• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

etenx500

Vừa upfile nhưng ko được nên phải up lại. Có gì mode chỉnh lại hộ nha. THX

Mode xóa hộ với. sori

nhatrangpda

Bổ sung thêm vài thắc mắc với bạn bruno18.Mới sử dụng HTC Touch Pro được mấy ngày, thấy có những trường hợp sau, các bạn cho ý kiến khắc phục (đang dùng ROM gốc, chưa Up ROM lần nào):
1. GPS rất khó bắt (phải đến 30 phút mới bắt được sóng).
2. Âm thanh nghe người khác gọi đến nhỏ.
3. Thỉnh thoảng máy bị tắt màn hình, phải tháo pin ra lắp lại mới khởi động được.
4. Thỉnh thoảng màn hình chính bị hiện tượng răng cưa, phải khởi động lại mới hết.
5. Nhanh hết pin (sử dụng không quá 24 giờ).
Các bạn nào có kinh nghiệm rồi xin chỉ giáo.
Cảm ơn!

Oái, em thấy đến 3 bác bị hiện tượng răng cưa rồi, em cũng bị thế mới đau chứ. Thỉnh thoảng lại bị thế. Chứng tỏ là lỗi của nhà sản xuất rối. Cứ phải Reset mới hết.
Em Touch Pro của em còn bị thêm hiện tượng là khi nạp, máy chỉ bảo đến 80% là stop. Nạp suốt đêm cũng không thay đổi. Đèn LED phím Enter (tròn) cứ chạy hoài mà không dừng lại. Nếu Reset thì pin báo luôn thành 100% và chỉ 1 phút sau là đèn LED báo đầy pin. Em đã thử bằng charger đi kèm theo máy và một số charger khác, cũng vẫn vậy. Có cần mang bảo hành không các bác? :-/

catohcat

ngày đầu mới mua về bạn có sạc pin liên tục qua đêm để pin "chín" trước khi dùng ko? Thường pin mới phải sạc liên tục một thời gian (ngay cả khhi báo là pin đầy) để gia tăng tuổi thọ và sự ổn định của pin.

bruno18

TRong sách khuyến cáo của nhà sản xuất cũng chỉ đề cập là sạc 3 tiếng để full-charge pin thôi mà.

bruno18

Mình sử dụng Touch Pro thấy pin của em có vẻ kém wa'. Chắc là do màn hinh VGA, từ ngày mua về đến giờ là 1 tuần hầu như tối nào cũng về charge lại nếu kg muốn ngày mai ngồi lại văn phòng chờ charge. Chắc phải kiếm em extended battery thôi... Các bạn có bị giống mình kg?

levanquyen

Sử dụng con HTC Touch Pro sướng thì có sướng nhưng nổi lo canh cánh là hết pin, nên khi sử dụng Bluetooth hoặc Vietmap đều phải đắn đo xem đến lúc nào về nhà được để xạc pin. À, khi mua con này, nhà sản xuất không kèm theo bộ xạc xe ô tô như con dopod P800W nhỉ.

gobig2006

Em cũng như các bác, nhanh hết pin lắm. Mà lúc review thấy nhiều chức năng thế. Lúc về đập hộp, đĩa CD không có, sạc cốc cũng không, cáp tivi out của nó tìm khắp Việt Nam cũng không thấy.

levanquyen

Mình cũng đập hộp đó. Bao gồm 1 xạc, 1 đĩa CD, 2 bút, sách hướng dẫn. Hết.
Đang truy tìm cáp tivi đây. Bạn nào biết nơi nào có, chỉ giúp để khám phá chức năng này.

bruno18

Hình như cáp tv xài chung với sony camera, mình cũng đang nhờ người bạn tìm giúp.

bestofstrongman

hình hư touch pro có 2 loại hay sao á. anh em mua laọi hộp giống như diamond hay là hộp vuông vắn bình thường?

loại hộp góc cạnh giống diamond:
http://www.youtube.com/watch?v=fwgg7v2MLNk
loại này giống như anh em mô tả, là bao da cầm tay. đập dẹp đc fải hem?
loại hộp hình vuông: loại này hình như của sprint thì fải:
http://www.youtube.com/watch?v=RNsu4sCp55k&feature=related
loại này thì có thêm cái cục chuyển ra out TV :(, bao da to đẹp, hình như kẹp hông đc...

2 loại khác nhau nắp máy nữa, loại giống diamond thì nắp sau cũng giống lun, còn loại sprint thì nắp máy ko góc cạnh, bình thường. ko biết vn đang abn1 lại nào nữa

anson

em lỡ cài cái audio booster mà giờ mún gỡ ra thì phải làm sao zị mọi người? dù em đã hard reset thì cũng vẫn thấy nó còn trong phần program

Chỉnh sửa cuối:

taymo

Tap x close phần mềm

Các bác cho mình hỏi với Touch Pro (bản ROM ) thì nên dùng phần mềm gì để khi tap vào icon x phần mềm sẽ close chứ không minimize.

Cảm ơn các bác trước!

taymo

Mình hỏi tý, mình mở task manager có trong máy rồi mà chỉ thấy nó cho mình chọn close hay switch các phần mềm đang chạy thôi. Không thấy chỗ nào để set đóng phần mềm khi tap icon x.

Mình dùng ROM ROMeOS² v1.40.1

taymo

Ồ, ra à cái bản ROM mình dùng họ gỡ bỏ cái HTC Task Manager (chỉ còn lại Task Manager của WM). Vừa cài lại cái đó xong OK luôn.

anson

em lỡ cài cái audio booster mà giờ mún gỡ ra thì phải làm sao zị mọi người? dù em đã hard reset thì cũng vẫn thấy nó còn trong phần program, mọi người giúp em với, em cảm ơn nhiều

Sonblack

Super V.I.P
em lỡ cài cái audio booster mà giờ mún gỡ ra thì phải làm sao zị mọi người? dù em đã hard reset thì cũng vẫn thấy nó còn trong phần program, mọi người giúp em với, em cảm ơn nhiều

Bản ROM mà bạn đã up có sẵn Audio Booster nên mọi thứ vẫn còn nguyên, bạn chỉ gỡ cái bạn cài thôi, cái có sẵn trong ROM thì không gỡ được bạn nhé!

ditlep

Các bác cho hỏi một chút.Mình mới tậu con HTC Touch Pro của Vodafon mà ROM của nó là 1.90.162.5 GER giờ mình muốn up bản ROM mới cho nó mà kiếm mãi ko được. Có bác nào có bản ROM mới của Vodafon GER thì cho mình xin với. Cám ơn rất nhiều.