• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

Kenkute93

Huhu ai giup em voi sau khi em dung dau doc the de copy may bai hat ve thi khi lap vao dt thi no bao memory card coppruted va dt khong nhan the nho nua

S

saurom84

Guest
Huhu ai giup em voi sau khi em dung dau doc the de copy may bai hat ve thi khi lap vao dt thi no bao memory card coppruted va dt khong nhan the nho nua
May bi hu the nho roi cu . Mua cai the khac di

quyvuong888

cho mình xin bài viết hướng dẫn chạy lại phần mềm N73 mới. đang định 4mat thẻ xong chạy lại cho nhẹ máy
p/s: à quên cho hỏi luôn, chạy lại phần mềm và update fw có phải là 1 không ạ

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

cho mình xin bài viết hướng dẫn chạy lại phần mềm N73 mới. đang định 4mat thẻ xong chạy lại cho nhẹ máy

fomat 4ngon máy đi bạn,là mới tinh rồi.cần gì phải chạy lại nữa.

MinhThang

Manager

Update là bạn dang dùng fw cũ sau khi có fw mới bạn muốn nâng cấp lên thì gọi là update, còn chạy lại fw thì có thể bạn chạy lại fw hiện tại vì 1 lý do nào đó chẳng hạn mà không cần nâng cấp fw.

Kenkute93

tai sao n73 cua em vao game java online thj toan bao kiem tra cau hinh gprs mac du em da chuyen xang mang 3g rui vao mang luot web rat nhanh nhung vao game java online thj laj ko co mang

thuglife18

Well-Known Member
tai sao n73 cua em vao game java online thj toan bao kiem tra cau hinh gprs mac du em da chuyen xang mang 3g rui vao mang luot web rat nhanh nhung vao game java online thj laj ko co mang

bạn thử vào rùi out ra cứ thử xem , ko đc thì rs máy lại , mìh cày game Avatar cũng ưa bị thế lắm

Kenkute93

em xai gprs thj khong sao nhug khj dk 3g pj jo ko vao dc game java chj khoj phuc caj dat goc thj m0j vao duoc nhung vao duoc 5p thj laj out ko co mang

LeeMingJang

Lỗi nokia n73.

Đang cài phần mềm cho điện thoại xong, rs lại máy thì nó như thế này anh em vào chỉ giáo dùm tớ với @@.
Đây là video chỉ có 1p thôi anh em vào xem dùm nó bị làm sao.
[video=youtube;LtBdwsOJBcI]http://www.youtube.com/watch?v=LtBdwsOJBcI[/video]]

Đã dùng format 4 ngón ko thấy hiện gì hết, vẫn cứ nokia rồi tắt rồi lại nokia rồi tắt,... cứ vậy ko vào trong được.
Anh em hướng dẫn chi tiết cách sửa hay mang ra sửa tốn mất nhiêu xiền, cảm ơn anh em nhiều, tai vọc nhiều quá mới thế, lần này thì chừa rồi :(.
Em mang ra quán nó kêu 250k thì sửa, em thấy max quá, mà nếu em mua cái jack kết nối với PC thì có update được FW ko, hướng dẫn em với, thank anh chị nhiều :(.

prettyboy247

Đang cài phần mềm cho điện thoại xong, rs lại máy thì nó như thế này anh em vào chỉ giáo dùm tớ với @@.
Đây là video chỉ có 1p thôi anh em vào xem dùm nó bị làm sao.
[video=youtube;LtBdwsOJBcI]http://www.youtube.com/watch?v=LtBdwsOJBcI[/video]]

Đã dùng format 4 ngón ko thấy hiện gì hết, vẫn cứ nokia rồi tắt rồi lại nokia rồi tắt,... cứ vậy ko vào trong được.
Anh em hướng dẫn chi tiết cách sửa hay mang ra sửa tốn mất nhiêu xiền, cảm ơn anh em nhiều, tai vọc nhiều quá mới thế, lần này thì chừa rồi :(.
Em mang ra quán nó kêu 250k thì sửa, em thấy max quá, mà nếu em mua cái jack kết nối với PC thì có update được FW ko, hướng dẫn em với, thank anh chị nhiều :(.

bây giờ nhé,thử fomat 4ngon lại lần nữa xem bạn,có thể bạn thao tác fomat chưa đúng,nhớ là phải giữ 4 nút cùng 1luc bao giờ hiện chọn quốc gia mới đc bỏ tay thì mới được,bấm phím 3+phím *+ phím gọi giữ chặt rồi bấm mở nguồn lên,giữ cả 4 nút nhé,thử vài lần xem đc ko?nếu vẫn ko đc thì bạn qua đây để biết cách up lại fw = die phone rất chi tiết
http://www.pdaviet.net/showthread.php?48499-Hướng-dẫn-sử-dụng-J.A.F-chi-tiết.

quyvuong888

hnay mik mới lỡ Up con N73ME của mik lên N73IE. dùng cũng ổn mặc dù muốn quay lại N73ME nhưng chắc ko downgrade đc (ko khả thi). nhưng có 1 lỗi là: máy mik đã cài đặt cấu hình gprs (sim sv). đã vào đc mạng. lướt web ầm2 = UC nhưng ko hiểu sao vào yh, fb = ola, shmessenger, yamee... thì lại toàn báo lỗi kết nối gprs là sao. ai giúp mik với

Kenkute93

dung do anh oj k0n n73 cua em kung pj the vao mang luot web am am nhung vao chat thj may toan bao la khong co cau hjnh gprs hjc

clack_16

cụm phím joystick của N73 rất nhỏ.và sơ đồ mạch điện khá đơn gian?pro nào có thể đấu dây cho cái phim Ok ra ngoài tách biệt với phím điều hướng khôg nhỉ?chế tạo cái nút đó ra ngoài í