• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

JongZiZi

Bạn cài xong và reset PC chưa? Win XP Service Pack mấy.
HardReset PPC là reset về mặc định ban đầu cho máy HD của bạn đó. :(

chineseboy78

Các bác cho e hỏi có phần mềm nào tương tư Norton Ghost trên may PC dùng cho PPC ko bác, vì 1 ngày e có thể Up vài bản Rom e ko thích e có thể quay về bản rom cũ 1 cách nhanh chóng cùng với những software e đã cài sẵn ko ạ,
Hiện giờ e chỉ có cách Up lai rom cũ nhưng mất hết software e đã cài rất khổ bác ạ

takaru

E đang dùng htc sense 2.1 , tại tab program khi ấn vào all program thì nó hiện lên 1 cột . các bác cho e hỏi có pm nào để thay đổi khi vào all program thanh dạng bảng 4 cột , nền trắng không ạ .
Nếu có mong các bác chia sẻ . Tiện đây cho e hỏi thêm . có bản rom 6.1 nào mà dùng htc sense 2.1 hoặc 2.5 không ạ .
Xin cám ơn các bác

linhtinh72003

Vấn đề này hơn 95% không thuộc về phần cứng.trước mắt bạn có vài giải pháp để tham khảo
1- HardReset máy và test lại(đôi khi do sử dụng lâu ngày,cài và gỡ nhiều PM gây lỗi)
2- Up lại ROM khác (trước khi làm cần tìm hiểu kỹ về phương pháp)
Ngoài ra,để sử dụng tốt các kết nối thì bạn nhớ on Beam(trong Settings/Connections/Beam)

Em đã thử up 2-3 ROM gồm 6.1 do bác Phạm Quang sx, và cả 6.5 nhưng vẫn bị tình hinh trên, nhưng so sánh thì hình như bản ROM 6.5 Topix kết nối ổn hơn ( máy tính nhận được PPC trong vòng 10cm), sau đó em up radio lên 1.17 thì kết nối có vẻ chập chờn hơn.

Bác co thể gợi ý một bản ROM mà bác sử dụng an toàn, wifi và Bluetooth bác thấy bình thường được khong, cảm ơn bác

ntt2006

Các bác cho e hỏi có phần mềm nào tương tư Norton Ghost trên may PC dùng cho PPC ko bác, vì 1 ngày e có thể Up vài bản Rom e ko thích e có thể quay về bản rom cũ 1 cách nhanh chóng cùng với những software e đã cài sẵn ko ạ,
Hiện giờ e chỉ có cách Up lai rom cũ nhưng mất hết software e đã cài rất khổ bác ạ

Bạn qua đây tham khảo.

zungnn

Mình đã up tất cả các rom cho HD có trên PDAviet và XDA kể cả rom Ship và các radio đã xài qua: 14.25.24 + rilphone , 147.25.09 nhưng HD của mình đều bị tụt sóng chỉ còn 1-2 vạch, thậm chí có khi không còn vạch nào khi có tín hiệu điện thoại và trong lúc đàm thoại, mặc dù trước và sau khi đàm thoại sóng rất đầy, hồi xưa xài neo cùi bắp thì không khi nào bị tình trạng đó, mình đang xài mobi ngay ở trung tâm TPHCM, có bác nào bị như mình không hay là do HD của mình có ván đề? ths

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã up tất cả các rom cho HD có trên PDAviet và XDA kể cả rom Ship và các radio đã xài qua: 14.25.24 + rilphone , 147.25.09 nhưng HD của mình đều bị tụt sóng chỉ còn 1-2 vạch, thậm chí có khi không còn vạch nào khi có tín hiệu điện thoại và trong lúc đàm thoại, mặc dù trước và sau khi đàm thoại sóng rất đầy, hồi xưa xài neo cùi bắp thì không khi nào bị tình trạng đó, mình đang xài mobi ngay ở trung tâm TPHCM, có bác nào bị như mình không hay là do HD của mình có ván đề? ths

Bạn thử vào Settings/Phone/Band/Select network Type chọn GSM thôi xem có cải thiện hơn không.
Cũng có thể thử lại với một SIM khác,hoặc dùng SIM đó với một máy khác ngay cùng vị trí để xem có phải do máy hay không.
Radio và ROM thì không ảnh hưởng nhiều tới khả năng Phone như vậy đâu.Và trên thực tế vẫn có rất nhiều máy(và nhiều dòng khác nữa)bị lỗi tiếp xúc(bên trong máy)nên khả năng nhận sóng yếu.

zungnn

Bạn thử vào Settings/Phone/Band/Select network Type chọn GSM thôi xem có cải thiện hơn không.
Cũng có thể thử lại với một SIM khác,hoặc dùng SIM đó với một máy khác ngay cùng vị trí để xem có phải do máy hay không.
Radio và ROM thì không ảnh hưởng nhiều tới khả năng Phone như vậy đâu.Và trên thực tế vẫn có rất nhiều máy(và nhiều dòng khác nữa)bị lỗi tiếp xúc(bên trong máy)nên khả năng nhận sóng yếu.
Cảm ơn bạn, mình đã gắn sim khác nhưng cũng bị như vậy, có lẽ là do máy, chắc phải chuyển sang HD2 thôi

lycucu

bác nào biết chỉnh registry để mở chức năng senso cho 1 ít tab không?
ví dụ như rom của bác Quang chỉ sử dụng senso của tab hình, media player , nhưng mình muốn mở chức năng của senso vào tab thời tiết và setting thì chỉnh làm sao vậy?

namfat

bác nào biết chỉnh registry để mở chức năng senso cho 1 ít tab không?
ví dụ như rom của bác Quang chỉ sử dụng senso của tab hình, media player , nhưng mình muốn mở chức năng của senso vào tab thời tiết và setting thì chỉnh làm sao vậy?

Cái này có 2 cách.
1 là dùng phần mềm HD Weak
2 là phải tự cook ROM hoặc xài các bản ROM đã cook sẵn có chức năng chỉnh sửa cái này.
Bạn đang xài bản ROM nào vậy?

linhtinh72003

Các bác cho em hỏi nhờ tí. Muốn xem Serial của máy thì làm như thế nào ( để so sánh với cái số Serial No. dán trên mác. Số IMEI thì trùng rồi ạ.

Hôm qua em em cài thử bản Energy ROM thì thấy IMEI có báo nhưng mục Serial No. thấy báo là N/A, nên đang nghi ngờ không hiểu hàng chính hãng không ạ ( EM nhập số Serial No., vào trang web HTC để down ROM gốc thì toàn thấy báo không phù hợp.

Bác nào biết làm ơn chỉ giùm em.

dinhthoduc

Máy mình cứ khoảng 1 tiếng là nó tự động khởi động lại o biết em nó bị gì nữa AE nào biết cách trị bệnh cho em nó dùm mình cản ơn nhiều ( đã up hai ba bản rom rồi).

linhtinh72003

Có 2 trả lời cho bạn:

do phần mềm: bạn úp các bản RADIO khác thì máy bạn sẽ tốt lên

do phần cứng: hiện tại bó tay, nếu máy bạn không phải hàng chính hãng (hàng chính hãng sẽ được sửa chữa theo tiêu chuẩn chính hãng)

Do Bluetooth và wifi quá yếu nên em cũng bực và mầy mò trên mạng tìm hướng giải quyết. Hình như em cũng đã tìm đúng hướng. Tham khảo trên forum XDA ( link đây ạ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=512618&page=2) vấn đề này và cả wifi yếu hay chập chờn ( giả định là chip wifi và bluetooth vẫn chạy được - đúng tình hình của em) là do cái dây ăng ten nối từ anten về bo mạch bị lỏng chỗ nối.

Theo forum XDA có người tháo ra và nối lại chỗ đó thì wifi chạy fe fé. Em thấy wifi của em đúng tình hình như vậy cũng hoc đòi chọc chọc vào cái dây ( phía trên cái bút stylus, có cọng dây đen đen) thì thấy sóng wifi có lúc Rx lên 18Mps nhưng lại rớt xuống 1 ngay. Em "Gia cát dự" có thể đây đúng là bênh, nhưng xem trên mạng tháo con HTC này ra có vẻ tương đối khó. Vậy có bác bào biết chỗ nào tháo được thì hướng dẫn em để em mang đến chắc nhờ người ta tháo ra, hàn chặt cái dây thì có thê sử lý được bệnh yếu wifi và bluetooth.

Em xin chân thành cảm ơn và mong các bác chỉ sớm ( trước khi em sốt ruột nghich dại tự tháo). Con HTC của em là hàng xách tay không được bảo hành chính hãng nên chắc chỉ có cách tự đi sửa thôi ợ.

headone

Có vẻ như đúng bệnh rồi đó, bạn ra Gia Kiên trên đường 3/2, chỗ đó không vẽ bệnh... hoặc M & D shop có trên diễn đàn

Do Bluetooth và wifi quá yếu nên em cũng bực và mầy mò trên mạng tìm hướng giải quyết. Hình như em cũng đã tìm đúng hướng. Tham khảo trên forum XDA ( link đây ạ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=512618&page=2) vấn đề này và cả wifi yếu hay chập chờn ( giả định là chip wifi và bluetooth vẫn chạy được - đúng tình hình của em) là do cái dây ăng ten nối từ anten về bo mạch bị lỏng chỗ nối.

Theo forum XDA có người tháo ra và nối lại chỗ đó thì wifi chạy fe fé. Em thấy wifi của em đúng tình hình như vậy cũng hoc đòi chọc chọc vào cái dây ( phía trên cái bút stylus, có cọng dây đen đen) thì thấy sóng wifi có lúc Rx lên 18Mps nhưng lại rớt xuống 1 ngay. Em "Gia cát dự" có thể đây đúng là bênh, nhưng xem trên mạng tháo con HTC này ra có vẻ tương đối khó. Vậy có bác bào biết chỗ nào tháo được thì hướng dẫn em để em mang đến chắc nhờ người ta tháo ra, hàn chặt cái dây thì có thê sử lý được bệnh yếu wifi và bluetooth.

Em xin chân thành cảm ơn và mong các bác chỉ sớm ( trước khi em sốt ruột nghich dại tự tháo). Con HTC của em là hàng xách tay không được bảo hành chính hãng nên chắc chỉ có cách tự đi sửa thôi ợ.

linhtinh72003

Em đã nhờ cửa hàng tháo, và kết quả đúng như dự đoán, khi tháo ra thì dây cable nối Main với ăn ten bị tuột ( chắc do rơi). Connect lại sóng căng đầy ngay. Bác nào bị cả wifi và Bluetooth như em thử kiểm tra lại xem

headone

Chúc mừng bạn, thông thường thì phần cứng HTC khó hư lắm, tôi vọc em nó tả tơi mà em nó vẫn không suy suyển gì :))

Em đã nhờ cửa hàng tháo, và kết quả đúng như dự đoán, khi tháo ra thì dây cable nối Main với ăn ten bị tuột ( chắc do rơi). Connect lại sóng căng đầy ngay. Bác nào bị cả wifi và Bluetooth như em thử kiểm tra lại xem

Status
Không mở trả lời sau này.