• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

katimor

Mình mới đc a trai cho máy n73me mà sao m up bản v4.0839.42.0.1 bằng NSU mà phím nhạc cuả mình laị là n73 thưòng vậy? Có ai bt taị sao và cách khắc phục k? Thank

thuglife18

Well-Known Member
Mình mới đc a trai cho máy n73me mà sao m up bản v4.0839.42.0.1 bằng NSU mà phím nhạc cuả mình laị là n73 thưòng vậy? Có ai bt taị sao và cách khắc phục k? Thank

sao ko up lun v4.0850.43.01,mới nhất,xài ổn lắm,mìh đag xài nè.nhưg fim nge nhạc mìh thàh fim n73 thườg

ai có pm mở plash n73 ko cho xin

Chỉnh sửa cuối:

Cau2_haui

Dùng cái này bạn nhé:

bác ơi. dùng pc k down đ.c. à nhận tiện ở đây ai có n73 hỏng k để lại cho mình. m cần cái màn hình zin + tai nghe vỏ mới càng tốt. ai hỏng k dùng nữa thì lh vs m qua 0986745425 nhé. mình ở hà nội mua hải cai máy bị thay màn hình :(

Chỉnh sửa cuối:

tiendhv

máy mình tự dưng chụp hình là nó lại out ra ngoài màn hình chính ! camera vẫn dùng bình thường ... ai biết lỗi gì thì nói cho mình biết với chán với em này quá

prettyboy247

máy mình tự dưng chụp hình là nó lại out ra ngoài màn hình chính ! camera vẫn dùng bình thường ... ai biết lỗi gì thì nói cho mình biết với chán với em này quá

1 là do bộ nhớ ram đầy,2 là do bộ nhớ máy hoặc thẻ bị đầy nên khi chụp bị đẩy ra,ban ktra lại nhé

prettyboy247

n73 cua em pj loi font pay gjo khac phuc kieu gj ai giup em voi thank

lỗi ô vuông hay lỗi gì bạn,ban cài font router rồi kiếm cái font khác có tiếng việt là đc,còn bị lỗi ko lên đc cứ màn hình trắng thì tháo thẻ ra reset lên rồi nắp thẻ vao và chọn font khac nhe

phuctvreeco

Em dag dung n73 me , fw 4.0750.31.2.1 . E muon up fw len 4.0839 bang phoenix qua usb nhung toan bi tat may bao loi ,phai lap pin lai moi mo may dc . E cung da thu dung jaf nhung cung bao loi sent reboot commam fail . Cac a xem giup e bi loi j ma ko up fw dc ! Thank cac a nhjeu !

Thanhxdcd

Em dag dung n73 me , fw 4.0750.31.2.1 . E muon up fw len 4.0839 bang phoenix qua usb nhung toan bi tat may bao loi ,phai lap pin lai moi mo may dc . E cung da thu dung jaf nhung cung bao loi sent reboot commam fail . Cac a xem giup e bi loi j ma ko up fw dc ! Thank cac a nhjeu !
Bạn thử dùng phần mềm software update trên trang nokia.com.vn xem. Vì khi kết nối với pc. Phần mềm tự tìm bản cập nhật mà. Nếu máy bạn là me thì nó sẽ tìm thấy v 4.0839 thôi. Cứ làm theo hd của phần mềm chờ mấy phút là xong thôi. Chúc bạn thành công.

phuctvreeco

Bạn thử dùng phần mềm software update trên trang nokia.com.vn xem. Vì khi kết nối với pc. Phần mềm tự tìm bản cập nhật mà. Nếu máy bạn là me thì nó sẽ tìm thấy v 4.0839 thôi. Cứ làm theo hd của phần mềm chờ mấy phút là xong thôi. Chúc bạn thành công.

e po tay ruj ! Pc nha e ko co mang , fai ra net moi up dc ! O quan net neu cai nsu thj faj reset laj pc , neu reset pc thj mat lun du lieu ! Chj con cach dung phoenix va jaf thuj ! E ko biet bi loi j nua !

MinhThang

Manager
e po tay ruj ! Pc nha e ko co mang , fai ra net moi up dc ! O quan net neu cai nsu thj faj reset laj pc , neu reset pc thj mat lun du lieu ! Chj con cach dung phoenix va jaf thuj ! E ko biet bi loi j nua !

Chú ý tiếng Việt có dấu đầy đủ nhé!
Bạn check trên Navifirm xem có bản cho máy bạn không? Nếu có tải về và dùng JAF mà Flash rất dễ mà.

phuctvreeco

bạn có thể cho mình bản nsu ko cần cài đặt dc ko ! cho mình hỏi thêm sao mà thời gian gọi ko hiển thị khi đang gọi đc , chi hiện lên khi cuộc gọi kết thúc ! xin hướng dẫn mình bật lên chức năng đó ! thanks

Chỉnh sửa cuối:

JS_AnhTuan

Active Member
bạn có thể cho mình bản nsu ko cần cài đặt dc ko ! cho mình hỏi thêm sao mà thời gian gọi ko hiển thị khi đang gọi đc , chi hiện lên khi cuộc gọi kết thúc ! xin hướng dẫn mình bật lên chức năng đó ! thanks

thứ nhất n73 không có chức năng hiện thời gian gọi. Thứ 2 muốn up fw bạn dùng phoenix nhé. N73 ko dùng jaf ở chế độ usb được. Fw n73 thì dùng fw 4.0850.3210 bản mới nhất. Không nên dùng nsu vì không an toàn.

fw cho n73 http://rapidshare.com/files/280392038/RM-133_APAC_4.0850.43.0.1_v23.0_N73.exe

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Hình như N73 có chức năng hiện time lúc đang gọi chứ nhỉ, hồi trc mình xài nhớ là có mà

có đó bạn bạn vào phần cài đặt của nhật ký cuộc gọi ấn tùy chọn sẽ có mục sẹting hoặc gọi là cài đặt,bạn mở chế độ yes hiển thị ra là đc