• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

badboyblues

Mất loa ngoài sau khi Up ROM Energy

Giúp mình với !!!

Mình mới mua lại một con Touch Pro nhưng mới bị lỗi màn hình (lệch cảm ứng). Mình đã thay màn hình mới và up bản rom Energy của bên XDA (http://hotfile.com/list/600958/8e6e83a). Bây giờ gọi đi và gọi đến vẫn được, nghe nhạc qua tai nghe cũng okie, nhưng rút tai nghe ra thì nó chả kêu nữa. Thử kiểm tra các âm thanh bên trong phần cài đặt hệ thống (Alarm, Message, Phone... ) đều k0 có tác dụng. K0 biết lỗi ở bản ROM hay của thằng cha thợ lúc tháo máy ra ráp màn hình rồi làm hỏng loa ngoài nữa.

Ai biết hoặc có kinh nghiệm khắc phục sự cố này chỉ giúp mình với.

Giúp mình với !!!

Mình mới mua lại một con Touch Pro nhưng mới bị lỗi màn hình (lệch cảm ứng). Mình đã thay màn hình mới và up bản rom Energy của bên XDA (http://hotfile.com/list/600958/8e6e83a). Bây giờ gọi đi và gọi đến vẫn được, nghe nhạc qua tai nghe cũng okie, nhưng rút tai nghe ra thì nó chả kêu nữa. Thử kiểm tra các âm thanh bên trong phần cài đặt hệ thống (Alarm, Message, Phone... ) đều k0 có tác dụng. K0 biết lỗi ở bản ROM hay của thằng cha thợ lúc tháo máy ra ráp màn hình rồi làm hỏng loa ngoài nữa.

Ai biết hoặc có kinh nghiệm khắc phục sự cố này chỉ giúp mình với.
Chưa chắc loa ngoài hỏng đâu bạn, rất có thể bị dính 2 lá đồng ở chân tai nghe. Bạn có thể dùng cây kim nhọn tách nó ra thử xem có hết lỗi không? Nếu vẫn còn lỗi thì có thể hỏng loa ngoài...

badboyblues

Chưa chắc loa ngoài hỏng đâu bạn, rất có thể bị dính 2 lá đồng ở chân tai nghe. Bạn có thể dùng cây kim nhọn tách nó ra thử xem có hết lỗi không? Nếu vẫn còn lỗi thì có thể hỏng loa ngoài...

khả năng khác là tay thợ máy hôm đó quên cắm (hay lắp ???) dây loa cho mình. Bây giờ thì okie rồi.

kobietgihet246

lính mới nhờ ae giúp đỡ

E mới được ông anh cho cái htc touch pro.mấy bữa giờ xài bình thường. hôm nay hết pin, e ráng bật tắt nó ko lên. xong e về nhà cấm sạc vô thì nó cứ hiện lên dòng chữ "stick together" rồi lại tắt.rút sạc ra thì nó ko lên gì hết.e mò mẫm trên mạng thì biết được site này, mong các bác giúp đỡ. e chả biết rom,riếc gì hết mới chết chứ.

TranMinhMan

Super V.I.P
E mới được ông anh cho cái htc touch pro.mấy bữa giờ xài bình thường. hôm nay hết pin, e ráng bật tắt nó ko lên. xong e về nhà cấm sạc vô thì nó cứ hiện lên dòng chữ "stick together" rồi lại tắt.rút sạc ra thì nó ko lên gì hết.e mò mẫm trên mạng thì biết được site này, mong các bác giúp đỡ. e chả biết rom,riếc gì hết mới chết chứ.

Bạn cứ để máy tắt và ghim charge khoảng 10p, rồi cứ để charge vậy mà mở may boot, do máy bạn kiệt pin qua thôi.

shortonlove

Xin Font TV Cho Touch Pro

E đang dùng con touch pro đã cài fontsysVN va tomaha font nhưng khi vào opera thi chữ tiếng việt vẫn bị lỗi.
Trước đây e nhớ hình như là dùng font gì của tinh tế ý.bình thường vẫn được nhưng hôm qua thằng bạn nó regional settings nên bây giờ không dùng đươc nữa.
Mong các pro hỗ trợ giúp e xem nên dùng font nào thì được ạk...
thank các pro nha!!!!!

E đang dùng con touch pro đã cài fontsysVN va tomaha font nhưng khi vào opera thi chữ tiếng việt vẫn bị lỗi.
Trước đây e nhớ hình như là dùng font gì của tinh tế ý.bình thường vẫn được nhưng hôm qua thằng bạn nó regional settings nên bây giờ không dùng đươc nữa.
Mong các pro hỗ trợ giúp e xem nên dùng font nào thì được ạk...
thank các pro nha!!!!!
Bạn cài VN System Font này nhé, cài xong khởi động lại máy.

loverkrack

cho mình gỏi cái này,,mình đang dùng p4600 at&t ..khi gửi tin nhắn hoặc trả lời..phải bật Htc sênse lên thì mới được..còn để mặc định thì không tài nào gửi đc