• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E71

linhthuy1996

Theo anh em có nên up fimware 500 ko nhỉ??mình đang dùng 410.dùng thấy ngon.ko biết 500 thế nào?

Hihi... FW 500 rất mượt. Đó là cảm nhận của riêng tôi. Ko có lỗi lầm gì cả. Up hay ko là quyền của bạn thôi, nhưng theo tôi bạn nên up lên bạn ah.

lechien

Tôi chưa thạo việc up fimware lắm.trước làm ở cửa hàng điện thoại nhưng toàn sửa phần cứng cho ông chú.vừa làm vừa học.sau bỏ.anh em có topic nào hướng dẫm cụ thể cho E71 đc ko?mình newbie

linhthuy1996

Trước đây mình cũng đã chép vào ổ Y rồi vậy mà sau khi up lên FW 500 thì hack lại không được

Vấn đề là bạn chép theo đúng đường dẫn như trên chưa? Và bạn up FW bằng phoenix hay NSU. Nếu up bằng phoenix thì phải hack lại là phải rồi.

ngocquy92

Vấn đề là bạn chép theo đúng đường dẫn như trên chưa? Và bạn up FW bằng phoenix hay NSU. Nếu up bằng phoenix thì phải hack lại là phải rồi.

cô em nhảy sang đây chơi rồi à?? haizz...dạo chơi qua cũng vào đây chơi tí

vitdai

may e quên pass, e reset lai may bang 4 phím tắt, giờ bị lock code luôn.a e giúp đở với

minh_duc2902

các bạn cho mình hỏi.cái e71 của mình đã up frimwera lênh 500. Nhưng khi chạy wep ơ trình duyệt máy hay chạy bằng opera mobile máy hay báo là (bình thường bộ nhớ đầy đóng một số ứng dụng và thử lại).rất bưc bội,các bạn có biết cách nào khắc phục k?hướng dẫn dùm m với.khi chạy web mình chỉ chạy mỗi một chương trình duyệt web thôi nhé k chạy thêm ứng dụng nào hết.mong các bân giúp đỡ.

minh_duc2902

các bạn cho mình hỏi.cái e71 của mình đã up frimwera lênh 500. Nhưng khi chạy wep ơ trình duyệt máy hay chạy bằng opera mobile máy hay báo là (bình thường bộ nhớ đầy đóng một số ứng dụng và thử lại).rất bưc bội,các bạn có biết cách nào khắc phục k?hướng dẫn dùm m với.khi chạy web mình chỉ chạy mỗi một chương trình duyệt web thôi nhé k chạy thêm ứng dụng nào hết.mong các bân giúp đỡ.

K có bạn nào giúp dùm mình vấn đề ơ trênh sao?

longxech2

Help em với, em đã tắt chế độ đèn flash rùi mà chụp ảnh nó vẫn lên đèn ... khó hiểu luôn...!

lechien

mình đang dùng fimware 400 thấy ok.chưa up fimware lên 500.theo mình bạn nên xem lại fimware bạn up.có thể fimware đó bị lỗi.tốt nhất nên dùng fimware 400 or 410 ổn định

Help em với, em đã tắt chế độ đèn flash rùi mà chụp ảnh nó vẫn lên đèn ... khó hiểu luôn...!

cái này nó ko tắt hẳn đâu bạn à?của mình cũng thế

hupchao

cho em hỏi vấn đề này với..e sạc đầy pic đt.dùng được khoảng nửa tiếng (chủ yếu là nghe nhạc) thì pin máy e rất nóng.xin các bác cho e bít máy của e bị lỗi gì và giải quyết như nào.e xin chân thành cảm ơn

lechien

Hỏi Về Opera Mobile 11 của E71

Chào các bạn. Mình dùng e71. Mấy đợt trước mình cài dùng opera mobile 11 dùng rất ok bình thường, tự nhiên vài hôm nay cứ vào opera là bị out. Mình nghĩ là lỗi nên đã remove đi và cài đặt lại nhưng vẫn vậy. Các bạn ai biết cách khắc phục xin hướng dẫn. Mình định 4mat 4 ngón nhưng sợ lại phải đi up fimware mới mới hack lại đc phone. Xin cảm ơn

binladen1206

Active Member
Chào các bạn. Mình dùng e71. Mấy đợt trước mình cài dùng opera mobile 11 dùng rất ok bình thường, tự nhiên vài hôm nay cứ vào opera là bị out. Mình nghĩ là lỗi nên đã remove đi và cài đặt lại nhưng vẫn vậy. Các bạn ai biết cách khắc phục xin hướng dẫn. Mình định 4mat 4 ngón nhưng sợ lại phải đi up fimware mới mới hack lại đc phone. Xin cảm ơn

Bạn khỏi up FW vẫn hack được bình thường, link đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...ần-nạp-lại-firmware-(Chi-tiết-tại-bài-45_Tr-5)

P/s: có phải mình là a e sinh đôi k ta:-?

lechien

Ko ý mình là cái opera đang bị lỗi. Vào là bị out. Ko biết bị xung đột soft ko? Đang định 4mat 4 ngon cả thẻ nhớ nữa cài lại nếu ko có cách khắc phục. Nhưng lo đã hack phone rồi. Giờ 4mat sợ ko hack laị đc vì đọc 1 số bài viết trên pdaviet nói vậy

Jay_Chou

Active Member
Ko ý mình là cái opera đang bị lỗi. Vào là bị out. Ko biết bị xung đột soft ko? Đang định 4mat 4 ngon cả thẻ nhớ nữa cài lại nếu ko có cách khắc phục. Nhưng lo đã hack phone rồi. Giờ 4mat sợ ko hack laị đc vì đọc 1 số bài viết trên pdaviet nói vậy

chắc do bộ nhớ cache đầy nên nó bị out ra. hoặc do mở nhiều ứng dụng quá. ram bị ngốn nhiều, máy tự tắt ứng dụng đi. dùng opera 11 ngốn ram lắm.

Chỉnh sửa cuối:

lechien

chắc do bộ nhớ cache đầy nên nó bị out ra. dùng opera 11 ngốn ram lắm.

MÌNH biết là tốn Ram đang dùng ucweb cũng ok. Nhưng có đôi việc vẫn phải cần đến opera như java scrip ucweb ko hỗ trợ tốt, hay css ucweb rất xấu nên đôi khi muốn dùng opera nó có cả auto repload. Mình dùng Xplore kiểm tra ổ D vẫn có khoảng 59mb trước đó vẫn đủ chạy Opera 11. Giờ opera 6 cũng ko chạy đc

angel09

cái 11 nè nó ngốn ram khủng luôn đó :(, t giờ lại chuyển về dùng 10.1 thôi à, không dám dùng 11 nữa, chắc tại E63 ram yếu