• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chán nhỉ,máy mình mới mua,chưa up FW,đang định tối nay UP

Bạn nên up lên FW mới nhất vì những FW mới thường sẽ khắc phục những lỗi của bản cũ và cũng có thể kéo dài time use pin.

khanhdbp

Nhiều khả năng là do pin của bạn hoặc do mạch quản lý pin kém hiệu quả. Cũng có thể do FW nữa. Nói chung là pin của dòng E thì xài nhiều cũng hết 3 ngày mới phải xạc lại

em dùng onl tầm 15h 1 ngày, lên web ầm ầm, 3G thì xài liên tục, mạnh lắm cũng chỉ có 1 ngày :(
Chắc muốn 3 ngày, em phải cai lướt web quá, chắc máy em ko có lỗi j đâu chứ bác :(

dengrumingzi

Sao thấy nhiều người bảo con này chạy chậm là sao nhở? Đang định rước e này đọc topic này cứ phân vân quá, không biết có đáng ko nhỉ???

leepek

Em chỉnh mail trong phần hộp thư thành gmail. Bây gio` muốn hủy Gmail như thế nào vậy. Chỉ muốn là hộp thư như ngày xưa

Ai giúp em với

khanhdbp

Sao thấy nhiều người bảo con này chạy chậm là sao nhở? Đang định rước e này đọc topic này cứ phân vân quá, không biết có đáng ko nhỉ???

chậm, là nhận định, khi chưa ra fw mới thôi bác ak, chứ như bây giờ á, lên fw 410.xxxx rồi, em nó chạy ko chê đc đâu :)) đáng đồng tiền bát gạo lắm đấy :))
Mọi người, chạy hết sang topic, fw mới of E63 thảo luận rồi , nên ở bên này, đìu hiu mấy hum thôi mà. Cần tham khảo thêm, thì bác xang bên đó nhé, nhận định sẽ là của riêng bác ;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
em dùng onl tầm 15h 1 ngày, lên web ầm ầm, 3G thì xài liên tục, mạnh lắm cũng chỉ có 1 ngày :(
Chắc muốn 3 ngày, em phải cai lướt web quá, chắc máy em ko có lỗi j đâu chứ bác :(

Lướt web như bạn thì dù pin mạnh cỡ nào cũng vậy thôi. Pin E 63 trụ 1 ngày là quá tốt rồi chứ mấy dòng cảm ứng thì khoảng 5-6 tiếng là toi rồi

leepek

Vừa up xong fw,đang cảm nhận. hhi. Lần đầu tiên up.Khong khó như mình tưởng. Cứ dùng NSU,cho nó làm hết. 15p là xong ^^

boy_hue86

máy E63 của mình mua tại Viettel Ninh Thuận, được 5 tháng,vẫn xài bình thường,hôm nay tự nhiên sạc pin hiện lên thông báo KO SẠC.Bây giờ hết pin cắm sạc ko vào (cục sạc thử máy khác vẫn tốt), thử pin khác cũng vẫn ko sạc được.Cắm sạc vào bấm máy thì hiện lên thông báo Local Mode (màn hình đen) rồi cứ như vậy mãi. Lúc pin còn một ít cắm sạc cũng ko được. ko biết bị gì nữa

NguyenTu

Super V.I.P
máy E63 của mình mua tại Viettel Ninh Thuận, được 5 tháng,vẫn xài bình thường,hôm nay tự nhiên sạc pin hiện lên thông báo KO SẠC.Bây giờ hết pin cắm sạc ko vào (cục sạc thử máy khác vẫn tốt), thử pin khác cũng vẫn ko sạc được.Cắm sạc vào bấm máy thì hiện lên thông báo Local Mode (màn hình đen) rồi cứ như vậy mãi. Lúc pin còn một ít cắm sạc cũng ko được. ko biết bị gì nữa

Nếu bạn cắm pin khác đầy vào, bật máy vẫn chạy bình thường mà sạc không lên thì khả năng chân sạc bị hỏng hoặc bụi bám rồi, bạn mang ra care bảo hành để người ta vệ sinh lại hoặc sửa là ok mà!!

leepek

Có thể bị gấy chân kim trong máy. Cánh này giải quyết khá dễ.
Kiếm 1 cái kim,cắt lấy phần nhọn chừng 0.7cm. rôi` cắm vào cái sạc. Sau đó bạn sạc thử xem. Lần trước 1200 của mình cũng bị như thế. Mình làm theo cách này ngon,keke. Hơi thủ công ^^

boy_hue86

Đến cửa hàng của Viettel, nhân viên bỏ pin mới vào cũng vậy. Máy bật ko lên, sạc cũng ko được. Lúc máy còn 1 cục pin thì mình vẫn xài bình thường, mình thử xài cho hết pin xem sạc đươc ko nhưng cũng vô dụng.Lúc hết pin cắm sạc vào thì hiện lên một nấc pin nhưng ko thấy dấu hiệu sạc, bật máy lên thì vẫn được.được khoảng 10s thì máy tự tắt.sau một đêm (ko đụng vào máy),sáng dậy thì bật máy ko lên nữa.chằng biết sao.

boy_hue86

firmware à, pin ko có thì làm sao mà up firmware được chứ,đã up lên firmware 400.xxx từ 200.xx rùi. Up được khoảng 15 ngày rùi, lúc up xong thì máy cứ đơ đơ nhưng khôi phục lại cài đặt gốc thì máy chạy trơn tru và nhanh hẳn.Hi vọng là lỗi phần mềm, lỗi phần cứng thì bung máy rồi còn giá trị gì nữa, máy mới được 5 tháng mà,tiếc quá

khanhdbp

Thử up lại fw coi sao

bạn ko biết,thì đừng có nói liều như vậy chứ, người ta khó, mới cần vô đây thảo luận, đưa ra câu trả lời sai như vậy,lỡ người ta ko xử lý đc,lại đánh giá.

khanhdbp

firmware à, pin ko có thì làm sao mà up firmware được chứ,đã up lên firmware 400.xxx từ 200.xx rùi. Up được khoảng 15 ngày rùi, lúc up xong thì máy cứ đơ đơ nhưng khôi phục lại cài đặt gốc thì máy chạy trơn tru và nhanh hẳn.Hi vọng là lỗi phần mềm, lỗi phần cứng thì bung máy rồi còn giá trị gì nữa, máy mới được 5 tháng mà,tiếc quá

bạn nên xác định cho mình, đây chính là lỗi phần cứng đi là vừa, nghe bạn nói như vậy, chỉ cần suy luận 1 chút, là có thể hiểu ra ngay. Bạn nên tìm anh ''habaolinh'' trên 4rum, để đc tư vấn, và đưa ra nhận định đúng đắn nhất of 1 chuyên gia. Chúc vui !

271761431

mình mới mua dc 3 ngày nay,nói chung thì là đáng đồng tiền bát gạo đó chư ! tuy nhiên, nó không nghe nhạc hay bằng con w580i của mình hồi trước.
giờ mình gặp 1 số vấn đề,nhưng do mình gà và chắc cũng dễ dàng so vs anh em ở đây...
vấn đề là thế này : hồi xưa mình lưu tên là Anh dũng và bây giờ mình đổi,mình lưu là Dũng Đại ca, khi soạn tin nhắn,đến phần chọn người gửi,nó hiện ra : Dũng Đại Ca/Anh Dũng ...
hồi xưa mình cũng xài symbian ( N76),nhưng mình chưa từng gặp vấn đề như thế này cả !...
anh em giúp mình nhe!
thanks anh em ! ...

Theo em thì anh nen copy hết tên trong sim vào máy.sau do all xoa hết danh bạ trong sim va chon danh bạ trên phone là ok. có j sai sót mọi người bỏ qua dùm

271761431

Có 3g mà bạn, chỉ không có camera trước thôi, mặc dù vẫn có video call, cái này thì không hiểu????

không có camera trước nhưng vẫn có thể video call.khi dt thì bạn có thể thấy hình đối phương nhưng bên kia thì không.

271761431

mấy bro ơi giúp mình với, tự nhiên mình không đọc được tin nhắn, ko open được, create new message vẫn được, mình có tn quan trọng cần đọc, chết mình mất, huhu. vẫn thấy người gửi và vài chữ đầu tiên của tn nhưng ko open được. mình lưu tn trong thẻ nhớ, hình ảnh nhạc vẫn bình thường. mình thử chuyển qua phone memory thì thấy open bình thường, huhu

bạn thử dùng nokia pc suite thử xem.kết nối dt với máy tính sau đó vào message

271761431

Mình hay dùng Opera nhưng cài bản 5.1 beta vào máy vẫn ko nhận là phần mềm lướt web default, mỗi khi mở 1 link từ email hoăc đôi khi download cái IE lại bật lên. Có cách nào để cái Opera thành default ko các bác.

opera không hỗ trợ d0wnload tốt đâu.nên cái IE mới xuất hiện khi bạn d0wn do