• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

onlyloveP990i

thk mod, min toàn load file trên pdaviet, cái nào cung ra file setup.xml hic

khi bạn tải file về thì thường là file *.rar hoặc *.zip bạn giải nén sẽ có file *.cab ,file cab này bạn chép vào PPc sau đó dùng chương trình quản lí file (vd:file explorer) click 2 cái vào nó và chạy(install).next mãi là hoàn tất!Rom ship có mục remove programe(setting/system) đó bạn!thân

mizu

khi bạn tải file về thì thường là file *.rar hoặc *.zip bạn giải nén sẽ có file *.cab ,file cab này bạn chép vào PPc sau đó dùng chương trình quản lí file (vd:file explorer) click 2 cái vào nó và chạy(install).next mãi là hoàn tất!Rom ship có mục remove programe(setting/system) đó bạn!thân

thanks bạn....mình đã tìm ra nguyên nhân, vì mình có thói wen extract file khi load về, dèault file đã la cab......thanks

maradona

theo mình thấy 2 đĩa cd đi kèm toàn tiếng Nga hay Đức gì đó không có xài được gì đâu bạn ơi.Nếu bạn muốn thì alo mình đưa usb mình chép cho,sory mình không biết cách up.Nếu được bạn hướng dẫn mình up cho

maradona

xin chỉ giáo về cách sử dụng GPS cho touch pro

các bạn nào biết cách dử dụng gps cho touch pro làm ơn chỉ dùm tui thanks.Tui xài google map mà nó định vị trật lất hà. thanks

NhatToai

Super V.I.P
xin cho em hỏi.Em đang xài bản rom 27/07/09 với radio 1.14.25.05.Sao đây là bản mới mà ko có chỉnh được nhạc chông mp3 cho máy được.Giúp em với thanks
Các bản MP3 mà bạn muốn dùng làm nhạc chuông thì copy ra ngoài root storage(không nằm trong thư mục nào cà) thì máy sẽ nhận.giờ vào lại settings/phone sẽ thấy.
theo mình thấy 2 đĩa cd đi kèm toàn tiếng Nga hay Đức gì đó không có xài được gì đâu bạn ơi.Nếu bạn muốn thì alo mình đưa usb mình chép cho,sory mình không biết cách up.Nếu được bạn hướng dẫn mình up cho
Đọc mãi bài này mà chả hiểu được ý bạn...:-??

nicklanick

Member
Các bản MP3 mà bạn muốn dùng làm nhạc chuông thì copy ra ngoài root storage(không nằm trong thư mục nào cà) thì máy sẽ nhận.giờ vào lại settings/phone sẽ thấy.
Đọc mãi bài này mà chả hiểu được ý bạn...:-??
bác ơi cho em hỏi cài chuông tin nhắn thì làm thế nào bác
các bạn nào biết cách dử dụng gps cho touch pro làm ơn chỉ dùm tui thanks.Tui xài google map mà nó định vị trật lất hà. thanks
vietmap bác ạ. pm trực tiếp yahoo em để cài nhá. hướng dẫn trên này là phạm quy ạ

Last edited by a moderator:

Orbit

các bạn cho hỏi 1 điều là: nếu so sánh touch pro và touch pro II, thì pro II có gì hay hơn pro không vậy? hay chỉ có cái màn hình to thôi???? vì đang tính làm con pro II thay Pro....

Câu thứ 2 là pro so với Nokia N97: thì n97 có mạnh hơn không?
hic hic, đang lăn tăn chọn 1 em mà không biết chọn ai, ai cũng mắt tiền, chọn nhầm là phí của luôn...

rất mong tư vấn của các bạn.
Thanks all

P/s: mod ơi, lỡ có sai bõ, thì move giúp nha, vì hõng thấy ai so sánh mấy dòng này với nhau hết à. THANKS MOD

nicklanick

Member
các bạn cho hỏi 1 điều là: nếu so sánh touch pro và touch pro II, thì pro II có gì hay hơn pro không vậy? hay chỉ có cái màn hình to thôi???? vì đang tính làm con pro II thay Pro....

Câu thứ 2 là pro so với Nokia N97: thì n97 có mạnh hơn không?
hic hic, đang lăn tăn chọn 1 em mà không biết chọn ai, ai cũng mắt tiền, chọn nhầm là phí của luôn...

rất mong tư vấn của các bạn.
Thanks all

P/s: mod ơi, lỡ có sai bõ, thì move giúp nha, vì hõng thấy ai so sánh mấy dòng này với nhau hết à. THANKS MOD

màn hình to hơn là thứ nhất bác ạ. tiền to hơn là thứ 2, thứ 3 là màn hình nó check len đc, còn N97 thì dùng touch pro đi bác :)

nhatduy1990

Có bác nào biết cách gọi video call trên touch pro ko ạ?sao em mò mãi không ra,lỡ đăng ký dịch vụ của Mobi rồi:((

pxsang87

các bạn cho mình hỏi,mình vừa cài active sync xong,nhg ko biết muốn copy 1 file video từ PC vào fai làm thế nào? trước mình xài win7 thì giao diện mobile device center nó còn dễ hiểu,lần này thì mình chịu ko biết thế nào luôn,copy thẳng từ pc vào storage thì nó yêu cầu fai convert gì gì đó mà load lâu wa rồi cuỗi cùng vẫn ko paste dc. bật active sync lên thì trong phần video nó yêu cầu mobi phải cài WMP 10 thi phải,vậy làm sao để cài wmp 10?

daucavo

Làm sao để chọn nhạc chuông?

Mình ko biết làm sao để chọn nhạc chuông ( list của mình chép vào thẻ nhớ ) cho phần Tin nhắn mới đến . Các bạn nào biết vui lòng hướng dẩn mình với. Xin chân thành cám ơn các bạn.
Shop của mình : www.detannhietlaptop.com, bạn nào ghé mua nói xem trên pdaviet.net thì mình giảm cho 10% nhé. Cám ơn các bạn.

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình ko biết làm sao để chọn nhạc chuông ( list của mình chép vào thẻ nhớ ) cho phần Tin nhắn mới đến . Các bạn nào biết vui lòng hướng dẩn mình với. Xin chân thành cám ơn các bạn.
Shop của mình : www.detannhietlaptop.com, bạn nào ghé mua nói xem trên pdaviet.net thì mình giảm cho 10% nhé. Cám ơn các bạn.

Muốn set nhạc chuông thì bạn chép file nhạc vào Device:\Windows\Rings!;)

pxsang87

ai có thể hướng dẫn cho mình dùng cái active sync như thế nào ko,làm thế nào để cop video từ PC vào con TP của mình?

onlyloveP990i

ai có thể hướng dẫn cho mình dùng cái active sync như thế nào ko,làm thế nào để cop video từ PC vào con TP của mình?

cái này cũng dễ thôi bạn ạh!bạn tải file active sync về cài vào PC,sao đó cắm cable kết nối touch Pro với PC,trên màn hình touch Pro sẽ hiện thông báo,nếu bạn chỉ muốn chép dữ liệu thôi thì chọn "disk drive"(không nhớ rõ lắm,nhưng cụ thể là dòng giữa-vì có 3 dòng thôi)!roài,bây giờ con Pro sẽ thành 1 cái usb,bạn ,muốn chép j cũng đc hết áh!chúc thành công.

nicklanick

Member
cái này cũng dễ thôi bạn ạh!bạn tải file active sync về cài vào PC,sao đó cắm cable kết nối touch Pro với PC,trên màn hình touch Pro sẽ hiện thông báo,nếu bạn chỉ muốn chép dữ liệu thôi thì chọn "disk drive"(không nhớ rõ lắm,nhưng cụ thể là dòng giữa-vì có 3 dòng thôi)!roài,bây giờ con Pro sẽ thành 1 cái usb,bạn ,muốn chép j cũng đc hết áh!chúc thành công.

nhiều bản rom lỗi thì toàn phải vào setting => conec=> usb to pc rồi chọn cơ chứ click lúc cắm kô đc :|