• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

phamtuantb

cái này thì đúng là chưa thử nhưng cài font như vậy khi kết nối USB hơi lằng nhằng hơn nữa đã thử mấy phần mềm thay đổi font rồi giờ hãi lắm toàn phải 4 ngón mất thời gian cài lại phần mềm mà nó còn sinh nhiều bệnh khác nữa tiện thể hỏi bác luôn bây giờ sau khi reset lại may và fomat nhiều lần khi chơi N-gate nó thỉnh thoảng lại bị dừng hình kể cả Hendy sheel 2.01;2.0;không sử dụng được nó cứ hay bị đơ khi ở trong phần mềm này.

Kojiro

Super V.I.P
cái này thì đúng là chưa thử nhưng cài font như vậy khi kết nối USB hơi lằng nhằng hơn nữa đã thử mấy phần mềm thay đổi font rồi giờ hãi lắm toàn phải 4 ngón mất thời gian cài lại phần mềm mà nó còn sinh nhiều bệnh khác nữa tiện thể hỏi bác luôn bây giờ sau khi reset lại may và fomat nhiều lần khi chơi N-gate nó thỉnh thoảng lại bị dừng hình kể cả Hendy sheel 2.01;2.0;không sử dụng được nó cứ hay bị đơ khi ở trong phần mềm này.

Mình ko biết sao chứ trên máy bạn mình cái Handyshell làm treo máy suốt :(

Chienkon88

đã sử dụng phần mềm liên quan đến font thì nên chấp nhận rủi ro thôi bạn à ,

nhưng cài vào mà dùng được thì mê luôn ! :D

phần mềm handyshell dùng hơi bị nặng 1 tí nên đơ máy là bình thường thôi , không sao đâu bạn nhé !

chúc vui !

phamtuantb

đã sử dụng phần mềm liên quan đến font thì nên chấp nhận rủi ro thôi bạn à ,

nhưng cài vào mà dùng được thì mê luôn ! :D

phần mềm handyshell dùng hơi bị nặng 1 tí nên đơ máy là bình thường thôi , không sao đâu bạn nhé !

chúc vui !
vấn đề không phải tại nó năng vì ram của mình sau khi chạy handysell vẫn còn 74mb

phamtuantb

Mình ko biết sao chứ trên máy bạn mình cái Handyshell làm treo máy suốt :(

trước dây nó không bị như vậy mới đau chứ nó mới sinh bệnh thôi mà không biết tại cái gì nên muốn đi học hỏi xem có ai rành về nó không. Máy của mình thì nó không đơ hẳn mà chỉ khi sử dụng khối lập phương ở hendLL là không được thôi còn giữ phím menu để vào các phần mềm khác vẫn ngon>

Chienkon88

vấn đề không phải tại nó năng vì ram của mình sau khi chạy handysell vẫn còn 74mb

trời ơi ! còn 74 ram mà không nặng thì thật là pó tay ! :O

chịu luôn :((

cái đấy là bạn chạy ẩn rồi thì phải đơ máy chứ còn gì nữa !

chúc vui !

phamtuantb

trời ơi ! còn 74 ram mà không nặng thì thật là pó tay ! :O

chịu luôn :((

cái đấy là bạn chạy ẩn rồi thì phải đơ máy chứ còn gì nữa !

chúc vui !
chỉ đơ hendyLL khi ấn chọn danh bạ,hôm nay, ung dụng thì nó không bảo sao cả thôi để nó chạy ẩn sau đó mở nes NeedforSpeedS vẫn chơi ngon ram tụt xuống còn 69mb

KenVy

Kon N95 8G của mình Fw v31.0.015, 07-11-08, RM 320 ko bắt được sóng 3G,ae nào gặp trường hợp như mình ko? Có cách nào khắc phục ko? Xin ae cho ý kiến.

Chienkon88

Kon N95 8G của mình Fw v31.0.015, 07-11-08, RM 320 ko bắt được sóng 3G,ae nào gặp trường hợp như mình ko? Có cách nào khắc phục ko? Xin ae cho ý kiến.

máy bạn có đăng ký dịch vụ 3g không ? :-?

không đăng ký thì không cần quan tâm đến nó đâu bạn àh !

chỉ đơ hendyLL khi ấn chọn danh bạ,hôm nay, ung dụng thì nó không bảo sao cả thôi để nó chạy ẩn sau đó mở nes NeedforSpeedS vẫn chơi ngon ram tụt xuống còn 69mb

xuống đến 69mb là hơi mếu :( đấy bạn à , truy cấp bất cứ cái gì cũng lâu , và đặc biệt là nhanh phải sạc pin đấy bạn à ! :D:

chúc vui !

KenVy

máy bạn có đăng ký dịch vụ 3g không ? :-?

không đăng ký thì không cần quan tâm đến nó đâu bạn àh !

Đã đăng ký đầy đủ và được biết là 1 số máy nếu là hàng sx theo tiêu chuẩn 3G của Bắc Âu băng tần 800/1900 thì ko bắt được sóng 3 G ở VN băng tần 2100 giống như các máy xách tay về phải unlock vậy đó. Máy mình nằm trong số đó ( sử dụng mạng bình thường chỉ ko bắt được sóng 3 G thôi), ý mình muốn hỏi là có ai nghe nói có phần mềm hoặc cách sữa chữa cái vụ này chưa?

hhkkll

Mấy bồ cứ đổ cho Ram, m xài 2 con 1 95_1, 1 95_2 đây. Chú 95 8gb kđ xog ram k 80, chú 95 2gb kđ xog ram k 32mb. 2 con chạy handyshell bình thường. Handyshell có nặng bằng skyfire ko? Con 95_1 of m chạy animsprite, hd taskman...thường trú + chạy thêm skyfire và ucweb còn đc nữa là, còn 95_2 thì khỏi nói lun.
Ps: mấy bạn chú ý. Sau khi 4mat, hack máy xong(bằng hello0x), bạn nên kđ máy lại, nếu thấy máy kđ lâu hơn hẳn, vào menu lâu hơn so với trc khi hack thì bạn nên 4mat và hack lại, m ko biết giải thích hiện tượng này ntn nhưng m đã gặp khá nhìu lần.

Chỉnh sửa cuối:

phamtuantb

Mấy bồ cứ đổ cho Ram, m xài 2 con 1 95_1, 1 95_2 đây. Chú 95 8gb kđ xog ram k 80, chú 95 2gb kđ xog ram k 32mb. 2 con chạy handyshell bình thường. Handyshell có nặng bằng skyfire ko? Con 95_1 of m chạy animsprite, hd taskman...thường trú + chạy thêm skyfire và ucweb còn đc nữa là, còn 95_2 thì khỏi nói lun.
Ps: mấy bạn chú ý. Sau khi 4mat, hack máy xong(bằng hello0x), bạn nên kđ máy lại, nếu thấy máy kđ lâu hơn hẳn, vào menu lâu hơn so với trc khi hack thì bạn nên 4mat và hack lại, m ko biết giải thích hiện tượng này ntn nhưng m đã gặp khá nhìu lần.

không biết làm như vậy có được không nhưng nghe có vẻ hợp lý

khanhdbp

@hhklll: bạn nój rất đúng. Mình cũng đã gặp vài lần. Sau khi 4mat. Thì đừng nên hack vội. Dùng tý đã. Nếu vào menu,mà chậm. Thì các bạn 4mat phát nữa. Nuột rồj. Thì hack lạj ko sao.
Ơ,thế ko bác nào gjúp em. Chỉ em xem káj ăng ten gps n95 1 ở đâu ak? Có ảnh thì tốt.chỉ em với.

hhkkll

M cũng pó tay gps! Ra ngoài trời mà sóng 1. Đã bung máy gỡ main nhưg ko biết nó ở đâu. Còn chú 95 8gb of m thì ra ngoài sóng 3,4 dùng google map. Hix thằng bạn nó xài 82, nằm trong fòg cũg đc 3 vạch, nhìn mà thèm. Còn nữa, tối nó chụp vào cái wạt trần đag way, tấm hình thấy wạt đứng yên, rõ từng cánh wạt. M làm thì nó way tít, 2gb hay 8gb cũg y chag. Buồn.

Auto

Hình là do đèn sáng nên quạt đứng thôi. Mà sao cứ phải so làm gì khi thiếu cái đèn đó, mất này đc kia mà bạn.

KenVy

Đã đăng ký đầy đủ và được biết là 1 số máy nếu là hàng sx theo tiêu chuẩn 3G của Bắc Âu băng tần 800/1900 thì ko bắt được sóng 3 G ở VN băng tần 2100 giống như các máy xách tay về phải unlock vậy đó. Máy mình nằm trong số đó ( sử dụng mạng bình thường chỉ ko bắt được sóng 3 G thôi), ý mình muốn hỏi là có ai nghe nói có phần mềm hoặc cách sữa chữa cái vụ này chưa?

Vẫn chưa ai cho tí ý kiến gì zậy.:(:(:(

TonyEricsson

Cho mình hỏi mình có con N95 8G hàng Finland, đã đổi code và up fw cho có tiếng việt. Hiện đang sài fw 20.0 (ko nhớ rõ), nhưng loa ngoài bị rè. Ko bit có fải do lỗi fw hay do loa ngoài bị hư ko?

NguyenTu

Super V.I.P
Cho mình hỏi mình có con N95 8G hàng Finland, đã đổi code và up fw cho có tiếng việt. Hiện đang sài fw 20.0 (ko nhớ rõ), nhưng loa ngoài bị rè. Ko bit có fải do lỗi fw hay do loa ngoài bị hư ko?

nhiều khả năng do loa ngoài bị hư bạn àh!

tiephien1

@hhklll: bạn nój rất đúng. Mình cũng đã gặp vài lần. Sau khi 4mat. Thì đừng nên hack vội. Dùng tý đã. Nếu vào menu,mà chậm. Thì các bạn 4mat phát nữa. Nuột rồj. Thì hack lạj ko sao.
Ơ,thế ko bác nào gjúp em. Chỉ em xem káj ăng ten gps n95 1 ở đâu ak? Có ảnh thì tốt.chỉ em với.

M cũng pó tay gps! Ra ngoài trời mà sóng 1. Đã bung máy gỡ main nhưg ko biết nó ở đâu. Còn chú 95 8gb of m thì ra ngoài sóng 3,4 dùng google map. Hix thằng bạn nó xài 82, nằm trong fòg cũg đc 3 vạch, nhìn mà thèm. Còn nữa, tối nó chụp vào cái wạt trần đag way, tấm hình thấy wạt đứng yên, rõ từng cánh wạt. M làm thì nó way tít, 2gb hay 8gb cũg y chag. Buồn.
về vấn đề GPS của N95 mình đã nói trong topic Vietmap rồi mà. angten GPS nằm ở nắp đít của d, chỗ có chân sạc, mic, usb ấy. chú ý nó là 1 đoạn mạch nhỏ được gắn vào nắp đít cảu đt (chứ không phải ơ main đâu), nó được nối với main qua 1 cái lá đồng nhỏ? tiếc là không có tô vít để tháo không thì mình chụp ảnh cho các bạn đễ hỉu.
link độ GPS cho N95 nè, mọi người tham khảo nhé:http://www.youtube.com/watch?v=jK4imkKn-qY&feature=related
đấy là độ đèn flash xenon của N82 cho N95:http://www.youtube.com/watch?v=kBmAdGKnVmA
thân!

Status
Không mở trả lời sau này.