nào khắc phục ko mấy bạn
Lỗi treo có thế do nhiều nguyên nhân. Có thể là do rom, có thể do xung đột phần mềm, có thể là do chạy một số ứng dụng quá năng... Bạn cần xác định nguyên nhân rồi có thể khắc phục. Tuy nhiên do cấu hình, đặc thù của PPC, khi chạy các ứng dụng nặng thường khá chậm, điều đó không tránh khỏi nên có thể dẫn đến việc treo máy, cái này chắc phải chấp nhận thôi.

KennyBinh

Các bác cho hỏi khi quay ngang màn hình ra nhiều khi máy ko tự động rotation khá bất tiện nhất là khi viết note hay làm gì đấy đòi hỏi type nhiều và nhanh. Mình thấy ở 1 số phần như message hay photo máy sẽ tự động xoay theo góc mình đặt máy, ko hiểu có cách nào để tùy chỉnh mặc định này cho những phần khác ko nhỉ ( như là note chẳng hạn ) thx in advanced.

namfat

Các bác cho hỏi là làm thế nào để hiển thị số tuần trong phần Calendar nhỉ.
Em đã nghịch mãi + dùng HD Tweak mà không thấy chỉnh ở đâu cả.

Nhờ các bác chỉ giáo giúp. Tks!

doquangduc

Well-Known Member
Các bác cho hỏi là làm thế nào để hiển thị số tuần trong phần Calendar nhỉ.
Em đã nghịch mãi + dùng HD Tweak mà không thấy chỉnh ở đâu cả.

Nhờ các bác chỉ giáo giúp. Tks!

Cần gì dùng HD Tweak đâu Bác, Bác vào Calendar/ menu/ Tools/ Options / Tick vào ô Show week numbers là xong.

duongvanchien

Cho em hỏi tý? có ai có VIETMAP R17 +crack không. Hoặc là cho em địa chỉ để mua bản quyền. Nếu mua bản quyền thì tầm bao nhiêu ?

doquangduc

Well-Known Member
Cho em hỏi tý? có ai có VIETMAP R17 +crack không. Hoặc là cho em địa chỉ để mua bản quyền. Nếu mua bản quyền thì tầm bao nhiêu ?

Chắc không có. Nếu bạn ở HN, mà mua máy bên Nhật Cường thì mua mất 700K, còn không thì vào trong trường Công Đoàn ( Chi nhánh VIETMAP ở đó ) 1tr200K.

ntt2006

Cho e hỏi cách chuyển trang trong mobipocket reader, vì e dùng mà ko bik cách chuyển nhấn vào góc phải nó ra cái seek phải dùng bút và tua, phức tạp phết. Có ai bik cách chuyển trang nhanh hơn ko ạ ? Thanks:(

Trên thanh hiển thị số trang thì bạn chỉ cần touch bên trên thanh đó ở vị trí đầu hoặc cuối để chuyển sang trang hoặc lùi.

lycucu

các bác cho minh hoi 1 vấn đề là Touch HD có chức năng wifi router ko vậy? hay chỉ có HD2 mới có vậy?

ntt2006

các bác cho minh hoi 1 vấn đề là Touch HD có chức năng wifi router ko vậy? hay chỉ có HD2 mới có vậy?

HD có thể sử dụng chức năng wifi router đó bạn,tuy nhiên với bản Rom cooker thì cũng tuỳ vào tác giả có hoặc không tich hợp vào.

lycucu

HD có thể sử dụng chức năng wifi router đó bạn,tuy nhiên với bản Rom cooker thì cũng tuỳ vào tác giả có hoặc không tich hợp vào.

cám ơn bác!vậy để mình tìm hiểu xem! vì mình sử dụng chức năng wifi router mở lên nhưng laptop ko nhận ra mạng!

lycucu

ai pro thi giúp đỡ mình với! mình xài touch HD và uprom của 1 bạn bên XDA-..! mình kết nối vào 3G -> vào phần xem tivi , khi chọn kênh và bấm xem thi nó hiện lên thông báo :"thể í no application asocaited with "....' run the application first, then open thí file from within the application ! vậy là bị gì vậy mấy bac!

namfat

ai pro thi giúp đỡ mình với! mình xài touch HD và uprom của 1 bạn bên XDA-..! mình kết nối vào 3G -> vào phần xem tivi , khi chọn kênh và bấm xem thi nó hiện lên thông báo :"thể í no application asocaited with "....' run the application first, then open thí file from within the application ! vậy là bị gì vậy mấy bac!

Kô biết bạn xài bản ROM gì vậy? Chứ bình thường muốn xem TV online thì bạn phải có ứng dụng Streaming Media.
Bạn kiểm tra lại xem đã có chưa, nếu chưa có thì cài thử xem nhé.

DucLong

Super V.I.P

nếu bạn đã đăng kí dùng GPRS thì dùng nó và 2G có sẵn của nhà mạng, có thể coi tivi khi vào trang web của mạng chủ ví dụ Mobifone thì vào: wap.mobifone.com.vn
thì bản xem được tivi. xem bằng 2G thì gần như chỗ nào cũng có sóng còn nếu muốn dùng 3G thì phải đăng kí với nhà mạng và chỉ dùng được nơi nào có phủ sóng 3G và phải bật chức năng 3G có trên máy mới sử dụng được ví dụ như video call chẳng hạn.

2teo

Blacklist cho HD 6.5

Hi các Bro, vui lòng cho em xin 1 cái Balcklist nào chạy ngon cho HD 6.5 nhé

Nhân tiện, em có cái tai nghe Nokie, Nokia BH-101 Bluetooth Headset, không connet đc với HD, có cách nào, mong các bro chỉ giáo luôn.

Thanks all

Chỉnh sửa cuối:

linhtinh72003

Giúp em, Bluetooth yếu quá - Blackstone

Cái máy của em Radio 1.14. Dùng bluetooth phải đặt cách 20 cm thì mới nhận được nhau mà hình như còn khó khăn. Wifi cũng vậy, có vẻ bắt sóng yếu không.

Em tham khảo trên này thì hình như là do Radio. Nếu vậy mình up radio có giải quyết được vấn đề không hay phải làm như thế nào.

Cảm ơn các bác chỉ giùm.

headone

Có 2 trả lời cho bạn:

do phần mềm: bạn úp các bản RADIO khác thì máy bạn sẽ tốt lên

do phần cứng: hiện tại bó tay, nếu máy bạn không phải hàng chính hãng (hàng chính hãng sẽ được sửa chữa theo tiêu chuẩn chính hãng)

Status
Không mở trả lời sau này.