• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

dongnokia

Mặc định N95 đã có thể sử dụng 1đoạn video clip định dạng 3gp hay mp4 làm nhạc chuông rồi. Bạn có thể vô bộ sưu tập->hình ảnh&video->chọn tập tin 3gphay mp4->tùy chọn->sử dụng video->nhạc chuông chung hay riêng từng số liên lạc

fool_again

Thanks bác Kojiro và bác dongnokia nhìu, mình làm được rồi, mới xài nên còn nhìu tính năng chưa bít, mong học hỏi nhìu từ các bạn trong forum ^^

longntt105

ai có nhớ trang web nào cho xem cấu hình đt ko ? ram ,cpu ...ấy hôm bữa có trên trang j` mà quên mất rồi

IPHONE12

Bác habaolinh cho em địa chỉ of bác đc không e gửi tin nhắn cho bác mãi không đc.Em có con N95 8G do caì fonts bị lỗi lên bz màn hình nó không lên đc nưã e cài ở thẻ nhớ trong trứớc em thử cài bộ nhớ máy thì cũng bị như vâỵ nhưng vẫn fomat đc nhưng vì cài trong thẻ nhớ trong lên e fomat 4 ngón nhưng vẫn không đc nữa.em có đem qua Nhật Cường ktra họ bảo đứt cáp và flash lại fw nhưng vẫn không đc.bác cho em đ.chỉ hnào e xuống bác coi giùm em

tiephien1

Mình đang định độ GPS cho N95-1. mình định nối angten GPS vào tấm thép inox mà ở phía dưới cục pin, tầm inox ở chỗ lắp Sim ấy, hình như đó là cực mát của máy, không biết đấu vào đó có được không nhỉ? mà hình như có người bảo là angten GPS đã đấu sẵn vào tấm thép đó, không biết có đúng không nhỉ vì mình không có đồng hồ đa năng nên không kiểm tra được. bạn nào có điều kiện thì test hộ mình cái. thank!

habaolinh

Super V.I.P
Bác habaolinh cho em địa chỉ of bác đc không e gửi tin nhắn cho bác mãi không đc.Em có con N95 8G do caì fonts bị lỗi lên bz màn hình nó không lên đc nưã e cài ở thẻ nhớ trong trứớc em thử cài bộ nhớ máy thì cũng bị như vâỵ nhưng vẫn fomat đc nhưng vì cài trong thẻ nhớ trong lên e fomat 4 ngón nhưng vẫn không đc nữa.em có đem qua Nhật Cường ktra họ bảo đứt cáp và flash lại fw nhưng vẫn không đc.bác cho em đ.chỉ hnào e xuống bác coi giùm em
9/78 Kim Hoa.

phamtuantb

FW 35.0.001 đã hack dạo này vào web mặc định của máy những trang tiếng việt nó hay bị lỗi font lúc mới up lên nó không bị như vậy không hiểu bây giờ làm sao nó sinh bệnh như vậy. Đã reset và fomat 4 ngón mấy lần rồi nhưng vẫn không chữa được bệnh này, kể cả ttpot việt hóa cũng bị lỗi như vậy có cao nhân nào biết làm ơn chỉ giùm?

Chienkon88

FW 35.0.001 đã hack dạo này vào web mặc định của máy những trang tiếng việt nó hay bị lỗi font lúc mới up lên nó không bị như vậy không hiểu bây giờ làm sao nó sinh bệnh như vậy. Đã reset và fomat 4 ngón mấy lần rồi nhưng vẫn không chữa được bệnh này, kể cả ttpot việt hóa cũng bị lỗi như vậy có cao nhân nào biết làm ơn chỉ giùm?

qua đây cài cái này vào xem sao bạn ơi :

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-RC2-FontRouter_LT_v2-8-Việt-hóa-by-™sockred™

chúc vui !

khanhdbp

Mình cũng đang phân vân vấn đề đấy đây. Bác nào biết. Chỉ gjùm vớj. Có ảnh thì càng tốt. Xem kái ăng ten Gps of n95 1 ờ đâu. Mình định nối thêm kái dây đồng. Vì chỗ mình gps chán lắm.

thaonhanh

e đả tìm hết trong diễn đàn rồi mà không thấy mấy anh giúp n95 khi tắt nguồn thì báo nhập ngày giờ.mong mấy anh giúp đỡ

Kojiro

Super V.I.P
e đả tìm hết trong diễn đàn rồi mà không thấy mấy anh giúp n95 khi tắt nguồn thì báo nhập ngày giờ.mong mấy anh giúp đỡ

Cái này là dạng hết pin hệ thống, phải thay :(

Đã thử cái này rồi nhưng khi khởi động lại máy chỉ thấy chữ nokia rồi tắt luôn phải 4 ngón mới được

Thử xem sao: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ho-các-bạn-thích-test-font-cách-đơn-giản-nhất, mình vẫn đng dùng cho N95-1 nè.

Chienkon88

Đã thử cái này rồi nhưng khi khởi động lại máy chỉ thấy chữ nokia rồi tắt luôn phải 4 ngón mới được

đấy là do bạn cài font bị lỗi thôi !

lần sau cài vào thẻ nhớ nhé !

chẳng may bị đơ máy thì rút thẻ ra cắm vào đầu đọc cho lên máy tính xóa cái font đấy đi là xong !

bạn cài chỗ font này vào , mình dùng vài tháng nay rồi không sao hết :

http://www.mediafire.com/download.php?mzlnnyy3ddu

chúc vui !

phamtuantb

đấy là do bạn cài font bị lỗi thôi !

lần sau cài vào thẻ nhớ nhé !

chẳng may bị đơ máy thì rút thẻ ra cắm vào đầu đọc cho lên máy tính xóa cái font đấy đi là xong !

bạn cài chỗ font này vào , mình dùng vài tháng nay rồi không sao hết :

http://www.mediafire.com/download.php?mzlnnyy3ddu

chúc vui !
Bạn chỉ cho biết N95-8G rút thẻ nhớ ra như thế nào

Status
Không mở trả lời sau này.