• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

pk911

tình hình là con N95-8GB của em ko hiểu sao chép dữ liệu rất chậm,bác nào biết ko? Em nghĩ 1 phần là do bộ nhớ máy phải ko các bác?? Thằng bạn em nó xài N95-8GB mà nó tháo bung máy nó gỡ cái thẻ 8GB ra rùi nó gắn cái khác dô,em thấy cũng nhanh hơn 8GB

Auto

Nhém tưởng "cụ" m0d :D
Copy data chậm là điểm íu của thằng này mà bạn
Move từ pc thì nhanh hơn 1tí.

hhkkll

@xelibri: mình đã nói bạn rùi, máy 95 nào cũg thế, fw nào cũg vậy, chơi game java nặg xíu là giật, chỉ có thể làm cho nó bớt giật nhưg ko thể làm hết giật đc. Thân.

pk911

Mấy anh thử cài vào bộ nhớ máy xem sao?Em toàn wăng vào bộ nhớ máy nên chả có game nào giật

tiephien1

tình hình là con N95-8GB của em ko hiểu sao chép dữ liệu rất chậm,bác nào biết ko? Em nghĩ 1 phần là do bộ nhớ máy phải ko các bác?? Thằng bạn em nó xài N95-8GB mà nó tháo bung máy nó gỡ cái thẻ 8GB ra rùi nó gắn cái khác dô,em thấy cũng nhanh hơn 8GB

hóa ra là bên trong N95-8Gb là có 1 cái thẻ 8Gb ah`? cái này giờ mới bít nè.
còn chuyện cóp dữ liệu chậm thì không khắc phục được bạn ah. bản thân N95-8Gb nó thế rồi
thân!

pk911

hóa ra là bên trong N95-8Gb là có 1 cái thẻ 8Gb ah`? cái này giờ mới bít nè.
còn chuyện cóp dữ liệu chậm thì không khắc phục được bạn ah. bản thân N95-8Gb nó thế rồi
thân!

dạ có,giống như cục USB của em cũng vậy. Pé tí ti à,lúc em tò mò quá gỡ banh ra hóa ra là có 1 cái thẻ nhớ trong đó. Còn thằng chủ tiệm kia nó phá banh cái N95 lấy cái thẻ rùi ráp lại bán cho ng ta mới gê :(

TomRyan8891_2009

dạ có,giống như cục USB của em cũng vậy. Pé tí ti à,lúc em tò mò quá gỡ banh ra hóa ra là có 1 cái thẻ nhớ trong đó. Còn thằng chủ tiệm kia nó phá banh cái N95 lấy cái thẻ rùi ráp lại bán cho ng ta mới gê :(

vụ này mới nghe , cứ tưởng bộ nhớ 8GB của N95 8GB là 1 chip gắn chặt vào bo mạch .

khanhdbp

Ơ, ko bác nào, tìm hộ e ak? E muốn fix lại quá. Vì bgiờ, nó bắt đầu,of ẹp rùi.

tiephien1

vụ này mới nghe , cứ tưởng bộ nhớ 8GB của N95 8GB là 1 chip gắn chặt vào bo mạch .

có lẽ phải xem lại thông tin này, mình cũng nghĩ như bạn TomRyan8891_2009 :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

pk911

Anh thử hi sinh chú 95 của mấy anh em coi pên trog có ko mà thay vào :D

TomRyan8891_2009

theo lời của bác này thì có thể tháo thẻ 8GB mặc định của N95 8GB ra , gắn thẻ 16GB vào là oke , xài vô tư , chắc hôm nào rãnh , qua nhờ bác làm giúp mới được .

pk911

N95 của em chưa tạch mà. Đợi đến lúc ko ổn thì thành cục gạch. Rùi kêu thằng đó gỡ ra lấY cái thẻ dùm lun

buidinhduong

anh em trong 4room giúp em voi. em dang dung con N95 8gb.Dung cai expolore 1.35 . may hom nay tu nhien may cai folder bi mo di voi lai xuat hien may cai đuôi .exe đen sì . ko hiểu tại sao. nếu vào bằng quản lí tập tin thì không thấy folder đó nữa.Chỉ vào bằng explore mới nhìn thấy và vào dc. Em bỏ ra quét virus thì nó báo nhung cái .exe đó là virus hết . Giờ em muốn xóa no đi thì ko dc. anh em co cách nào giúp em voi nhé.Dữ liệu trong folder do vẫn còn nhưng nó chỉ báo co 145kb em cũng không hiểu nữa

pk911

To buidinhduong
Đúng là virus đấy pạn. Pạn vào x-plore sau đó ấn phím 6 vào thư mục virus đó,sau đó sẽ hiện lên bảng chọn,pạn pỏ dấu cả 3 dòng lun nhé. Sau đó pạn ấn change rùi dô quản lí tập tin mặc định của máy và xóa đi. Good luck

Chỉnh sửa cuối:

buidinhduong

em lam thu roi nhung van ko xoa dc no anh ah.vao explore no van co folder an con vao bang quan li tap tin thi khong thay gi ma xoa.lam the nao bay gio

Status
Không mở trả lời sau này.